Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

ถ้าสังเกตเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกัน แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ถือว่าสูงที่สุดเลยนะคะสำหรับการคุ้มครองนี้ แต่ก็อยากทราบเกี่ยวกับเงื่อนไขการคุ้มครอง แล้วสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับด้วยนะคะว่า เอาไปใช้คุ้มครองในเรื่องอะไรได้บ้าง เพราะสำหรับตัวฉันเองการมีประกันภัยเอาไว้ใช้ก็ดีอยู่หรอกค่ะ แต่ถ้าต้องจ่ายขนาดนี้ก็อยากทราบเกี่ยวกับผลประโยชน์ก่อน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

kebwainaijai😊😊

สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัยความคุ้มครองเหมือนกับเอ็กซ์ตร้าแวลู 1-5 นะคะ แตกต่างกันที่วงเงินประกันภัยที่จะได้รับน่ะค่ะ เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 ให้วงเงิน 100,000 บาท แล้วก็เพิ่มขึ้นแผนละ 100,000 บาทตามลำดับ แต่พอมาถึงเอ็กซ์ตร้าแวลู 6 จะได้วงเงิน 1,000,000 บาท ถ้าเป็นมะเร็งผิวหนังเพิ่มตังค์ให้อีกนะคะ

2020.11.29 14:48

ฝน

แต่ไม่ว่าจะแบบแผนไหนก็ยังได้รับการคุ้มครอง ในเรื่องของอุบัติเหตุส่วนบุคคลด้วยนะคะ สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไม่เกิน 10,000 บาท สำหรับค่าใช้จ่ายในส่วนนี้กับโรงพยาบาลเอกชน ถ้าเป็นอุบัติเหตุที่เกิดจากการขับขี่หรือการโดยสารรถมอเตอร์ไซค์ สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองอยู่ที่ 50 เปอร์เซ็นต์ สำหรับวงเงินคุ้มครองเท่านั้นค่ะ

2020.12.04 14:22

นุด

หรือว่าวงเงินสูงมากนะครับที่ช่วยเพื่อรักษาโรคมะเร็ง ถ้าคุณเป็นมะเร็งไม่ว่าจะระยะไหนอาจจะเป็นเล็กน้อยหรืออาจจะเป็นก้อนใหญ่ๆคืออาจจะเป็นกระจายทั่วตัวคุณก็เบิกได้ ถ้าเป็นมะเร็งผิวหนังยิ่งเบิกได้เยอะขึ้นเพราะว่าเห็นได้ชัดเจนเห็นว่าวงเงินสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย สูงมากนะครับอาจจะได้ 1 ล้านบาทไหมถ้าเบิกได้เยอะขนาดนั้นไม่ต้องเครียดเกินไปที่จะรักษาใช่ไหมครับ

2021.01.15 16:54

BIG

@นุด ก็ตามนั้นเลยครับ ก็จะคุ้มมากๆถ้าคุณเกิดเป็นมะเร็งขึ้นมา แต่ถ้าไม่เป็นมะเร็งเลยประกันนี้ก็เหมือนซื้อทิ้งเหมือนกันนะ ผมเห็นหลายคนชอบมาบ่นว่าทำประกันตัวนี้ไป แต่ก็ไม่รู้ว่าจะได้รับเงินก้อนเมื่อไหร่ เพราะว่าไม่ได้เป็นมะเร็งสักที ฟังแล้วก็ขำๆนะครับมีคนอยากป่วยเป็นมะเร็งด้วยเพราะอยากได้เงินก้อนจากประกันตัวนี้

2021.03.07 16:48

ตะวัน🌞☀

คนที่จะสมัครประกันแบบของแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัยเนี่ย คือ คนที่เขามีความเสี่ยงจะเป็นโรคมะเร็งมั้ยครับ เพราะความคุ้มครองน่าจะเป็นเรื่องนี้ละที่เด่นที่สุด จะว่าไปโรคมะเร็งนี่ก็เสี่ยงสำหรับทุกคนนะครับ ดูเหมือนเป็นกันง่ายเหลือเกินทั้งที่ไม่น่าจะเป็น เอาจริงๆผมเองก็หวั่นใจอยู่เหมือนกันครับ

2021.04.12 16:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี