Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

อยากจะใช้บริการของการตรวจสุขภาพทั่วไปด้วย ฉันมีแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เพื่อให้การคุ้มครองในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุ และเรื่องของสุขภาพและโรคมะเร็ง ฉันอยากทราบว่าสามารถที่จะใช้เบิกเงินตอนที่ฉันไปตรวจสุขภาพทั่วไปได้ไหมคะ ถ้าสามารถเบิกเงินได้ก็ดีจะได้เลือกการตรวจสุขภาพแบบดีๆไปเลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sodaกับชาเย็น :-D

เจ้าของกระทู้บอกว่ามีแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัยอยู่ใช่มั้ยคะ สงสัยว่าจะลืมหรือเปล่าอะว่าแผนนี้เป็นประกันภัยโรคมะเร็งนะคะ ไม่ได้บอกว่าให้เบิกค่าตรวจสุขภาพประจำปีได้ซะหน่อย ถ้าข้อมูลที่เราดูมายังไม่ได้มีการเปลี่ยนแปลงอะนะ คุณต้องจ่ายเงินเองแล้วล่ะ ถึงจะต้องเสียเงินแต่ก็สบายใจได้ตรวจสุขภาพค่ะ

2020.11.29 15:3

วายุ

แน่นอนครับว่าไม่ได้ช่วยในเรื่องของการเบิกจ่ายค่าตรวจสุขภาพประจำปี ถ้าจะไปตรวจเองก็ต้องจ่ายเองนะครับ สามารถใช้บัตรทองในการจ่ายก็ได้ เฉพาะโรงพยาบาลรัฐบาลนะครับใช้สิทธิ์บัตรทอง เลือกโรงพยาบาลเอกชนเบิกไม่ได้ครับ แต่สามารถที่จะเบิกทุนประกันได้เมื่อมีการตรวจเจอโรคมะเร็งจากการเจ็บป่วยนะครับ อันนี้บัตรทองทำไม่ได้

2020.12.04 14:25

นัด

น่าจะคุ้มครองนะครับเพราะว่าเคยอ่านเจอว่าแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายทั้งโรคมะเร็งเพราะว่าโรคมะเร็งเป็นโรคที่ต้องจ่ายค่าใช้จ่ายสูงมากแต่ก็ระยะเวลานานมากถ้าเขาจ่ายโรคมะเร็งเขาอาจจะช่วยคุณตรวจสุขภาพประจำปีก็ได้ แต่เขายังคุ้มครอง อุบัติเหตุด้วยนะที่จริงไม่มีประกันไหนที่ครบเครื่องแบบนี้นะลองทำดูสักตัวก็น่าจะดีเพราะว่าจะช่วยคุณในเวลาที่คุณป่วยมากๆจริงๆ

2021.01.15 16:54

Peach

@นัด จะบอกว่าเป็นประกันที่ครบ ก็ไม่เชิงนะครับ ผมว่าเป็นการรวมตัวกันของความคุ้มครองที่แปลกดี ส่วนมากเคยเห็นแต่ประกันที่คุ้มครองสุขภาพกับอุบัติเหตุมาคู่กัน หรือประกันที่คุ้มครองโรคร้ายต่างๆที่อยู่ในกรมธรรม์เดียว แต่ผมว่าเก็บความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุเอาไว้ก่อนเถอะครับจริงๆสัญญาหลัก ของประกันตัวนี้ก็คือคุ้มครองโรคมะเร็ง ผมว่าถ้าใครไม่ได้เสี่ยงโรคนี้จริงๆ ก็ควรจะซื้อประกันอย่างอื่นที่จำเป็นไปก่อน

2021.03.07 16:53

ไชยเชตุ

ประกันนี้ไม่คุ้มครองส่วนนี้ครับ ไม่มีคุ้มครองอะไรมากเหมือนกับประกันแบบอื่นครับ ส่วนใหญ่ประกันตัวนี้ จะเน้นไปที่เรื่องมะเร็งมากกว่าครับ เพื่อนที่ต้องการคุ้มครอง อย่าง ตรวจสุขภาพด้วย หรือว่า รักษา เวลาที่เจ็บป่วยด้วย หันไปหาตัวอื่นของ เอ็ทน่านะครับ อย่า ง เอ็ทน่า เหมาๆ ก็น่าสนใจนะครับ คุ้มครองค่ารักษาได้เยอะเลยครับ

2021.04.12 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี