Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

เป็นคนที่เลือกใช้ประกันภัยที่ดีที่สุดแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย แต่ก็ยังไม่เคยรู้เลยครับว่าจะได้รับการคุ้มครองยังไงบ้าง ผมเลยอยากทราบว่าในกรณีถ้าเราเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ขึ้น จะมีการช่วยเหลือเราอย่างไรบ้างสำหรับประกันภัยที่เลือกเราเลือกใช้บริการไว้ เหมือนกับเวลามีรถชนจะมีตัวแทนมาหาเราและอธิบายการช่วยเหลือไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Joe Noon0474

เจ้าของกระทู้เป็นคนที่เลือกใช้ประกันภัยที่ดีที่สุด คือ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย แต่ก็ยังไม่เคยรู้เลยว่าจะได้รับการคุ้มครองยังไงบ้าง! แล้วคุณสมัครมาทำอะไรครับ ดีนะที่ยังนึกขึ้นได้ว่าตัวเองมีประกันแผนนี้อยู่ ถ้าลืมไปอีกคงจะแย่ ไม่ต้องหวังอะไรจากประกันนี้นอกจากตอนที่ตรวจเจอมะเร็ง เจอปุ๊บรับเงินปั๊บเลยครับ

2020.11.29 15:11

ช้าง

สามารถที่จะเข้ารักษาในโรงพยาบาลเมื่อเกิดอุบัติเหตุทางรถยนต์ได้นะครับ แล้ววงเงินที่จะช่วยเหลือในการรักษาพยาบาลคือไม่เกิน 10,000 บาท นอกจากจะเบิกค่ารักษาจากพรบ.ได้แล้ว ก็ยังสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้จากส่วนของประกันแบบแผนที่ 6 ด้วยนะครับ ไม่ว่าจะแบบแผนไหนวงเงินคุ้มครองสูงสุดก็เท่ากันก็คือไม่เกิน 10000บาทครับ

2020.12.04 14:29

นาดี

ดำเนินการในเรื่องไหนครับไม่ว่าจะยังไงคุณก็ได้รับการคุ้มครองแน่นอนครับถ้าคุณทำตามเงื่อนไขที่บริษัทกำหนดสำหรับเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย แค่คุณตรวจเจอมะเร็งไม่ว่าจะเป็นก้อนเล็กก้อนใหญ่หรือจะลามไปเยอะขนาดไหนคุณก็ได้รับเงินทันทีในวงเงิน 1 ล้านบาทนะครับได้แน่ครับแต่ต้องทำประกันก่อนที่เป็นมะเร็งนะครับถ้าคุณมีเงินตอนนี้ทำไว้เผื่ออนาคตก็ดีนะ

2021.01.15 16:55

Peach

ซื้อประกันแต่ไม่รู้ว่าตัวเองจะได้ความคุ้มครองอะไร ตื่นหรือยังครับจขกท ถึงแม้ว่าความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุจะเป็นสัญญาเพิ่มเติม หรือความคุ้มครองเสริมที่เพิ่มเข้ามา แต่มันอยู่ในประกันที่คุณมีคุณก็ต้องศึกษานะครับผมว่า แล้วคุณก็รู้เอาไว้เลยว่าประกันตัวนี้เน้นคุ้มครองโรคมะเร็ง ถ้าคุณอยากจะได้ประกันอุบัติเหตุที่วงเงินคุ้มครองคุ้มกว่านี้ก็ควรจะซื้อประกันอุบัติเหตุต่างหากครับ

2021.03.07 17:3

อัมพวรรณ

เข้ามาถามเพื่อให้ตัวเองโดนรุมแท้ๆคะ คุณเจ้าของคำถาม ประกันตัวนนี้คุณบอกว่าเป็นตัวที่ดีที่สุด อันนี้น่าจะเข้าใจอะไรผิดไหมคะ ถ้าดูจากการคุ้มครอง เขาจ่ายเท่าไรเองคะถ้าตรวจเจอเป็นมะเร็ง แถม อุบัติเหตุที่คุณกำลังสอบถามการคุ้มครองก็ไม่ได้มีเรื่องของการรักษาด้วย แบบนี้จะเรียกว่าเป็นประกันที่ดีที่สุดได้เหรอคะ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี