Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เมื่อจำเป็นต้องสำรองเงินจ่าย เตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะขอเงินคืน

ผมอยากรู้ว่าในกรณีที่มีการสำรองจ่ายสำหรับค่ารักษาพยาบาล ในตอนที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ผมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลคืนได้อย่างไรบ้าง แล้วผมจำเป็นต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อที่จะดำเนินการ แล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับผมไม่เคยมีประสบการณ์ในเรื่องนี้เลย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Joe Noon0474

อ้าว! เบิกได้ด้วยเหรอครับ เห็นคุณถามถึงเรื่องเอกสารการขอเบิกค่ารักษาพยาบาลสำหรับอุบัติเหตุ จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ผมคิดว่าแผนนี้ให้ความคุ้มครองแค่โรคมะเร็งเพียงโรคเดียวเท่านั้น พอดีไม่เห็นว่ามีความคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุด้วย เลยแปลกใจน่ะครับ หมายความว่าประกันแผนนี้เบิกได้ใช่มั้ยเนี่ย?

2020.11.29 15:15

อาย

ไม่ใช่นะคะให้การคุ้มครองในเรื่องของอุบัติเหตุส่วนบุคคลด้วยค่ะ ในกรณีที่เราใช้โรงพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในเครือจำเป็นต้องสำรองจ่าย แนะนำว่าให้เตรียมเอกสารก็คือบิลค่ารักษาพยาบาล และค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นเนื่องจากอุบัติเหตุที่เราได้รับนั้นเอง เพื่อที่จะสามารถเอาไปเบิกกับทางประกันภัย ในภายหลัง จะได้รู้ว่าส่วนไหนบ้างที่เราจะสามารถเบิกได้ค่ะ

2020.12.04 14:30

Nako

ก็มีอย่างเดียวนะครับก็คือใบรับรองแพทย์ที่คุณต้องเตรียมเพราะการที่แพทย์ผู้เกี่ยวข้องมารับรองจะทำให้การเบิกเป็นไปได้มากขึ้นครับอาจจะ บอกกับโรงพยาบาลว่า มีประกันและมีพรบที่คุ้มครองในการรักษาจะใช้ส่วนนี้เบิกสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-6-เอ็ทน่าประกันภัย สามารถเบิกเบี้ยประกันภัยอุบัติเหตุได้ครับ และยังคุ้มครองเรื่องโรคมะเร็งและโรคมะเร็งผิวหนังที่เกิดขึ้นมากขึ้นด้วยครับ

2021.01.20 15:20

ภูผา

@อาย ตามนั้นเลยครับ ที่จริงแล้ว โรงพยาบาลเขาก็จะเตรียมเอกสารให้คุณอยู่แล้วถ้าคุณแจ้งว่าต้องการเอาไปเบิกค่าชดเชยจากประกัน เรื่องเอกสารไม่ต้องเป็นห่วงครับหรือ เพื่อความแน่ใจก็โทรถามบริษัทประกันครับว่า ผมว่าคุณต้องใช้เอกสารอะไรบ้างจะได้ขอจากโรงพยาบาลให้เรียบร้อย แล้วก็ที่บอกว่าไม่ต้องห่วงเนี่ยเพราะว่าโรงพยาบาลเขาก็คุ้นเคยกับเรื่องการเบิกประกัน เกิดการสำรองจ่ายก่อนของผู้ป่วยอยู่แล้วเขาเข้าใจดีครับ

2021.03.07 17:5

อัมพวรรณ

ไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรเลยคะ เพราะว่าประกันตัวนี้ไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษาที่เกิดมาจากอุบัติเหตุเลยคะ แถมวงเงินที่ได้เราจะได้ก็ต่อเมื่อสูญเสียอวัยวะของเราคะ ได้แค่ 1หมื่นบาทเองคะ ถ้าคุณอยากได้รับการคุ้มครองการรักษาอุบัติเหตุ เราแนะนำเลยคะว่าให้หาซื้อประกันอุบัติเหตุเลยคะ อย่างของ เอไอเอแบบของเราก็น่าสนใจคะ

2021.04.13 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย อยากทราบความแตกต่างระหว่างแบบแผนที่ 6 กับที่ 1 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย คุ้มครองและช่วยจ่ายเกี่ยวกับการตรวจสุขภาพประจำปีไหมคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย เบี้ยประกันขนาดนี้ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างค่ะ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เมื่อเป็นไข้หวัดใหญ่สามารถได้รับการคุ้มครอง จากแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย ไหมค่ะ

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย มีการดำเนินการอย่างไรเพื่อให้การคุ้มครองกับตัวเราบ้างครับ

All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 6 เอ็ทน่าประกันภัย จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายสำหรับอุบัติเหตุที่เข้ารับการรักษาไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี