Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย สามารถที่จะได้รับโปรโมชั่นหรือผลประโยชน์ถ้าไม่มีการเครมประกันบ้างไหมคะ

ฉันอายุ 40 ปีแล้วแต่ก็อยากได้รับการคุ้มครองจากประกันภัยเหมือนกัน ทั้งในเรื่องของสุขภาพและโรคระบาดที่มีอยู่ในทุกวันนี้ ก็เลยเลือกใช้บริการ ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย แต่เนื่องจากไม่ได้ใช้ประโยชน์มา 3 ปีแล้ว สุขภาพแข็งแรงดีและไม่เคยเคลมประกันเลย เลยอยากทราบว่ามีโปรโมชั่นหรือส่วนลดอะไรไหมคะเพื่อที่จะเป็นกำลังใจในการสมัครใช้บริการต่อไป

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมพงษ์

ก็สามารถใช้ไปได้เรื่อยๆเลยนะครับ ถ้ายังไม่มีการเครมประกัน หรือว่าได้รับผลประโยชน์อย่างเต็มที่แล้วจากกรมทัณฑ์ ผมแนะนำว่าให้ใช้บริการไปจนกว่าจะได้รับการเครมประกันอย่างคุ้มค่าค่อยเลิกสมัครใช้บริการ ก็ดูเหมือนว่าจะมีข้อกำหนดเกี่ยวกับเงินชดเชยและเงินปลอบขวัญมีจำกัดไม่ได้ให้ทุกรอบที่เจ็บป่วยนะครับ ก็เลยบอกว่าให้เคลมประกันให้คุ้มก่อน

2020.11.12 9:7

สมยศ

ถ้าไม่มีการเครมประกันก็ทำไปเถอะครับทำไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้รับการเคลมประกัน เพราะว่าเบี้ยประกันก็ไม่ได้แพงอะไรถ้าอายุมากกว่า 15 ปีก็แค่ปีละ 350 เอง ราคานี้นะครับถือว่าถูกมากๆเลยเมื่อเปรียบเทียบกับเงินประกันที่จะได้รับถึง 30,000 บาท เมื่อตรวจเจอว่าเป็นโรคที่มีพาหะที่มาจากยุง ก็เลยคิดว่าทำเอาไว้เถอะครับไปใครที่มีลูกก็แนะนำอย่างยิ่ง

2020.12.11 14:17

Lux

ไม่น่าจะมีนะคะเพราะว่าเบี้ยประกันภัยก็ไม่ได้แพงอะไรขนาดนั้นเข้าไปเคลมหรือว่าจะเอาไปเบิกอะไรได้ไหมส่วนตัวไม่เคยรู้ว่าประกันภัยที่จ่ายไม่แพงขนาดนี้มีสิทธิประโยชน์คุ้มครองเยอะขนาดนี้ด้วยนะถ้ามีก็ดีเลยจริงๆ มากส่วนตัวแค่ไม่รู้ แต่ถ้าทำได้จริงๆก็ดีเลยนะ เพราะว่าคิดถึงผลประโยชน์ที่เขาคุ้มครองโรคที่เกี่ยวกับยุงตั้งหลายหมื่นบาทแล้วถ้ายังเอาไปเครมได้อีกก็แสดงว่าดีมาก

2021.01.26 16:9

Lava

@สมยศ ชอบคำพูดของคุณครับว่า"ทำไปเถอะ" ซึ่งมันก็จริงครับเบี้ยประกันแค่ไม่กี่ร้อยเอง ไม่ถึง 500 ด้วยซ้ำ ถ้าในปีนั้นคุณไม่ได้เคลมหรือไม่ได้ใช้ประกันเลยเพราะไม่ได้ป่วยเป็นโรคที่มาจากยุงเลยก็ไม่ต้องเสียดายไปหรอกครับน่าจะดีใจซะอีกหรือว่าคุณอยากจะป่วย เราก็เบี้ยประกันแค่นี้จะเอาโปรโมชั่นอะไรครับ ถือว่าซื้อไว้รับประกันความเสี่ยงละกัน

2021.03.18 17:36

เฉลิมพันธ์

จ่ายแพงสุด ประมาณ 350 บาทเอง จะมาได้รับส่วนลดอะไร ถ้าไม่มีการเคลมประกัน ประกันตัวนี้เอาไว้ขำๆครับ ไม่เหมือนกับประกันสุขภาพที่เรามักจะจ่ายกันปีละหมื่นกว่าบาทครับ ถ้าเป็นแบบนี้ ก็น่าจะมีบ้างนะครับ ถ้าไม่เคลมมีส่วนลดในปีถัดไป พูดถึงประกันยุงตัวนี้แล้ว น่าทำนะครับ ตอนนี้หน้าฝนแล้วด้วย เดียวจะซื้อให้เด็กๆด้วย

2021.04.19 15:38

หมอก

@เฉลิมพันธ์ ก็จริงนะ เบี้ยไม่แพงด้วย แต่ถ้าเหิดป่วยขึ้นมาความคุ้มครองคือดีอยู่นะคะ ก็เอาอย่างนี้สิคะ @เจ้าของกะทู้ คุณก็ซื้อประกันนี้เฉพาะบางช่วงที่เสี่ยงละกัน อย่างช่วงหน้าฝน หน้าร้อนที่ยุงเยอะๆ ไม่จำเป็นต้องทำตลอดก็ได้ นอกจากพื้นที่ที่คุณอยู่มียุงตลอดทุกฤดูกาล บ้านเราถ้าช่วงฤดูหนาวไม่ค่อยมีแล้วยุง บ้านเราอยู่ภาคเหนือหน่ะค่ะ

2021.07.28 15:5

เปาบุ้นจิ้น

@สมยศ เห็นด้วยนะครับ เป็นประกันที่เบี้ยไม่แพงเลย ตัดสินใจทำต่อได้ไม่ยากเลยครับ อันนี้คุณยกแบบแผนที่ 3 ขึ้นมานะ ถ้าเป็นแบบแผนที่ 1 ก็คือเบี้ยถูกกว่านี้อีกร้อยกว่าบาทเอง ผมเองก็ทำครับ ซื้อเกือบทุกปีนะ จะมีบางทีเหมือนกันที่ ไม่ค่อยได้สนใจเราก็ไม่ได้ต่อสัญญา แต่ส่วนมากก็จะซื้อประกันนี้ไปเรื่อยๆ แล้วถูกขนาดนี้ไม่ต้องหวังเงินคืนหรอก

2021.09.16 15:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนการคุ้มครองที่ 1 คะ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เบี้ยประกันภัยสูงที่สุดเลยได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3 / กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย คนพิการทางสายตาสามารถที่จะสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย ใครบ้างครับที่สามารถที่จะเลือกใช้หรือสมัครใช้บริการของกรมธรรม์นี้

ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 3กรุงเทพประกันภัย เมื่อถูกทำร้ายร่างกายสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในเรื่องนี้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1กรุงเทพประกันภัย มีสิทธิประโยชน์และให้การคุ้มครองในเรื่องของอะไรบ้างครับ

ประกันภัยโรคร้ายจากยุง แผนที่ 1 / กรุงเทพประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี