Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แบบแผนที่ 1 และแบบแผนที่ 4 แตกต่างกันเยอะไหมค่ะในการรักษาพยาบาล

อยากรู้ว่าในส่วนของค่ารักษาพยาบาลสำหรับประกันสุขภาพแอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส มีความแตกต่างกันมากไหมคะสำหรับแบบแผนที่ 1 และแบบแผน 4 สำหรับค่ารักษาพยาบาล ค่าอาหารรายวัน ค่าห้องพัก จะได้เลือกถึงความคุ้มค่าของประกันแบบแผนเพราะราคาแตกต่างกันมากอยู่นะคะในการเลือกใช้บริการ เพราะอยากได้ในราคาที่ถูกและดีค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

หนุ่ม

แน่นอนครับว่ามีความแตกต่างกันมากเลยทีเดียว แค่การดูแลรักษาตัวในโรงพยาบาล ในเรื่องของค่าห้อง ค่าอาหาร และค่ารักษาพยาบาลต่อวันก็แตกต่างกันถึง 3,500 แล้ว แล้วถ้ามีอาการหนักหรือจำเป็นต้องเข้ารับการรักษาสำหรับค่าห้องผู้ป่วยอาการหนักก็แตกต่างกันถึง 7,000 แค่การรักษาหรือการจ่ายค่าทั่วไปก็ถือว่าแตกต่างกันมากเลยครับ

2020.11.12 9:47

อ้อย

ถือว่าแตกต่างกันมากทีเดียวสำหรับวงเงินที่ช่วยในการคุ้มครองหรือ ช่วยให้เรามั่นใจในการช่วยค่าจ่ายค่ารักษาพยาบาลค่ะ แบบแผนที่ 1 จะมีวงเงินในการคุ้มครองอยู่ที่ 370000 บาท แตกต่างกันกับแบบแผนที่ 4 จะให้วงเงินคุ้มครองอยู่ที่ 750,000 บาท แต่ก็ต้องเปรียบเทียบกับราคาของเบี้ยประกันภัยที่ต้องจ่ายด้วยเหมือนกันนะคะว่าชอบแบบไหนที่จ่ายได้

2020.12.12 11:57

ลำ

น่าจะเยอะอยู่นะคะเห็นว่าหลายแสนบาทเลยทีเดียวในการคุ้มครองจากแผนที่ 1 กับแผนที่ 4 และน่าสนใจอยู่อย่างหนึ่งว่าไม่ว่าจะเป็นแผ่นไหนก็คุ้มครองโรคโคโรน่าไวรัสที่แพร่กระจายอยู่ในปัจจุบันซึ่งเป็นตัวเลือกที่ดีนะคะเพราะว่าการคุ้มครองที่มาจากประกันจะช่วยให้เราใช้ชีวิตในยุคปัจจุบันได้แม้ว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงของเศรษฐกิจพอเพียงก็เลยถ้ามีประกันตัวนี้ไม่ว่าแผ่นไหนก็ดีเหมือนกันนะ

2021.01.29 16:45

Mona_lisa

@อ้อย ดีจังค่ะที่คุณยกข้อมูลวงเงินค่ารักษามาให้เห็นและเปรียบเทียบได้อย่างชัดเจนเลย ก็ต่างกันเป็นเท่าตัวเหมือนกันนะคะ แต่ก็นั่นแหละถ้าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายก็ต่างกันด้วย ถึงแม้แบบแผนที่ 1 จะให้วงเงินค่ารักษาน้อยกว่า แต่เบี้ยที่ต้องจ่ายก็น้อยกว่าไปด้วยก็เหมาะกับคนที่ยังมีงบน้อยอยู่อย่างที่ฉันเป็นต้น แต่ถ้าใครมีงบมากๆอยากจะซื้อแบบแผนที่ 4 ไปเลย ก็ดีค่ะ

2021.03.20 17:46

นิยมวงษ์

การคุ้มครองแบบนี้ไม่น่าจะต้องเอามาให้เทียบเลยนะครับ เพราะยังไงก็ต้องทราบอยู่แล้วครับว่าการคุ้มครองที่4 ตัวสุดท้ายก็ต้องดีที่สุดครับ แต่เมื่อแลกกับคำว่าสุดแล้ว ก็ต้องมีการใช้จ่ายที่แพงกว่าครับ แล้วก็จะแพงกว่าตัวแลกมากเลยครับ ดังนั้นถ้าจะเทียบการคุ้มครองเราว่าเทียบกับประกันเจ้าอื่นๆดีกว่าครับอย่าเทียบกันเองเลย

2021.04.20 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

มีการคุ้มครองเกี่ยวกับไวรัสโคโรน่านานแค่ไหนครับ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยรถยนต์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ให้การคุ้มครองอันเนื่องมาจากอุบัติเหตุจากรถยนต์ไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ เอ็กเซ็กคิวทีฟ พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

การคุ้มครองสุขภาพควบคุมไปถึงเรื่องอะไรบ้างคะ

จำนวนเงินจำกัดความรับผิดชอบสูงสุดตลอดชีพหมายถึงอะไรคะ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับการรักษาพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในโรงพยาบาลมีเงื่อนไขยังไงครับ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (อุบัติเหตุ)

ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุได้รับการช่วยเหลือไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี