Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ระหว่างการเดินทางไปต่างประเทศได้รับการคุ้มครองไหมคะ

ฉันใช้บริการของไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 เพื่อช่วยฉันตอนที่เกิดอุบัติเหตุหรือจำเป็นต้องได้รับการรักษาที่โรงพยาบาล เพื่อช่วยเหลือเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาล ฉันอยากรู้ว่าในระหว่างการเดินทางสามารถได้รับการคุ้มครองเหมือนกับประกันการเดินทางไหมคะ เธอที่ฉันจะได้รู้ว่าสามารถเบิกได้ในกรณีใดบ้างตอนที่เกิดอุบัติเหตุระหว่างการเดินทาง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บอย

ผมคิดว่าเป็นการให้การคุ้มครองได้รับเงินชดเชย จากโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือเพียงเท่านั้น แต่ถ้าเป็นการเจ็บป่วยหรือต้องจำเป็นเข้ารับการรักษาที่ต่างประเทศ จำเป็นต้องมีการเก็บบิลและค่ารักษาพยาบาลมาเบิกในภายหลัง และน่าจะมีการกำหนดเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลที่จะจ่ายในแต่ละครั้งละไม่เกินเท่าไหร่ ทางที่ดีก่อนจะออกจากประเทศควรตรวจสอบเรื่องนี้ก่อนนะครับ

2020.11.14 12:30

ออฟ

สังเกตว่าการชดเชยจะเกิดขึ้นกับโรงพยาบาลที่มีการระบุเอาไว้เท่านั้น สำหรับค่าเงินในต่างประเทศก็ค่อนข้างจะน้อยเกินไปสำหรับการชดเชยเมื่อทำงานไม่ได้ ถ้าจำเป็นต้องเดินทางไปต่างประเทศแนะนำนะครับว่าเลือกใช้บริการของประกันการเดินทางดีกว่า เมื่อกลับมาประเทศไทยก็สามารถได้รับการคุ้มครองและการชดเชยจากการนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาลในประเทศไทยไง

2020.12.15 15:9

Norito

น่าจะต้องมีเอกสารเดินทางที่ครบแล้วก็ปกติแล้วถ้าเดินทางไปต่างประเทศถ้าไปกับทัวร์บริษัททัวร์จะให้เราซื้อประกันของบริษัทเขาด้วยเพื่อคุ้มครองนักท่องเที่ยวคุณอาจจะได้รับการคุ้มครองจากประกันตัวนี้ด้วยครับแต่อาจจะไม่ใช่ในกรณีที่คนละเครือของโรงพยาบาลกันก็เลยที่จริงขึ้นอยู่กับว่าคุณจะได้รับการคุ้มครองแบบไหนก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าคุณป่วยแบบไหนนั่นเองถ้าเป็นการผ่าตัดหรือนอนโรงพยาบาลประกันตัวนี้น่าจะช่วยแต่ถ้าเป็นในเรื่องของตรวจสุขภาพอันนี้ไม่แน่ใจครับ

2021.01.31 16:29

Young

ผมว่าตอนนี้จขกทคงไม่สนใจ ว่าประกันจะคุ้มครองเมื่อต้องอยู่ต่างประเทศไหมแล้วล่ะ เพราะสถานการณ์โควิด 19 ตอนนี้ ไปต่างประเทศไม่ได้เลย ไม่รู้เมื่อไหร่จะจบซะทีนะไอ้เจ้าโรคระบาดตัวนี้ หงสาวางแผนว่าหน้าหนาวปีนี้จะไปเที่ยวเกาหลีซะหน่อย แผนสะดุด เงินก็หายจริงๆ ไม่รู้จะอยู่ยาวจนถึงหน้าหนาวปีหน้าหรือเปล่านะ

2021.03.25 18:25

นงค์ลักษณ์

ใช่ๆตอนนี้ไม่ต้องคิดที่จะเดินทางออกประเทศแล้วคะ ประเทศไทยบ้านเรามีคนติดเชื้อนอยที่าุดแล้วละคะ อย่าเอาตัวเราไปเสี่ยงเลยนะคะ ตอนนี้ประกันที่เราว่าน่าจะซื้อก็น่าจะเป็นคุ้มครองในเรื่องของ โควิด-19แหละคะ แล้วถ้าทำตอนนี้ก็ต้อวรีบๆตัดสันใจด้วยนะ เพราะว่าพวกนนี้มีระยะที่เราต้องรอคอยเหมือนกันนะ ยิ่งตัดสินใจช้ายิ่งน่ากลัว

2021.04.22 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

มีการคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตไหมครับ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สามารถได้รับการชดเชยรายวันมากน้อยแค่ไหนคะ

ไทยประกันชีวิต เติมเงินยามป่วย แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อุบัติเหตุที่ไม่ได้เกิดจากรถยนต์เบิกได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถใช้กรมธรรม์ประกันภัยนี้ได้นานเท่าไหร่ครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถคุ้มครองให้จาก covid-19 ไหมครับ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ได้รับเงินชดเชยรายได้มากน้อยแค่ไหนคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี