Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีดอกเบี้ยพิเศษของอาชีพธุรกิจส่วนตัวไหมค่ะ

ตอนนี้ตัวเองทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ค่ะ เกี่ยวกับผ้าทอ และต้องการมีบัตรสินเชื่อสักใบเอาไว้อุ่นใจคนทำธุรกิจ ได้ยินว่ามีดอกเบี้ยพิเศษด้วยช่วงนี้ของบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช แต่เราเป็นเจ้าของกิจการ จะสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษบ้างไหมค่ะ เพราะเห็นเพื่อนที่เป็นพนักงานประจำได้กันค่ะ เลยอยากลองทำดูบ้าง เพราะวงเงินก็น่าสนใจด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ART

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช มีสินเชื่อพิเศษสำหรับพนักงานประจำค่ะแต่ไม่มีสินเชื่อพิเศษสำหรับเจ้าของกิจการ ดอกเบี้ยสำหรับเจ้าของกิจการก็จะเป็น 28% ต่อปีซึ่งเท่ากันกับสินเชื่อของสถาบันการเงินอื่นๆค่ะ เราเองก็เป็เจ้าของกิจการ ไม่ได้ดอกเบี้ยพิเศษกันกับเค้า แต่ก็ทำค่ะ เพราะว่าได้วงเงินสูงมากค่ะ ถ้าจ่ายครบทุกงวดก็ไม่แพงมากค่ะ ดอกเบี้ย

2020.08.27 16:5

กล้อง

จะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษหรือได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ถูกก็ต่อเมื่อ มีเงินเดือนเยอะๆครับ ยิ่งมีเงินเดือนเยอะได้รับการให้ใช้วงเงินเยอะก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยถูกหรือน้อยไปด้วย ต้องมีเอกสารยืนยันรายได้ที่ชัดเจนนะครับ ถึงจะช่วยให้เราสามารถกดเงินสดออกมาแล้วได้รับอัตราดอกเบี้ยน้อยที่สุดถึง 9 เปอร์เซ็นต์ แต่เป็นระยะเวลาแค่ไม่กี่รอบบิล

2020.11.20 12:43

อ้อม

ดีนะคะดูเหมือนว่าบัตรสินเชื่อนี้จะช่วยให้เราได้รับ อัตราดอกเบี้ยพิเศษสำหรับคนที่มีเงินเดือนเยอะๆหรือเป็นพนักงานประจำด้วย จริงๆแล้วอัตราดอกเบี้ยพิเศษจะได้รับต่อเมื่อมีรายได้มากกว่า 50,000 บาทขึ้นไปต่อเดือน ซึ่งจะช่วยดูเหมือนเป็นการดึงดูดให้เราเข้ามาใช้บริการนั่นเองค่ะ จะดูข้อเสนอด้วยนะคะว่าจะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษไม่ใช่ตลอดไปแค่ไม่กี่เดือน

2020.12.21 15:35

P'Dew

ก็ถ้ามีรายได้ 50,000 บาทขึ้นไปก็มีโอกาสที่จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่น้อย หรืออัตราดอกเบี้ยต่ำที่เหมือนว่าจะเป็นอัตราดอกเบี้ยพิเศษอยู่แล้วค่ะ แต่ก็นะคนทำธุรกิจส่วนตัวทุกคนอาจจะไม่ได้มีรายได้ ถึง 50,000 บาทแบบต่อเนื่องก็ได้ บางเดือนก็ได้เท่านี้บางเดือนก็ได้เท่านั้นเฉลี่ยแล้วอาจจะไม่ถึง 50,000 ดังนั้นที่คุณไม่ได้อัตราดอกเบี้ยต่ำหรือดูเหมือนว่าพิเศษก็อาจจะเป็นเพราะเหตุผลนี้ค่ะ @ART

2021.02.16 7:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี