Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีดอกเบี้ยพิเศษของอาชีพธุรกิจส่วนตัวไหมค่ะ

ตอนนี้ตัวเองทำธุรกิจส่วนตัวอยู่ค่ะ เกี่ยวกับผ้าทอ และต้องการมีบัตรสินเชื่อสักใบเอาไว้อุ่นใจคนทำธุรกิจ ได้ยินว่ามีดอกเบี้ยพิเศษด้วยช่วงนี้ของบัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช แต่เราเป็นเจ้าของกิจการ จะสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษบ้างไหมค่ะ เพราะเห็นเพื่อนที่เป็นพนักงานประจำได้กันค่ะ เลยอยากลองทำดูบ้าง เพราะวงเงินก็น่าสนใจด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ART

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช มีสินเชื่อพิเศษสำหรับพนักงานประจำค่ะแต่ไม่มีสินเชื่อพิเศษสำหรับเจ้าของกิจการ ดอกเบี้ยสำหรับเจ้าของกิจการก็จะเป็น 28% ต่อปีซึ่งเท่ากันกับสินเชื่อของสถาบันการเงินอื่นๆค่ะ เราเองก็เป็เจ้าของกิจการ ไม่ได้ดอกเบี้ยพิเศษกันกับเค้า แต่ก็ทำค่ะ เพราะว่าได้วงเงินสูงมากค่ะ ถ้าจ่ายครบทุกงวดก็ไม่แพงมากค่ะ ดอกเบี้ย

2020.08.27 16:5

กล้อง

จะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษหรือได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ถูกก็ต่อเมื่อ มีเงินเดือนเยอะๆครับ ยิ่งมีเงินเดือนเยอะได้รับการให้ใช้วงเงินเยอะก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยถูกหรือน้อยไปด้วย ต้องมีเอกสารยืนยันรายได้ที่ชัดเจนนะครับ ถึงจะช่วยให้เราสามารถกดเงินสดออกมาแล้วได้รับอัตราดอกเบี้ยน้อยที่สุดถึง 9 เปอร์เซ็นต์ แต่เป็นระยะเวลาแค่ไม่กี่รอบบิล

2020.11.20 12:43

อ้อม

ดีนะคะดูเหมือนว่าบัตรสินเชื่อนี้จะช่วยให้เราได้รับ อัตราดอกเบี้ยพิเศษสำหรับคนที่มีเงินเดือนเยอะๆหรือเป็นพนักงานประจำด้วย จริงๆแล้วอัตราดอกเบี้ยพิเศษจะได้รับต่อเมื่อมีรายได้มากกว่า 50,000 บาทขึ้นไปต่อเดือน ซึ่งจะช่วยดูเหมือนเป็นการดึงดูดให้เราเข้ามาใช้บริการนั่นเองค่ะ จะดูข้อเสนอด้วยนะคะว่าจะได้รับอัตราดอกเบี้ยพิเศษไม่ใช่ตลอดไปแค่ไม่กี่เดือน

2020.12.21 15:35

P'Dew

ก็ถ้ามีรายได้ 50,000 บาทขึ้นไปก็มีโอกาสที่จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่น้อย หรืออัตราดอกเบี้ยต่ำที่เหมือนว่าจะเป็นอัตราดอกเบี้ยพิเศษอยู่แล้วค่ะ แต่ก็นะคนทำธุรกิจส่วนตัวทุกคนอาจจะไม่ได้มีรายได้ ถึง 50,000 บาทแบบต่อเนื่องก็ได้ บางเดือนก็ได้เท่านี้บางเดือนก็ได้เท่านั้นเฉลี่ยแล้วอาจจะไม่ถึง 50,000 ดังนั้นที่คุณไม่ได้อัตราดอกเบี้ยต่ำหรือดูเหมือนว่าพิเศษก็อาจจะเป็นเพราะเหตุผลนี้ค่ะ @ART

2021.02.16 7:15

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี