Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบค่าธรรมรายปีของบัตรเครดิต เคทีซี บางกอกแอร์เวย์ส เวิลด์ รีวอร์ดส กับเคทีซีบางกอก แอร์เวย์ วีซ่า ซิกเนเจอร์แตกต่างกันไหม?

ผมอยากรู้ว่าอัตราดอกเบี้ยต่อเดือนและ ค่าธรรมเนียมรายปีสำหรับบัตรทั้งสองใบนี้แตกต่างกันยังงัยครับ? ใช้ Blue Ribbon Club Lounge ได้กี่ครั้งต่อปี? คนที่จะสมัครบัตรนี้ได้ต้องมีรายได้เท่าไหร่หรือครับ ผมรายได้ประมาณ3,0000บาท ต่อเดือน จะสมัครได้ไหม และใช้เวลาอนุมัตินานไหมครับ?เพราะเคยได้ยินว่าบัตรเครดิต KTC กว่าจะอนุมัติได้ใช้เวลานานมาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bow

ขอตอบนะครับ จริงๆ บัตรทั้งสองใบนี้ไม่ได้แตกต่างกันเลย ผู้สมัครต้องมีรายได้ขั้นต่ำต่อเดือน 50,000 บาทครับ อัตราดอกเบี้ยเท่ากัน18%ต่อปี ค่าธรรมเนียมรายปีอยู่ที่ 5,000 บาท เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรจะได้คะแนนสะสม25 บาท = 1 คะแนน และถ้าเดินทางจะแลกแต้มสะสมไมล์ที่ 37.5 บาท ต่อ 1 ไมล์ และสามารถเพิ่มน้ำหนักกระเป๋าเดินทางได้ 10 กิโลกรัม (แต่ไม่เกิน 30 กิโลกรัม) ครับ และมีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางทั้งในและต่างประเทศสูงสุดถึง 8,000,000 บาทให้ ส่วนเรื่องการอนุมัติบัตร ขอแนะนำให้สำรวจครับว่าเราเข้าเกณฑ์ในการสมัครที่จะผ่านการอนุมัติในข้างต้นหรือเปล่า? จะได้ผ่านเร็วครับ

2020.07.08 16:9

I’am

ก็ปกติแล้วบัตรเครดิตค่าธรรมเนียมรายปีเราไม่ต้องเสียใช่ไหมครับ ถ้าเกิดว่ายอดการใช้จ่ายของเราถึงอย่างบัตรเครดิตที่ผมรู้จัก ถ้าบัตรเครดิตตัวนั้นกำหนดไว้ว่ายอดการใช้จ่ายของเราต้องมากกว่า 100000 บาทขึ้นไปต่อปี ถ้าเกิดว่าเราใช้จ่ายถึงเราก็ไม่จำเป็นต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปี แต่ถ้าการใช้จ่ายของเราใน 1 ปีไม่ได้ถึงตามที่กำหนด เราก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมรายปีอันนี้คือที่ผมรู้นะครับ

2020.11.27 7:19

กะทิ🥥🥥

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอกแอร์เวย์ส เวิลด์ รีวอร์ดส กับ บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ กำหนดเงื่อนไขของผู้สมัครไว้ว่าต้องมีเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปเลยเหรอคะ😮😮 เราคงได้แต่ดู จับบัตรเครดิตสองใบนี้ไม่ได้ เอื้อมไม่ถึงงง สิทธิประโยชน์ต่างๆน่าจะดีไม่แพ้กันนะคะ เพราะฐานเงินเดือนผู้สมัครพอๆกันเลย

2020.12.16 15:41

🐾น้องลูกหมี 🐾

อ้าว! บัตรเครดิตทั้งสองใบที่เจ้าของกระทู้ถามมามีเงื่อนไขคุณสมบัติของผู้สมัครไว้ว่าต้องมีรายได้ 50,000 บาท/เดือนขึ้นไป งั้นเจ้าของกระทู้ก็อดสมัครเลยสิคะ แล้วคุณไปสมัครบัตรเครดิตของที่ไหนล่ะค่ะเนี่ย ยังไงก็มาแนะนำกันได้นะ ยิ่งถ้าบัตรเครดิตที่คุณใช้อยู่มันเวิร์คละก็ ต้องมาบอกกันเลยล่ะ เผื่อว่ามีคนสนใจอยากไปสมัครบ้าง

2021.02.13 6:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ ได้คะแนนยากจริงมั้ย

มีบางคนบ่นว่าบัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ สะสมคะแนนได้ไม่ค่อยดี นี่อาจเพราะมีข้อจำกัดด้วยมั้งครับ ช่องทางใช้จ่ายที่ได้คะแนนเพิ่มมากขึ้นก็มีนะ อยู่ที่ว่าได้ใช้กันรึเปล่า ได้คะแนนเพิ่มสูงสุด 2 เท่าเลยนะ แต่ก็ต้องเป็นการใช้จ่ายที่สายการบินบางกอกแอร์เวย์ส, ซื้อบัตรโดยสารสายการบินบางกอกแอร์เวย์สที่ KTC World Travel Service น่ะครับ

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ให้คะแนนดี มีไมล์สะสะม

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature บัตรที่ให้คุณสะสมคะแนนได้ ทุกๆ 25 บาท = 1 คะแนน KTC FOREVER สามารถรับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ (คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ) นำไปแลกเป็นสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ หรือจะแลกเป็นไมล์สะสมก็ได้ โดย 1.5 คะแนน KTC FOREVER แลก 1 คะแนนฟลายเออร์โบนัส ง่ายๆแค่นี้เองครับ

บัตรเครดิตเคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature เชิญคุณพักที่รับรองพิเศษ

การเดินทางของผมสะดวกและง่ายมากขึ้น เพราะบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ให้บริการห้องรับรอง Blue Ribbon Club Lounge เมื่อผมเดินทางกับสายการบินบางกอกแอร์เวย์สภายในประเทศ 1 ครั้งและระหว่างประเทศ 1 ครั้ง, มี Voucher ส่วนลด 1,000 บาท / ส่วนลด 15% สำหรับใช้บริการจองรถของ Silverline Limousine และยังให้ส่วนลด 10% เมื่อเช่ารถแบบ Self-drive กับ Hertz ทุกที่ทั่วโลก สะดวกมากเลยครับ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ

รับสิทธิพิเศษจากบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature

เชิญพบความพิเศษจากบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ที่ให้คุณค่ะ สิทธิพิเศษชุดน้ำชายามบ่าย ในราคา 500 และ 800 บาท ที่ Harrods, The Mandarin Oriental Shop และ TWG Tea Salon & Boutique. รับส่วนลด 50% ค่ากรีนฟี สำหรับ 2 ท่าน/1 กลุ่ม ณ สนามกอล์ฟที่ร่วมรายการ. พร้อมเอาใจขาช้อปกับสินค้าราคาปลอดภาษี และส่วนลดมากถึง 60% ตลอดปี ที่ The Bicester Village Shopping Collection อย่างสุดท้ายถูกใจดิฉันมากค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

ช้อปง่าย จ่ายสบายกับบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature

ไม่ต้องไปไกลถึงต่างประเทศ อยู่บ้านเราก็ช้อปง่าย จ่ายสบายกับบัตร KTC Bangkok Airways Visa Signature ที่ให้ดิฉันชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และสามารถเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือน. จ่ายง่าย สบายกระเป๋าค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี