Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม มีวงเงินคุ้มครองประกันการเดินทางเท่าไหร่? คุ้มครองนานกี่วัน และวงเงินในบัตรเท่าไหร่

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม ดีไหมคะ? เราชอบซื้อทัวร์ต่างประเทศบ่อยๆ แต่เห็นบัตรนี้เค้ามีโปรโมชั่นร่วมกับสายการบินเยอะเลยสนใจอยากจะสมัคร แต่อยากรู้ว่าในบัตรนี้มีวงเงินคุ้มครองประกันการเดินทางเท่าไหร่? คุ้มครองนานกี่วัน และวงเงินในบัตรเท่าไหร่ เราสามารถใช้บัตรนี้ซื้อของได้ไหมนอกจากซื้อตั๋วเครื่ืองบิน และถ้าได้ ผ่อนชำระอย่างไร ? คิดค่าธรรมเนียมรายปีไหม ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nattanan

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม ฟรีค่าธรรมเนียมค่ะ มีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ในวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท และถ้าหากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือเสียหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้งและถ้าใช้บัตรนี้ซื้อสินค้าที่ร่วมรายการก็จะผ่อน 0% นานสูงสุด 10 เดือน และถ้าอยากจะ เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าไปดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระ ก็จะมีดอกเบี้ย 0.80% ผ่อนได้นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ.

2020.08.23 16:9

Focus

อ้าว ไม่ใช่ว่าตลอดระยะเวลาที่เราถือบัตรเครดิต KTC Travel Visa Platinum ก็จะประกันการเดินทางของเราตลอดเวลาไม่ใช่แบบนั้นหรอครับ ผมก็นึกว่าจะเหมือนกับการทำประกันไว้ซะอีก อย่างเช่นถ้าเราทำประกันไว้ตลอดอายุสัญญาจนกว่าเราจะหยุดเบี้ยประกันจ่ายค่าเบี้ยประกันเราก็จะยังได้รับความคุ้มครองผมคิดว่าตราบใดที่เรายังเปิดใช้งานแล้วก็ทำตรงตามเงื่อนไขบัตรเครดิต KTC Travel Visa Platinum แล้วก็น่าจะยังได้รับความคุ้มครองอยู่นะครับ

2020.11.29 16:10

จันทร์เจ้าเอย🌜🌛

@ คุณ Focus เรากำลังพูดถึงประกันการเดินทางที่ได้รับจากบัตรเครดิต ไม่ใช่ประกันอุบัติเหตุจากบริษัทประกันภัยค่ะ ถึงแม้ว่าจะมีบัตรเครดิตอยู่ในมือ แต่คุณไม่ได้ซื้อตั๋วโดยสารเครื่องบินผ่านบัตรเครดิตนั้นและไม่ได้แจ้งกับทางเจ้าหน้าที่ก่อนว่าคุณจะเดินทาง คุณก็ไม่ได่รับการประกันนั้นนะคะ ตรวจสอบรายละเอียดก่อนการใช้บัตรเครดิตด้วยค่ะ

2020.12.19 4:15

Nobi Ta4590

ขอถามเป็นความรู้นะครับ เจ้าของกระทู้บอกว่าชอบซื้อทัวร์ต่างประเทศบ่อยๆ จึงสนใจบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่มเพราะจะได้ชำระเงินแบบผ่อนจ่ายได้ สามารถผ่อนจ่ายได้จริงเหรอครับ ดอกเบี้ยถูกๆเลยมั้ย ผมไม่เคยซื้อทัวร์ไปต่างประเทศ จึงไม่มีข้อมูลเหล่านี้เลยครับ ขอถามเอาไว้ก่อนคงยังไม่ได้ไปเร็วๆนี้หรอกครับ

2021.02.16 4:45

วาสุเทพ

อ่านการคุ้มครองของบัตรนี้ไปแล้วไม่ทราบว่ายังอยากจะขอบัตรเครดิตตัวนี้อยู่ไหมครับ ถ้าเป็นผมนะครับ วงเงินคุ้มครอง 40,000บาท ถ้าเป็นอะไรในบ้านเราก็พอไหวครับ แต่ถ้าเดินทางไปต่างประเทศผมว่าไม่น่าจะรักษาอะไรได้เลยนะครับ ทางที่ดีใช้บัตรตัวไหนก็ได้ครับ เวลาเดินทางก็ซื้อประกันการเดินทางแยกดีกว่าครับ การคุ้มครองเยอะกว่าแน่ๆครับ

2021.12.07 14:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม คะแนนไม่มีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม คะแนนไม่มีวันหมดอายุนะครับ สะสมกันได้เรื่อยๆ ไม่ต้องกลัวคะแนนหาย อ้อ! ลืมบอกไปว่า เมื่อใช้บัตรฯนี้ในการใช้จ่ายต่างๆ ทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever ครับ สำหรับแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ครับ. บัตรฯนี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม ชำระค่าโน่น ค่านี่ มีให้ผ่อนนาน

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม ชำระค่าโน่น ค่านี่ มีให้ผ่อนนานด้วยนะคะ. ไม่ต้องกังวลกับการจ่ายเงินก้อนโตอีกแล้วค่ะ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้ค่ะ. ค่าโน่น นี่ นั่น ผ่อนกันได้ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม อยากให้ประกันภัย

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม อยากให้ประกันภัย. เขาอยากให้จริงๆค่ะ นอกจากบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพแล้ว เพียงคุณเปิดใช้บริการบัตรฯก็จะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมใดๆอีกนะคะ. อย่างที่บอกไป เขาอยากให้จริงๆค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางอย่างสุขใจไปกับบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

เดินทางอย่างสุขใจไปกับบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่มกันนะครับ. สุขใจทุกการเดินทางกันได้จริงๆครับ กับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรฯนี้ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือเสียหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง ด้วยครับ. สุขใจ ไปได้ทุกทาง อย่างปลอดภัยครับ.

All (บัตรเครดิต)

มีปัญหาปรึกษาเลขาส่วนตัวจากบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

มีปัญหาปรึกษาเลขาส่วนตัวจากบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่มได้ค่ะ. คุณทำได้ โดยผ่านบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. ที่ยินดีให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และทำการจองหลายอย่างให้คุณได้ค่ะ เช่น จองโรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ ร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรชมคอนเสิร์ต ละครเวที หรือกีฬา เนื่องในโอกาสพิเศษต่างๆก็มีบริการจัดส่งของขวัญ ดอกไม้ให้ด้วยค่ะ. อยู่ดีดี ก็มีเลขาส่วนตัวด้วยค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การจัดการเงิน

กำลังจะทำบัตรเครดิตใบแรกครับสนใจของเคทีซี ทราเวลครับ เห็นว่ามีสิทธิประโยชน์หลักของบัตรที่เกี่ยวข้องกับการเดินทางด้วย เลยสนใจเป็นพิศษครับ

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี