Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นเจ้าของธุกิจแต่อยากทำบัตรเครดิตต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างครับ รายได้ไม่แน่นอนทำได้ไหม?

ผมขายของออนไลน์ แต่ะละเดือนรายได้ไม่คงที่ แต่อยากจะสมัครบัตรเครดิตไว้สักใบ เพื่อจะใช้บัตรผ่อนสินค้าจากต่างประเทศเพื่อนำมาขาย และเห็นว่าผ่อน 0 % ได้นาน บัตรเครดิตที่ผมสนใจคือ ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท อยากทราบว่าต้องมีรายได้เท่าไหร่ถึงจะสมัครได้และต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้างเพื่อจะสมัคร? และอยากรู้ว่าบัตรเครดิตของธนาคารนี้ดีไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kla

ถ้าคุุณทำธุรกิจและอยากขอบัตรเครดิตจากธนาคารนี้ คุณต้องฝากเงินของที่นี่ คือต้องมีบัญชีเงินฝาก โนฟิกซ์ และต้องจดทะเบียนการค้า 1 ปีขึ้นไป มีเงินหมุนเวียนย้อนหลังอย่างน้อย 6 เดือน 150,000 บาท / เดือน ขึ้นไป ถึงจะสมัครได้ครับ ส่วนเอกสารที่ต้องเตรียมสำหรับผู้ประกอปการก็มี สำเนาบัตรประชาชน ใบทะเบียนการค้า และสำเนาหน้าแรกของบัญชีธนาคารและรายการย้อนหลัง 6 เดือน ลองดูนะครับ

2020.08.05 12:30

ZAZA

บัตรเครดิตที่มีให้บริการของสถาบันการเงินแต่ละสถาบันจะมีความหลากหลายที่ตอบโจทย์ตามไลฟสไตล์ของผู้ใช้แต่ละคน บัตรเครดิตทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ก็เป็นบัตรหนึ่ง ที่ให้ผู้ใช้ได้รับเงินคืน 1% จากทุกยอดการใช้จ่ายบัตรและไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปี และยังได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุจากการเดินทางสูงสุดถึง 6,000,000 บาทเมื่อชำระตั๋วค่าโดยสารผ่านบัตรเครดิตใบนี้

2020.11.08 6:21

มินนี่ 😆😆

ถ้ามั่นใจว่าสามารถชำระเงินค่าบัตรเครดิตได้ตรงเวลาแบบเต็มจำนวนก็ไม่มีปัญหาหรอกค่ะ บัตรเครดิตใบไหนคุณก็สามารถสมัครได้ทั้งนั้น เรื่องการสมัครบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ทคงไม่ยากเท่าไรหากคุณมีคุณสมบัติครบตามที่ทางธนาคารกำหนดไว้ อย่างที่มีคนมาบอกไปแล้วนั่นละ ดีนะคะที่ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีลดค่าใช้จ่ายไปได้หน่อย

2020.12.22 8:33

--Kemmasaj51

ขายของออนไลน์เหรอครับ เป็นไงบ้างช่วงที่ผ่านมาขายของดีมั้ยครับ เดี๋ยวนี้หลายคนหันมาขายของออนไลน์กันมากขึ้นเนื่องจากสภาพการณ์หลายอย่างเปลี่ยนไป คงมีคู่แข่งมากพอสมควรนะครับ เห็นว่าคุณเอาของจากต่างประเทศมาขายด้วย เรื่องขนส่งมีปัญหาอะไรมั้ย? ผมดูข่าวเห็นว่าของบางอย่างก็มีปัญหาเรื่องการขนส่งด้วย เลยอยากถามดูน่ะครับ

2021.02.18 6:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท จ่ายไปก็ได้คืน

เพื่อการใช้จ่ายอย่างชาญฉลาด ผมเลือกใช้บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ครับ เพราะจ่ายไปก็ได้คืน กับสิทธิประโยชน์ที่ให้รับเงินคืน 1% เข้าบัญชีเงินฝากทีเอ็มบี โน ฟิกซ์ จากทุกยอดการใช้จ่ายผ่านบัตร 100 บาทขึ้นไปครับ สูงสุด 2,000 บาท/บัตร/บัญชี ถือว่าดีมากเลยครับ ถ้ากำหนดยอดเงินสูงสุดให้มากว่านี้อีกนี่ ยิ่งดีเลยครับ จ่ายอย่างฉลาดต้องได้คืนครับ.

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ฉลาดทุกการเดินทาง

นอกจากจะให้ผมใช้จ่ายอย่างฉลาดแล้ว บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ยังให้ผมฉลาดทุกการเดินทางด้วยครับ เพียงชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ ผมก็ได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินรวมสูงสุด 6,000,000 บาท ที่จริงสำหรับผู้ถือบัตร คู่สมรสและบุตรอายุไม่เกิน 23 ปีด้วยครับ และวงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาท หากเดินทางล่าช้า กระเป๋าเดินทางล่าช้าสูญเสียหรือเสียหายด้วยนะครับ. ฉลาดทุกทางจริงๆครับ.

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนชำระนาน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนชำระนานค่ะ ดิฉันกำลังพูดถึงบริการอย่างนึงจากบัตรฯนี้ค่ะ นั่นคือ บริการแบ่งจ่าย TMB So GooOD 0% 3 เดือนค่ะ เฉพาะยอดค่าใช้จ่ายตั้งแต่ 1,000 บาทขึ้นไปนะคะ หรือจะเลือกแบ่งจ่ายได้นาน 10 เดือน แต่เป็นอัตราดอกเบี้ยพิเศษก็ได้ค่ะ ดิฉันเคยใช้บริการนี้ จ่ายเงินแบบสบาย เลือกได้เองค่ะ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ไม่เก็บค่าธรรมเนียม

ฉลาดจ่ายต้องฉลาดเลือกด้วยค่ะ ดิฉันเลือกบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ สมาร์ท ที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีด้วยค่ะ ใช้จ่ายอะไรก็ได้เงินคืน 1% และยังมีบริการที่ทำให้การจ่ายเงินสะดวกและรวดเร็วขึ้นมากกับบริการ VISA payWave เร็วกว่าแค่แตะบัตร ไม่ต้องรูด สำหรับยอดค่าใช้จ่าย 1,500 บาท/เซลล์สลิป หรือน้อยกว่าค่ะ. ดูรายละเอียดเพิ่มเติมก่อนตัดสินใจก็ได้ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care ต่างจากบัญชีออมทรัพย์อื่นยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

บริการ TMB dream saving ดียังไง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ หน่อยคะเกี่ยวกับดอกเบี้ยการกดเงินสด

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด

เงินเดือน 18,000 บาทต้องจ่ายดอกเบี้ยเท่าไหร่ค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี