Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามหน่่อยคะ บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด กลุ่มคนประเภทไหนใช้บัตรนี้คะ?

เราเเค่รู้คร่าวๆว่า บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด เค้ามีส่วนลด ถ้าซื้อผลิตภัณฑ์ของแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด แต่เราสงสัยว่าบัตรนี้เป็นคนกลุ่มไหนที่จะใช้? แล้วบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์แค่ซื้อผลิตภัณฑ์ของแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ด เเค่นั้นรึเปล่า? หรือมีสิทธิประโยชน์อย่างอื่นด้วย พอดีอยากแนะนำเพื่อนให้สมัคร เพราะว่าเค้าบ้าแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดมาก เลยอยากสอบถามเพื่อนๆคะเกี่ยวกับรายละเอียดคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lek

บัตรนี้ทำออกมาเพื่อเอาใจวัยรุ่นนักศึกษาที่ชื่นชอบนักกีฬาทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด คะ บัตรนี้สามารถที่จะซื้อของที่ระลึกหรือโปรแกรมชมฟุตบอลพรีเมียร์ลีกได้ โดยสามารถผ่อนชำระได้ เป็นเวลา 10 เดือน และดอกเบี้ย 0% ถ้าคุณใช้จ่ายทุกการใช้จ่าย 20 บาท จะได้ 1 คะแนน และไม่ได้มีดีแค่อย่างเดียวนะคะ แต่สามารถใช้เติมน้ำมันได้ด้วยคะ ที่ปั๊มบางจากทุกๆ 800 บาท จะได้ รับเงินคืน 1%

2020.08.08 12:30

บงกช

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด นอกจากจะเป็นบัตรเครดิตที่เอาใช้แฟนพันธ์แท้ นักกีฬาทีมแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด แล้วเป็นบัตรเครดิตที่เหมาะสำหรับ คนที่ชอบช้อปปิ้งทั่วไป คนที่ชอบส่วนลดเงินสด และบัตรเครดิตนี้ก็ยังสะดวกในการชำระสินค้าและบริการที่ร้านที่มีสัญลักษณ์ Visa ได้ทั่วโลกและยังได้รับส่วนลดสูงสุด 5 %เมื่อซื้อผลิตภัณฑ์ทุกชนิดของไนกี้

2020.11.08 7:37

Sucheera☂☂

คงเป็นบัตรเครดิตเฉพาะกลุ่มน่ะค่ะสำหรับบัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด โดยเฉพาะคนที่เป็นแฟนทีมฟุตบอลแมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด สิทธิประโยชน์หรือสิทธิพิเศษที่จะได้รับก็จะเอื้อไปกับอะไรหลายๆอย่างที่เกี่ยวกับทีมฟุตบอลนี้ ถ้าใจรักทางนี้ก็น่าสมัครอยู่ค่ะ แต่ถ้าใจรักทางด้านอื่นมากกว่า ต้องไปดูบัตรเครดิตอื่นนะคะ

2020.12.22 13:51

%%Duangmanee+-+

ขำเจ้าของกระทู้ที่บอกว่ามีเพื่อนที่บ้าแมนเชสเตอร์ยูไนเต็ดมาก มากถึงขั้นไหนคะ ถ้าบ้ามากถึงขั้นสุด แนะนำว่าให้เพื่อนคุณสมัครบัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ดไปเลยค่ะ ไม่ต่้องคิดอะไรมาก555 คิดว่าเจ้าของกระทู้กับเพื่อนได้อ่านคอมเม้นท์ของคนอื่นๆไปแล้ว คงไปสมัครบัตรเครดิตนี้กันเรียบร้อยแล้วแน่ๆเลย ใช่มั้ยคะ?

2021.02.18 6:55

กันต์กมล

บัตรตัวนี้เขาทำขึ้นมาเพราะ เอาใจคนที่ชอบทีมปีศาจแดงคะ แต่ถ้าเป็นเรื่องของการใช้งาน ก็จะคล้ายกับบัตรทั่วไปเลยคะ อ่อ แล้วที่บัตรตัวนี้มีให้สำหรับคนที่ชอบ ปีศาจแดงคือ ถ้าเราจะเดือนทางไปดูบอล ก็จะมีส่วนลด เวลาที่เราเข้าสนามไปชมคะ แต่ถามว่าคุ้มไหม อันนี้เราตอบไม่ได้คะ แต่ที่รู้ๆ ค่าเครื่องบินน่าจะแพงกว่าค่าเข้าสนามคะ

2021.12.12 14:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด บัญชีเคลื่อนไหวไม่เก็บค่าธรรมเนียม

การสมัครบัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพนะครับ แค่บัญชีของผมเคลื่อนไหวอยู่ประจำก็ไม่เสียค่าธรรมเนียมครับ นอกจากส่วนลดพิเศษต่างๆแล้ว เมื่อชำระผ่านบัตรฯนี้ทุก 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนนสะสมกรุงศรีโบนัสครับ สำหรับคนชอบสะสมไมล์ คุณไม่พลาดแน่นอนครับเพราะทุก 2 คะแนนสะสมกรุงศรีโบนัส สามารถโอนแลก 1 ไมล์สะสมรอยัล ออร์คิด พลัส หรือ ฟลายเออร์โบนัสได้ครับ และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ส่วนลดพิเศษ ณ สนาม โอลด์แทรฟฟอร์ด

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ให้ส่วนลดพิเศษ ณ สนาม โอลด์แทรฟฟอร์ดค่ะ อาทิ ส่วนลด 20% สำหรับการซื้อตั๋วที่สนามเพื่อเข้าชม Museum tour, ส่วนลด 10% สำหรับการซื้อสินค้าร้าน Magastore, ส่วนลด 10% สำหรับการสั่งซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านทาง United Direct และส่วนลด 5% สำหรับอาหารและเครื่องดื่ม ที่ Red Cafe. แต่ละอย่างน่าสนใจทั้งนั้น ทำบัตรฯแล้ว ไว้ไปกันสักครั้งเถอะ.

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ให้คะแนนเพิ่ม 2 เท่า

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด ให้โอกาสในการได้สะสมคะแนนเพิ่ม 2 เท่าครับ ซึ่งผมสามารถรับคะแนน Red Reward เพิ่มสูงสุด 2 เท่าได้ เมื่อใช้จ่ายครบทุก 2,000 บาท/เซลล์สลิปในวันที่แมนยูฯ ลงแข่งฟุตบอลพรีเมียร์ลีกหรือฟุตบอลถ้วยยุโรปครับ ไม่พลาดสักนัดเพราะดูบอลแน่ แล้วก็ต้องแม่นตารางด้วยจะได้ซื้อของถูกวันครับ.

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ใครเป็นแฟนบอลแมนเชสเตอร์ต้องมีบัตรเครดิตนี้ติดตัวKrungsri mastercard united

บัตรนี้เหมาะสำหรับแฟนบอล แมนเซสเตอร์ โดยเฉพาะ มีโอกาศไปชมฟุตบอลที่อังกฤษ แบ่งชำระ 0% นานถึง 6 เดือน สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอลฟรีเมียร์ลีกติดขอบสนาม พร้อมใช้คะแนน กรุงศรีโบนัส ทุก 1,000 คะแนน แลกส่วนเป็นส่วนลด100บาท สำหรับโปรแกรมชมฟุตบอล และรับส่วนลด 10%เมื่อซื้อสินค้า Manchester United ที่ร้าน Manchester United ทุกสาขา

บัตรเครดิต กรุงศรี แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

หากคุณเป็นคนชอบแต่งบ้านด้วยสิ่งของจาก Home pro ต้องบัตรนี้เลยค่ะHome Pro Visa Platinum

ให้สิทธิพิเศษที่เหนือกว่าในการช้อปปิ้งสำหรับคนที่รักการตกแต่งบ้านแบะคุ้มกว่าใครเมื่อช้อปที่ โฮมโปรทุกสาขา รับส่วนลดทันที 3% เมื่อจ่ายผ่านบัตร อลพรับส่วนลดเพิ่ม 13% เมื่ แลกคะแนนเท่ายอดชำระ รับวงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 6ล้านบาทเมื่อเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ผ่อนชำระ 0% นาน 6เดือน ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า

บัตรเครดิต โฮมโปร วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตกรุงศรีแพลตินัมดีจริงมั้ย

ตอนนี้เรายังเป็นนักศึกษาอยู่ตอนนี้เราอยู่ปี4 วันนี้เราอยากมาแชร์ความรู้สึกของเราเกี่ยวกับบัตรเครดิตแพลตินัมของกรุงศรี ตอนที่เราเพิ่งขึ้นปี3เราตั้งใจจะสมัครบัตรเครดิตเพราะว่ามีเหตุการณ์ที่ต้องใช้เงินฉุกเฉินบ่อยๆ ตอนนั้นเลยหาธนาคารที่สามารถสมัครบัตรได้แม้อายุน้อย แลวของกรุงศรีกตอบโจทย์เราดีมากเพราะว่าอายุ20ก็สมัครได้แล้ว แต่ว่าต้องมีเงินเดือนในแต่ละเดือนอย่างน้อย15,000นะ

บัตรเครดิต กรุงศรี แพลทินั่ม / บัตรกรุงศรีอยุธยา

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากถามเพื่อนๆเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมกรุงศรี ออมทรัพย์จัดให้ทำไมแพงจังเลยคะ ค่าธรรมเนียม 400 บาท จากเดิมแค่ 350 บาท ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

วงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านบัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ คือเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรีออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าคนต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีจะใช้พวกแอพพลิเคชั่นของธนาคารกรุงศรีได้ไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี