Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ น่าสมัครไหม?? ให้วงเงินเท่าไหร่ เยอะไหม??

มีพนักงานธนาคารแนะนำให้เราสมัครบัตรนี้คะ อยากทราบว่าบัตรเครดิตของธนาคารกรุงเทพเนี่ยเค้ามีบัตรกี่แบบกันหรือคะ? แล้วบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม เนี่ยเค้าให้วงเงินเท่าไหร่คะ? ถามเยอะนิดนึงนะคะ พอดีไม่เคยมีบัตรเครดิตเลยสักใบ เลยต้องคิดดีๆก่อนจะสมัคร จริงๆเราก็ไม่ได้อยากสมัครอะไรมากมาย แต่ถ้ามีอะไรน่าสนใจก็จะลองคิดดูอีกทีคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Johnathon

สวัสดีคะ เราใช้บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพอยู่คะ จริงๆบัตรเครดิตของธนาคารกรุงเทพก็จะมี แพลทินั่ม และก็ไทเทเนียม สำหรับบัตรไทเทเนียม ไม่ได้มีอะไรน่าสนใจเลยคะ ที่เราทำไว้เพราะเพื่อนแนะนำให้สมัครเหมือนกัน มันมีดีแค่เวลาใช้จ่ายแล้วจะได้รับเงินคืน ถ้าสมมุติว่า ถ้าคุณใช้จ่ายไม่เกิน 25,000 บาท คุณจะได้รับ Cash Back 0.50% ประมาณนี้อ่ะคะ (สำหรับเราเเต้มน้อยมาก ไม่รู้นะคะอันนี้สำหรับความรู้สึกเรา )

2020.09.09 12:30

นิหน่า

สำหรับเราคิดว่าบัตรเครดิตใบนี้มีสิทธิประโยชน์ที่ให้ยังไม่คุ้มเท่าไหร่ วงเงินอนุมัติที่ได้ก็ 2-5 เท่าของเงินเดือน ถ้าจะให้เราเลือกเราว่าสมัครบัตรเครดิตแอร์เอเชีย แพลทินัม มาสเตอร์การ์ด ของธนาคารกรุงเทพจะดีกว่าซึ่งบัตรเครดิตใบนี้ตอบโจทย์ให้กับเรามากกว่า เพราะเราเดินทางกับแอร์เอเชียอยู่บ่อย เรายังได้รับคะแนน Big POins 3 เท่าเมื่อใช้บัตรจองตั๋ว และจะไ้ด้รับเครื่องดื่มฟรี ราคา 60 บาททุกครั้งที่บินกับแอร์เอเชีย

2020.11.10 15:15

Timo lynna250

เจ้าของกระทู้ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตสักใบ ถ้าตุณอยากจะลองใช้ดู ผมว่าคุณดูเรื่องสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับจากบัตรเครดดิตนั้นดีกว่าครับ เช่น ใช้บัตรเครดิตนี้ที่ไหนแล้วจะได้ส่วนลดหรือสิทธิพิเศษบ้าง ถ้าคุณไปใช้จ่ายที่นั่นประจำก็น่าสมัครไว้ใช้ แต่ถ้าไม่ค่อยได้ไปผมว่าคุณดูเป็นบัตรเครดิตอื่นๆก่อนดีว่าครับ จะได้ใช้งานคุ้มกว่า

2020.12.24 4:56

ขจีรัตน์ Jee 🤩

ยังไม่เคยมีบัตรเครดิตสักใบเหมือนกันค่ะ เห็นหัวข้อกระทู้ว่า "บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ น่าสมัครมั้ย" เลยเข้ามาอ่านดู คอมเม้นท์ข้างบนดูเหมือนไม่ค่อยสนับสนุนให้สมัครบัตรเครดิตนี้เท่าไรนะคะ ไม่รู้ว่ามันไม่โอเคจริงๆหรือว่าบัตรนี้ไม่ตรงกับการใช้งานของคนที่มาคอมเม้นท์กันแน่ มีใครอยากจะแนะนำเพิ่มเติมอีกมั้ยคะ?

2021.02.20 5:5

วิทวลา

ถ้าจะทำ บัตรตัวนี้ต้องเชคเรื่องเงือนไขของบัตรให้ดีๆนะครับ เพราะเท่าที่ผมเชคมา ไม่ว่าจะเป็นเวบของ ธนาคาร หรือว่าเวบนี้นะครับ เขาไม่ได้ลงเรื่องของรายได้เอาไว้เลยนะครับ ผมว่าค่อนข้างที่จะต้องดูให้ดีๆนะครับ เพราะสิทธิประโยชน์ของบัตรตัวนี้ได้เยอะเลยนะครับ อย่างเครดิตเงินคืน เยอะมาก ผมว่าเงินเดือนที่สามารถทำได้ ต้องสูงแน่ๆครับ

2021.12.14 9:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ประสานงาน 24 ชม.

ดิฉันอุ่นใจได้ทุกเวลาเพราะมีบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ที่สามารถประสานงานได้ 24 ชม.ค่ะ นี่เป็นบริการผู้ช่วยส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ที่ช่วยประสานงานกรณีรถเสียฉุกเฉิน, ความช่วยเหลือทางการแพทย์, บริการเลขาส่วนตัว, ให้คำแนะนำการเดินทาง และความช่วยเหลือภายในบ้านค่ะ ไม่ว่าเวลาไหน ดิฉันโทรไปเจ้าหน้าที่ช่วยประสานงานได้เลยค่ะ

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ซื้อของออนไลน์ ให้ประกัน

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ซื้อของออนไลน์ ให้ประกันด้วยนะคะ สำหรับคนชอบช้อปค่ะ ดิฉันก็ใช้บริการเป็นประจำเลย เป็นประกันภัยคุ้มครองการใช้จ่ายออนไลน์ วงเงินสูงสุด 200 USD อันนี้สำหรับของ มีของคนด้วยค่ะ คือ ความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุด 3,000,000 บาท ได้ความคุ้มครองมาเต็มพิกัด ทั้งคนทั้งของ รับรองความปลอดภัยค่ะ

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ใช้จ่ายแล้วได้เงินคืน

ดิฉันเลือกบัตรนี้เพราะชอบอะไรที่แบบทำแล้วได้เห็นผลเร็วๆค่ะ ซึ่งบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ใช้จ่ายแล้วได้เงินคืน พอดีดิฉันชอบเงินคืนมากกว่าการสะสมคะแนน เลยถูกใจบัตรฯนี้ ที่ให้ดิฉันได้รับเครดิตเงินคืนสุงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชีค่ะ เอาเงินไปใช้ต่อได้อีก และไม่ต้องห่วงเรื่องการเงินเพราะได้คำปรึกษาในทุกธุรกรรมการเงินจากธนาคารอีกด้วยค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตใบเดียวที่สามารถให้คุณสามารถใช้จ่ายได้มากกว่า150ประเทศ ต้องบัตรนี้เลยBankok Bank union pay

สิทธิพิเศษสำหรับผู้ถือบัตร union pay ใช้จ่ายอย่างสะดวกทั่วประเทศ กว่า 157 ประเทศ มี34 ล้าน ร้านค้าทั่วโลกที่มีเครื่องหมาย union pay จะซื้อของผ่านทางอินเตอร์เนตของ จีน และญี่ปุ่นได้ รับสิทธิพิเศษ จากโรงแรม ร้านค้า สนามกอล์ฟ สปา ร้านอาหาร ผู้ถือบัตรและคู่สมรส และบุตรอายุไม่เกิน 23ปี ได้รับประกันอุบัติเหตุขณะเดินทางในวงเงิน 3ล้านบาท.

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,All (บัตรเครดิต)

อยากเติมน้ำมันคาลเท็กซ์แล้วได้รับเงินคืน3% ต้องบัตรนี้ Bankok Bank Titanium

ส่วนตัวผมใช้บัตรนี้เติมน้ำมันที่ปั๊ม คาลเท็กส์ เพราะจะได้รับเงินคืน 3%ในรอบบิลนั้นเลย บัตร Titanium เป็น cash back แต่มีโปรโมชั่นไม่มากเท่าไหร่ ค่าธรรมเนียแรกเข้าฟรี รับเงินคืนสูงสุด 2% จากยอดรวมค่าใช้จ่ายผ่านบัตรต่อรอบบัญชี รับเครดิตเงินคืน 0.50% เมื่อมียอดใช้จ่ายผ่านบัตร ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อรอบบัญชี.

บัตรผู้นำ แพลทินัม ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ได้สิทธิพิเศษมากมาย

เมื่อผมสมัครบัตรเครดิตไทเทเนี่ยม ธนาคารกรุงเทพ ผมได้สิทธิพิเศษมากมายครับ เนื่องจากเป็นบัตรมาสเตอร์การ์ดจึงได้สิทธิพิเศษต่างๆมากมายจาก มาสเตอร์การ์ด เวิลด์ไวด์ และบัตรฯนี้ยังมีบริการดีๆอีกมาก เช่น บริการผู้ช่วยส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ที่ช่วยประสานงานให้ได้หลายอย่างทั้งรถเสียฉุกเฉิน ให้ความช่วยเหลือทางการแพทย์ หรือช่วยเหลือภายในบ้านครับ มีผู้ช่วยดี ชีวิตก็ดีครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากทราบว่าข้อแตกต่างของเงินฝากสะสมทรัพย์ VS เงินฝากประจำ แตกต่างกันอย่างไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มีข่าวดีมาบอกกันคะเพื่อนๆ...เกี่ยวกับบัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ มาอ่านกันเร็วๆ

บัตรอินฟินิท ธนาคารกรุงเทพ / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพเงื่อนไขการเปิดบัญชีคืออะไร

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี