Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชี ดรีมเซฟวิ่งสามารถผูกกับบัญชี MEได้ไหมครับ เพราะว่าผมมีบัญชีออมทรัพย์อยู่แล้ว ใครรู้บ้างครับ

คือผมมีบัญชีออมทรัพย์อยู่แล้วผูกกับ ME อยู่ แต่อยากจะเปิด ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพิ่ม เพื่ออยากจะได้ดอกเบี้ยสองทาง อยากทราบว่าผมสามารถเปิด 2 บัญชี พร้อมกันเลยได้ไหมครับ? แล้วอัตราดอกเบี้ยบัญชีเงินฝาก ดรีม เซฟวิ่ง เป็นยังงัยครับ? ผมเคยได้ยินมาว่าต้องเสียภาษีด้วยใช่ไหมครับถ้าเป็นบัญชีคู่โอน แต่บางคนบอกว่าไม่เสียถ้าดอกเบี้ยไม่ถึง2,0000 สรุปว่าคือยังงัยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Areva

คุณสามารถผูกเป็นบัญชีหลักกับ Dream Saving ได้ครับและสามารถเปิด Dream Saving กี่บัญชีก็ได้ โดยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 6 เดือนแรก 2.50% ต่อปี เดือนที่ 7 เป็นต้นไปดอกเบี้ยปกติ 2.00 % ต่อปี เมื่อไปติดต่อธนาคาร เค้าจะให้คุณกำหนดวันและระบบจะหักตามรอบที่เลือกครับ ส่วนยอดคงเหลือในบัญชีหลักจะต้องมีจำนวนเพียงพอต่อการหักโอนอย่างน้อย 1 วันทำการล่วงหน้า เรื่องภาษี บัญชีหลักจะต้องเสียภาษีตั้งแต่บาทแรกครับ และบัญชีออมทรัพย์ ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง หากดอกเบี้ยเงินฝากที่ได้รับ (ดอกเบี้ยสะสมต่อปี) เกินกว่า 20,000 บาท จะต้องเสียภาษีทั้งจำนวน

2020.08.04 12:45

ดาวเรือง

บัญชีเงินฝาก ดรีม เซฟวิ่ง เหมาะสำหรับใครหลายๆคนที่ต้องการเก็บออมอย่างมีวินัย ที่สามารถช่วยให้เก็บได้ทุกเดือนตามที่ได้แจ้งไว้กับธนาคารโดยที่ลูกค้าสามารถกำหนดวันและจำนวนที่ต้องการจะโอนเงินเข้าบัญชี แล้วธนาคารจะโอนเงินจากบัญชีที่คุณใช้เป็นบัญชีหลัก โอนเข้า บัญชีเงินฝาก ดรีม เซฟวิ่งโดยอัตโนมัติ เป็นรายเดือน

2020.11.16 6:30

12Saruj21

ผมเคยได้ยินชื่อบัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งนะ แต่ไม่รู้เรื่องระบบบัญชีจริงๆ จากที่อ่านคอมเม้นท์ของคุณดาวเรือง บัญชีทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่งเหมือนเป็นบัญชีที่เอาไว้รับโอนเงินเพื่อนำมาเก็บไว้เฉยๆเท่านั้นใช่มั้ยครับ เหมือนกับตู้เซฟอะ เอาเงินมาเก็บไว้ในตู้เซฟนี้นะไม่ต้องเปิดออกไปใช้ ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับเนี่ย😆

2020.12.26 6:5

137-ต้นไผ่

ถ้าใครมีดอกเบี้ยจากบัญชีเงินฝากเกิน 20,000 บาทต่อปี(ทุกบัญชีรวมกัน)ต้องเสียภาษีครับ ถ้าใครได้ดอกเบี้ยถึงขนาดนั้น ผมอยากรู้จังว่าต้องมีเงินฝากกันเท่าไหร่😮 อย่างผมนี่หายห่วง ไม่ต้องกังวลเรื่องการเสียภาษีดอกเบี้ยเงินฝาก ณ จุดๆนี้ ยังไงก็ไม่ได้จ่ายเพราะเงินที่ฝากไว้ได้ดอกเบี้ยไม่ถึงที่กำหนดไว้อย่างแน่นอนครับ😂

2021.02.22 6:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี