Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ดีไหมคะมีสิทธิประโยชน์เยอะไหมคะเเละจะคุ้มไหมคะ

คือตอนนี้ทำงานได้เงินเดือนพอสมควรค่ะแต่ไม่ค่อยพอใช้เพราะช้อปปิ้งและท่องเที่ยวส่วนใหญ่ใช้เเต่เงินสดทำให้หมุนไม่ทันเลยอยากจะสอบถามผู้ที่ใชบัตร วีซ่า แพลทินั่มของกสิกรนะคะว่าวงเงินสูงสุดเท่าไหร่ของรายได้และค่าธรรมเนียมกับดอกเบี้ยแพงไหมคะ รวมถึงสิทธิประโยชน์ของบัตรด้วยว่ามีเยอะขนาดไหน เพื่อนๆ ที่ใช้บัตรนี้เเล้วขอช่วยบอกหน่อยนะคะว่าบัตรนี้คุ้มไหมคะที่จะสมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lilac

พี่ชายใช้บัตรนี้อยู่ค่ะ ชอบไปช้อปปิ้งบ่อยๆ ด้วย ได้วงเงิน 5 เท่าของรายได้เลยค่ะ ค่าธรรมเนียมครั้งนึงน่าจะ 3 % นะคะถ้าจำไม่ผิดส่วนดอกเบี้น 18 % ต่อปีค่ะ แล้วก็บัตรนี้สิทธิประโยชน์เยอะมากๆ ค่ะ แล้วก็ถ้าขึ้นเครื่องก็มีประกันด้วยเเต่ว่าจำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ ส่วนตัวดิฉันคิดว่าคุ้มนะคะถ้าสำหรับคนที่เดินทางและช้อปปิ้งเยอะๆ เพราะเวลาเราใช้จ่ายทุกๆ 25 ยาทจะเท่ากับ 1 คะเเนน คะเเนนี้ก็เราเลือกแลกรางวัลได้ตามใจเราด้วยค่ะ

2020.07.29 17:58

แมงมุม

หาบัตรเครดิตไว้ใช้เพิ่มสักใบก็ดีนะคะ จะช่วยให้การใช้จ่ายคล่องตัวขึ้น สำหรับบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม เป็นบัตรเครดิตที่ช่วยในการจัดการกับบิลค่าสาธารณูปโภค และค่าบิลต่างๆ ด้วยการบริการ KBank Bill Pay โดยไม่มีค่าธรรมเนียม และเมื่อมีการใช้จ่ายผ่านบัตรเมื่อไหร่ก็จะมี SMS แจ้งบอกทุกครั้ง ทำให้รู้เวลาทุกการใช้งานตลอด

2020.11.25 4:50

Jankrajang73

"ทำงานได้เงินเดือนพอสมควร แต่ไม่ค่อยพอใช้เพราะช้อปปิ้งและท่องเที่ยว ส่วนใหญ่ใช้เเต่เงินสดทำให้หมุนไม่ทัน" เจ้าของกระทู้บอกอย่างนี้ แล้วยังอยากสมัครบัตรเครดิตไว้ใช้อีกเหรอคะ ทั้งๆที่เงินของคุณก็หมุนไม่ทันอยู่แล้วนี่นะ ถ้าสมัครบัตรเครดิตมาได้แล้วคุณจะชำระค่าบัตรเครดิตได้ตรงเวลามั้ยเนี่ย ระวังเป็นหนี้บัตรเครดิตนะคะ

2020.12.31 7:27

ลาเต้ ☕🥐🥞

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าทำไมคุณถึงอยากสมัครบัตรเครดิตทั้งที่รู้ว่าตัวเองใช้เงินเกินตัวอยู่ เพราะในกระทู้ของคุณก็บอกว่าหมุนเงินไม่ทันเนื่องจากชอบซื้อของและท่องเที่ยว มีบัตรเครดิตนี่คือ ใช้เพลินเลยนะ ใช้เงินล่วงหน้าพร้อมกับต้องจ่ายดอกเบี้ยคืนด้วย ตอนนี้เป็นยังไงบ้างครับ คุณสามารถชำระค่าบัตรเครดิตได้ตามเวลามั้ย?

2021.02.27 5:13

yling_yling

เอาเป็นว่าเราจะให้ข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องบัตรเครดิตแล้วกันนะคะ เพราะว่าคนอื่นก็ได้ให้ข้อมูลไปหมดแล้ว ถ้าคุณกำลังใช้บัตรเครดิตอยู่ วิธีของเราคือถ้าจะใช้บัตรเครดิตให้คุณเก็บเงินที่คุณรูดบัตรไปหยอดกระปุกไว้ แล้วเมื่อบิลมาให้เอาเงินในกระปุกนั้นไปจ่าย อย่ารูดโดยที่คุณยังไม่มีเงินหยอดกระปุกนะคะ เพราะนั่นจะทำให้คุณต้องหาเงินมาจ่ายหนี้ จะทำให้คุณเก็บเงินไม่ได้เลยค่ะ

2021.06.18 23:52

Sa_ran_ya

บัตรเครดิตใบไหนก็คุ้มทั้งนั้นแหละ แต่ไม่ว่าจะใช้บัตรเครดิตของธนาคารเจ้าไหน ก็อยู่ที่ว่าคุณสะดวกหรือว่าชอบบริการของธนาคารไหนมากกว่า แล้วก็ดูคุณสมบัติด้วยของบัตรเครดิต ถ้าคุณสมบัติของบัตรเครดิตตอบโจทย์การใช้ชีวิตของคุณมันก็คุ้มหมดเลยค่ะ แต่อย่าลืมควบคุมการใช้จ่ายผ่านบัตรด้วยนะ แล้วก็อีกอย่างคือ พยายามอย่าชำระขั้นต่ำล่ะ

2021.09.24 14:16

Tinapatทิน

น่าเป็นห่วงเจ้าของกระทู้นะครับ อ่านจากกระทุ้ของคุณแล้ว ถ้าคุณสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม หรือบัตรเครดิตไหนก็แล้วแต่ คุณจะสามารถชำระเงินคืนได้หรือเปล่า เพราะปกติคุณก็หมุนเงินสดไม่ค่อยจะทันอยู่แล้ว ยังมาสมัครบัตรเครดิตอีก จะจ่ายไหวเหรอครับ เงินสดไม่พอต้องทำงานเพิ่มมั้ยอะครับ หรือว่าเที่ยวน้อยลงดี

2021.10.04 14:59

หมูตุ๋น

บัตรเครดิตกสิกร-ช้อปปี้ก็น่าสมัครนะคะ ถ้าจขกทเป็นคนที่ชอบซื้อของออนไลน์บ่อยๆ เราว่าน่าจะคุ้มนะ เพราะว่าบัตรนี้สามารถที่จะใช้ผ่อนของออนไลน์ก็ได้นะคะ 0% นาน 6 เดือนเลย ปีแรกฟรีค่าธรรมเนียมแต่ว่าปีถัดไปต้องมียอดค่าใช้จ่ายประมาณ 12 บิลขึ้นไปถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียม เราว่าถ้าคุณชอบซื้อของออนไลน์บัตรนี้ก็น่าสนใจมากนะคะ

2021.10.14 2:0

ป๊อกป๊อก!!

โอ้โห! หลายคนคงอิจฉาเจ้าของกระทู้นะครับ ทำงานแล้วเอาเงินไปช้อปปิ้ง ไปเที่ยวอย่างสบายใจ ชิลล์มากเลยครับ แล้วยังอยากสมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่มไปใช้อีก ตอนนี้คงสมัครบัตรเครดิตได้สมใจละ แต่ก่อนหน้านี้ไปเที่ยวไม่ค่อยสะดวก คุณทำยังไงครับ ต้องมีความอดทนมากพอสมควรเลยใช่มั้ย คนเคยเที่ยวพอไม่ได้ไปก็จะเซ็งๆหน่อย

2021.10.18 15:9

Ki Ki

ยังดีนะครับที่เจ้าของกระทู้รู้ตัวว่าตัวเองทำงานได้เงินเดือนพอสมควร แต่ไม่ค่อยพอใช้เพราะชอบช้อปปิ้งและท่องเที่ยว คุณได้สมัครบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม อย่างที่ถามมาหรือยังครับ บัตรนี้มันช่วยให้คุณไปช้อปปิ้งและท่องเที่ยวได้สะดวกมากขึ้นกว่าเดิมอย่างที่คิดไว้มั้ย ยังไงดูเรื่องการชำระเงินคืนให้ตรงเวลาด้วยนะครับ

2021.10.31 13:25

ศักดิ์โกศล

ถ้าเป็นคนที่บริหารเงินไม่ค่อยเก่งแบบนี้ คิดว่าอย่าทำบัตรเครดิตเลย ไม่ว่าจะเป็นของตัวนี้หรือว่าของเจ้าไหนๆ ที่ห้ามก็เพราะว่า คุณอาจจะประสบปัญหาทางการเงินได้ง่ายๆนะครับ มีความเสี่ยงมากด้วยที่คุณจะไม่สามารถจ่ายหนี้บัตรเครดิตคืนให้เขาได้ แบบนี้น่ากลัว ถ้าประวัติเสีย วันหลังทำอะไรเรื่องเงิน ก็จะลำบากครับ

2021.12.25 6:33

ภานุวัฒน์

ถ้ามีเงินเดือน ที่ 15,000 บาท บัตรตัวนี้ถือว่าเป็นบัตรของคนที่เริ่มต้นมีบัตรเลยละครับ แต่ถามว่าดีไหม มันอยู่ที่ว่าเราต้องการใช้งานอะไรครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วบัตรพวกนี้ก็เป็นเหมือนเงินสำรองละครับ ก็ดีหมดใช่ไหมเวลาที่เดือดร้อนก็เอาบัตรตัวนี้ไปใช้ แต่บัตรนี้ทำแล้วก็ต้องทำใจหน่อยยะครับ เพราะเขามีการเก็บค่าธรรมเนียมรายดีด้วยถ้ายอดการใช้งานของเราไม่ถึงที่เขากำหนด

2022.01.16 16:38

อมิวัฒน์

ถ้าบัตรตัวนี้เงินเดือนประมาณ 15,000 บาทแล้วสมารถทำได้ เวลาที่จะทำบัตรเครดิตจริงๆก็น่าจะเลือกเปรียบเทียบกับเจ้าอื่นๆดุด้วยก็ได้นะ เพราะว่าบัตรของหลายเจ้าที่เงินเดือนเท่าๆกัน อาจจะมีอะไรที่พี่เศษกว่าบัตรตัวที่คุณสอบถามนี้ก็ได้ ถ้าจะทำบัตรพวกนนี้เราต้องใจเย็นๆค่อยๆดู อย่าใจร้อน เพราะถ้าใจร้อนอาจพลาดของดีไปเลยก็ได้นะ

2022.03.23 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ง่ายไม่ยุ่งยาก

ถ้าคุณชอบบัตรเครดิตที่แบบใช้งานง่าย ไม่ยุ่งยาก แต่ก็ยังได้คะแนนดี ลองดูบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ค่ะ ทุกๆการใช้จ่าย 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KBank Reward Point ซึ่งสามารถเลือกแลกรางวัลได้ตามใจคุณค่ะ ดิฉันเองก็ว่าใช้ง่ายดี เมื่อซื้อสินค้าใช้บัตรฯนี้แบ่งชำระ 0% กับร้านค้าที่ร่วมรายการได้ด้วยค่ะ ส่วนใหญ่ดิฉันก็เอาไว้ใช้ซื้อของนี่ล่ะคะ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครอง

เมื่อเดินทางก็อยากให้ปลอดภัย แต่ก็ไม่แน่ใจเพราะอะไรที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้นได้ อย่างน้อยถ้าได้ความอุ่นใจสำหรับการเดินทางก็คงดีจริงมั้ยครับบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ให้ความคุ้มครองนั้นกับผมครับ ผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง ซึ่งมีวงเงินสูงสุด 8,000,000 บาทครับ อย่างอื่นไม่เท่าไหร่แต่ได้คววามคุ้มครองก็โอเคแล้วครับ

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม แบ่งจ่ายได้

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็เหมือนกับบัตรเครดิตอื่นๆที่เมื่อใช้บัตรก็ได้คะแนนสะสมไว้แลกของรางวัลที่เราถูกใจครับ แล้วก็เอาไว้ใช้เวลาที่ซื้อของก็แบ่งจ่ายดอกเบี้ย 0% ได้ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการครับ หากมีข้อสงสัยอะไรก็สอบถามได้กับบริการ Platimun Contact Center ตลอด 24 ชม. เลยครับ ก็อยู่พร้อมให้บริการดีครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ใช้ห้องรับรองได้

แม้ว่าจะไม่ได้มีรายละเอียดในการใช้งานมากมายเหมือนบัตรฯอื่น แต่บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม ก็ให้ผมใช้ห้องรับรองได้ครับ เมื่อต้องเดินทางก็มั่นใจได้ว่ามีที่ให้นั่งพักก่อนบินพร้อมกับบริการที่ดี จากบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge หรือ Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อผมเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศครับ อย่างไรก็สบายก่อนเดินทางครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ทำงานพาร์มไทม์นี่พอจะทำบัตรเครดิตได้ไหมครับ?

บัตรเครดิต วีซ่า

มีคนชวนให้สมัครสินเชื่อของบัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม อยากทราบว่าความหมายของคำว่า "สินเชื่อ"

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

อยากทราบว่าธนาคารกสิกร ถ้าจะอัพเกรดบัตรเครดิต วีซ่า ทอง เป็นแพลตตินั่มต้องทำยังงัย?

สอบถามเรื่องบัตรเครดิต Kbank Visa Platinum ค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี