Forum
แก้ไขล่าสุด: 

พบปัญหาการติดตั้งAirPayเคาเตอร์ทำอย่างไร

สวัสดีค่ะ พอดีมีปัญหาในการติดตั้ง AirPayเคาน์เตอร์นะคะ ใครพอจะมีข้อมูลที่จะแก้ปัญหาการติดตั้งAirPayเคาน์เตอร์ได้บ้างคะเพราะว่าดิฉันได้ลองติดตั้งดูแล้วก็มีปัญหานะค่ะ ไม่ทราบว่าสามารถติดต่อทางช่องทางไหนได้บ้างพอมีใครที่เคยมีปัญหาแล้วติดต่อกับทาง service ได้หรือไม่ถ้ามีขอช่วยบอกเบอร์ที่อยู่หรือว่า LINE หรือว่าทาง Facebook ของAirPayได้ไหมคะขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hilary

ผมเองก็เคยมีปัญหาติดตั้งAirPayเคาน์เตอร์เหมือนกันครับก็หากพบปัญหาการติดตั้งอย่างเช่นติดตั้งแอร์เคาน์เตอร์ในเครื่องใหม่หรือว่าเปลี่ยน Key License อย่าเพิ่งตกใจนะครับเพราะว่าเขาก็มีทั้งทีมช่างยินดีช่วยเหลือเสมอสามารถติดต่อได้ทางช่องทางนี้ก็คือ Call Center 02 118 9118 หรือโปรแกรม airpay Counter Manager ของ Facebook ได้เลยครับ

2020.09.13 18:11

พิมพ์

ทำยากเหมือนกันนะคะในกรณีที่ airpay เคาน์เตอร์มีปัญหา การที่จะลงมือลงทุนทำธุรกิจขายสินค้าออนไลน์จำเป็นต้องมีแอร์เพย์ก็จริง แต่เดี๋ยวนี้มีแอปกระเป๋าตังค์หรือว่า ช่องทางการเติมเงินหลายช่องทางค่ะ ถ้าเรารู้สึกว่ามีปัญหาเยอะก็สามารถใช้การจ่ายเงินผ่านทางช่องทางอื่นก็ได้ เดี๋ยวนี้การโอนแล้วแนบสลิปก็ถือว่าเป็นวิธีที่ทำการสะดวกดีนะคะ

2020.11.17 16:15

สายทิพย์

ทำไม้ได้ก็ไม่ต้องไปทำมันคะ เราไม่เคยสนใจเลยคะ ของแอร์เพย์ เราอยากแนะนำนะคะ ว่าลงขายของ ขอลองๆ สมัครขายของ กับ shopee เลยคะ แล้วสมัครวอลเล็ทของเขาไปด้วยเลยคะ การใช้งานง่ายมากคะ แล้ว ถ้าเราจ่ายเงินจากวอลเล็ทของเขา ยังมีแต้มเอาไว้แลกซื้อของ หรือฟรีค่าส่งสินค้าที่เราซื้ออีกด้วยนะคะ เราว่า แอพเจ้านี้มาแรงตอนนี้คะ

2020.12.13 14:49

เพชรา

ทำไมติดตั้งตัวนี้เหรอคะ ส่วนใหญ่แล้ว คนยังนิยมใช้แบบนี้อยู่เหรอคะ แถวที่เราทำงานไม่ค่อยจะเจอแล้วนะคะ ส่วนใหญ่ตอนนี้จ่ายผ่าน คิวอา กันทั้งนั้นแล้วละคะ ไม่ต้องกลัวเรื่องการใช่งานด้วยคะ อถมไม่ต้องสมัครอะไรให้ยุ้งยากอีกด้วยคะ ยังไงถ้ายังติดต่อไม่ได้ก็หันมาใช้แบบที่เราบอกเลยจะดีกว่านะคะ ตอนนี้คนใช้งานแบบนี้เยอะแล้วคะ เดียวถ้าไม่รีบทำจะช้ากว่าคนอื่นๆ นะ

2021.06.22 14:57

คนที่แสนดี💗

การติดตั้ง AirPay เคาน์เตอร์ มันยุ่งยากมากเลยเหรอคะ เราไม่ได้ใช้นะตัวนี้ เห็นมีคนเข้ามาแนะนำวิธีแก้ไขให้เจ้าของกระทู้เยอะเลย ตอนนี้คงติดตั้ง AirPay เคาน์เตอร์ได้แล้วเนอะ จริงๆเราก็คิดเหมือนบางคนที่เข้ามาคอมเม้นท์นะ เรื่องที่ว่าสมัครอย่างอื่นใช้มันง่ายกว่า แต่ก็นะ ขึ้นอยู่กับความชอบและความสะดวกของแต่ละคน

2021.07.18 13:54

-อาลัวอาลัว-

เราก็ไม่ได้ใช้ AirPayเคาน์เตอร์ซะด้วยสิ เลยไม่รู้ว่าตอนติดตั้งอาจมีปัญหาอะไรบ้าง คิดว่าแอปพลิเคชั่นไม่น่ามีปัญหาอะไรเยอะนะคะ เจ้าของกระทู้ติดตั้งสำเร็จมั้ยอะ ถ้ามันยากมากสงสัยคุณจะเปลี่ยนใจไปติดตั้งแอปพลิเคชั่นอื่นแล้วล่ะมั้ง เดี๋ยวนี้ยิ่งมีแอปเยอะอยู่ด้วย ตัวเลือกมีเยอะมาก ดูว่าตัวไหนน่าจะใช้บ่อยค่อยดาวน์โหลดค่ะ

2021.12.12 8:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (อี วอลเล็ต)

AirPay ของขวัญเปิดไอดีใหม่

ใครยังไม่เปิดไอดีของแอป Airpay wallet ต้องรับแล้วนะ เพราะแอป Airpay walletมีสิทธิพิเศษ! ใครที่เพิ่งโหลดใช้และยังไม่เคยรับของขวัญรับสิทธิ์ซื้อตั๋วหนัง 1 บาท ใช้ได้ 2 ที่นั่ง ต้องรีบหน่อยนะตอนนี้เพื่อนที่ทำงานด้วยกันสมัครกันเต็มเลยได้ตั๋วหนัง ราคาถูกกันทุกคนเลยเนี๊ยะกำลังนัดรวมตัวแล้วไปดูพร้แมกันเลย คนขายตั๋วคงตกใจแน่ๆ ซื้อบาทเดียว

AirPay

AirPayมีความปลอดภัย

แอป Airpay walletมีความปลอดภัย ที่มี 3D secure (MasterCard SecureCode) ที่จะส่ง OTP (One-Time Password) เพื่อยืนยันก่อนการชำระเงิน ทำให้ผู้ใช้บริการมั่นใจได้ถึงความปลอดภัยในการทำธุรกรรมทางการเงินออนไลน์ และสามารถเปิดใช้บัตรได้เมื่อต้องการ เมื่อใช้เสร็จก็ยกเลิกบัตรได้ทันที ไม่ต้องกลัวเรื่องการถูกโขมยใช้

AirPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

AirPay เหมือนซื้อผ่านหน้าโรงหนัง

AirPay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

AirPay สแกนจ่ายได้เลย

AirPay

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (อี วอลเล็ต)

Air pay ใช้จ่ายที่มินิบิ๊กซีได้ไหม

AirPay / แอร์เพย์

วิธีเติมเกมผ่านAirPayทำยังไง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

Air pay มีส่วนลด food panda เเต่ใช้ยังไง

ซื้อของใน shoppee ผ่านแอร์เพย์ยังไง

สอบถามการใช้งานแอป Airpay ค่ะ

AirPay คืออะไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่เกาหลี 3 เดือนควรเตรียมเงินไปเท่าไหร่ดีคะ

WeCard ใช้ซื้อของออนไลน์มีค่าธรรมเนียมไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

ขับ Grab กับ Food Panda อะไรได้เงินดีกว่า

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

หมอนหนุนทำมาจากวัสดุใดบ้าง

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

ใช้เบอร์โทรศัพท์ไม่ใช่ค่ายทรู สามารถใช้ true money wallet ได้ไม๊คะ

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินเข้าที่ไหนก็ได้

การเติมเงินเข้า mPay นั้น มีทั้งหมด 3 วิธีด้วยกัน ได้แก่ ผ่านบัญชีธนาคาร, ผ่านตู้ ATM และผ่านบัตร MasterCard ซึ่งวิธีการชำระผ่านบัญชีธนาคารที่ผูกไว้ จะสะดวกต่อการใช้งานมากกว่า โดยรองรับถึง 6 ธนาคารด้วยกันธนาคารกรุงเทพ, ธนาคารไทยพาณิชย์, ธนาคารกสิกรไทย, ธนาคารกรุงศรีอยุธยา, ธนาคารทหารไทย และธนาคาร UOB

mPay

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

mPay จ่ายเงินไม่ต้องเสียเวลา

ชอบมากครับ ผมติดใจmPay มากครับ เพราะเมื่อก่อนต้องเดินออกไปนอกบ้านเพื่อจะจ่ายบินต้องเข้าคิวรอจ่ายนานมากครับ ยิ่งถ้าไปตอนต้นเดือนนี้คนต่อคิวยาวมากเลย ตอนนี้ผมใช้mPay ช่วยแก้ปัญหาที่ว่าจะต้องเดินไปจ่ายที่เคาน์เตอร์ซึ่งจะเสียเวลาเพิ่มเติมอีก ทำผ่านแอป mPAY แป๊บเดียวก็เสร็จแล้วแล้วครับ ทำได้ง่ายๆด้วยตัวเองอีกต่างหาก

mPay

AirPay มีบัตรแข็งให้ด้วย

AirPay

All (เศรษฐกิจ)

mPay เติมเงินไม่มีค่าธรรมเนียม

หลายคนอาจคิดว่าmPayใช้งานค่อนข้างจำกัดใช่ไหมครับ ตอนแรกผมก็คิดแบบนั้นครับ แต่พอได้ลองใช้ดูแล้วตามคำแนะนำของเพื่อนที่เคยใช้ ผมว่ามันใช้งานได้ครอบคลุมนะครับ ทำงานได้เหมือนกับแอฟอื่นๆทั่วไปเลยครับ แต่ที่ผมชอบเป็นส่วนตัวคือข้อดีของ mPay ตรงนี้ก็คือ เติมเงินฟรีไม่มีค่าบริการแม้แต่บาทเดียว เลยครับ เป็นบริการฟรีๆเลยครับ

mPay

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

mPay สะดวกทั้งร้านค้าและคนจ่าย

เดี่ยวนี้เราเข้ามาสู่ยุคที่ไม่ต้องใช้เงินสดกันแล้วเหรอครับ ผมคิดว่าอีกหน่อยแบงค์ที่เรามีในกระเป๋าจะกลายเป็นแค่กระดาษธรรมดาแน่นอนครับ (เหมือนยังกะในหนังเลยครับ) เดียวนี้ใครๆก็ใช้mPay เพราะว่า หลายคนเลือกใช้อาจเป็นเรื่องของความปลอดภันแน่ๆ ร้านค้าไม่ต้องเก็บเงินสดไว้ ลูกค้าไม่ต้องถือเงินไว้ ความปลอดภัยดูแลง่าย มีที่มาที่ไปของเงิน

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี