Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำไมต้องใช้บัตรกดเงินสดนี้ด้วยคะ

อยากทราบเกี่ยวกับการใช้บัตรกดเงินสดโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ค่ะ คือตัวเองเป็นคนที่ใช้เงินสดตลอดสำหรับการซื้อของหรือการใช้จ่ายเพื่ออำนวยความสะดวกให้กับตัวเอง ไม่ต้องมาคอยผ่อนชำระคืนให้กับบัตรกดเงินสด พอจ่ายเงินไปแล้วก็จบๆกันไปจะได้สินค้าที่เราต้องการ โดยที่เราไม่ต้องไปเสียดอกเบี้ยการผ่อนชำระคืนให้กับบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดด้วยก็เลยอยากรู้ค่ะว่า ทำไมต้องใช้บัตรกดเงินสดด้วยล่ะคะในเมื่อมีเงินอยู่แล้ว

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Charoen

ก็สำหรับบางคนนะคะการจ่ายเงินในก้อนใหญ่ถือว่าเป็นเรื่องที่ไม่อยากจะทำ ถ้ามีเงินก้อนใหญ่สามารถเอาไปใช้จ่ายในสิ่งอื่นก็ได้ แล้วทำการใช้บัตรกดเงินสดเพื่อที่จะมีวงเงินในการเอามาใช้แทน เป็นการเพิ่มอำนาจเงินในมือ ให้มีมากขึ้นเพื่อที่จะสามารถใช้จ่ายได้มากขึ้น โดยทำการทยอยผ่อนชำระคืนได้ในอนาคตโดยที่ไม่ต้องใช้เงินเยอะๆในตอนนี้ค่ะ

2020.08.05 19:9

วายุ

ก็เพราะว่าใครที่ใช้บริการซื้อของตกแต่งบ้านที่โฮมโปรไปบ่อยๆ ต้องสมัครใช้บริการบัตรกดเงินสดนี้เลยครับ จะได้สามารถช่วยในการแบ่งจ่าย 0% ได้ แล้วเมื่อผ่อนจ่ายสินค้าก็ยังได้รับส่วนลดตามโปรโมชั่นที่โฮมโปรจัดขึ้นด้วย สามารถกดเงินสดของมาใช้จ่ายในยามจำเป็นได้อีกต่างหากอัตราดอกเบี้ยก็ไม่แพง ทำเอาไว้จะได้ใช้งานครับ

2020.11.22 14:8

ธวัชชัย

ไม่ใช่ว่าทุกคนจะมีเงินเหมือนคุณครับ บางครั้งเขาก็ต้องการการสินค้าที่มีมูลค่าแพงๆครับ จะเอาเงินเดือนที่ได้มาจ่ายทั้งหมด เขาจะเอาเงินที่ไหนมาใช้ต่อละครับ ไม่ต้องอดตายกันเหรอครับ บัตรกดเงินสด เลยเป็นทางเลือกของคนที่เงินเดือนน้อยๆแต่จำเป็นต้องซื้อของชิ้นใหญ่ๆครับ เพราะว่าดอกเบี้ยก็ไม่ค่อยแพงด้วยครับ บางครั้งมีผ่อน 0% ด้วยนะครับ

2020.12.16 15:9

Jintana

เออ....สงสัยนิดหน่อยนะคะ เคยเห็นว่าhomproเค้ามีบัตรเครดิตด้วยใช่ไหมคะ?? เราเพิ่งเข้ามาเห็นกระทู้ว่ามีบัตรกดเงินสดด้วย เลยมีข้อสงสัยว่า ถ้าเราต้องการจะซื้อของที่โฮมปรและต้องการที่จะผ่อนโดยที่ไม่อยากจะให้เค้าคิดดอกเบี้ย เราควรเลือกที่จะสมัครเป็นบัตรกดเงินสดดี หรือเป็นบัตรเครดิตดีคะ??? เน้นการผ่อนนานๆและปลอดดอกเบี้ยค่ะ

2021.02.24 3:26

Pinyo yo

บัตรกดเงินสดแต่ละบัตรออกแบบมาให้ตรงกับความต้องการของลูกค้าที่หลากหลาย อย่างบัตรกดเงินสดโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ ก็ออกมาให้คนที่ไปซื้อของที่โฮมโปรบ่อยๆ แต่ก็ไม่ใช่ว่าจะต้องสมัครบัตรกดเงินสดนี้มาใช้หรอกนะครับ ถ้าใครคิดว่าชอบหรือว่าจำเป็นต้องใช้บัตรกดเงินสดค่อยสมัคร ไม่อย่างงั้นเดี๋ยวใช้เพลิน จ่ายเงินคืนไม่ทันครับ

2021.12.15 13:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี