Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องเสียค่าบริการรายปีไหมคะ

เห็นใครๆก็ใช้บัตรกดเงินสด โฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ในการช้อปปิ้งที่ห้างโฮมโปร พอได้รับแจ้งคะแนนสะสม แล้วสามารถได้รับโปรโมชั่นพิเศษจากทางห้างโฮมโปรในการผ่อนชำระ 0% จากทางร้านด้วย ฉันก็เลยอยากจะทราบเงื่อนไขในการสมัครใช้บริการค่ะว่า เราจำเป็นต้องเสียค่าบริการเพิ่มเติมเกี่ยวกับค่าบริการรายปี หรือค่าธรรมเนียมแรกเข้าในการสมัครใช้บริการไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jed

ไม่มีนะคะในการสมัครใช้บริการที่เคาน์เตอร์ประชาสัมพันธ์ของโฮมโปรกับบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพค่ะ เพียงแค่เรามีฐานเงินเดือนและเอกสารตามที่ทางธนาคารกรุงศรีได้กำหนดไว้ก็สามารถสมัครใช้บริการของบัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์ได้แล้วค่ะ สมัครติดกระเป๋าเอาไว้นะครับเผื่อมีโฮมโปรจะได้ไปเดินช็อปปิ้งซื้อของตกแต่งบ้านกัน

2020.08.10 19:9

เจี๋ยบ

แต่ค่าธรรมเนียมอย่างอื่นอาจจะมีนะคะ ค่าธรรมเนียมเมื่อมีการทวงถามหนี้ในกรณีที่ผิดนัด ค่าธรรมเนียมตอนเบิกถอนเงินสด ดังนั้นต้องศึกษาให้ดีว่ามีค่าธรรมเนียมอื่นๆอะไรอีกที่จะเสียตามมา เพื่อจะสามารถใช้บัตรกดเงินสดเฟิร์สช้อยส์ได้อย่างคุ้มค่า ปกติแล้วถ้าเราทำการผ่อนชำระคืนค่างวดตรงตามเวลาก็จะไม่เสียค่าบริการอื่นๆตามมาค่ะ

2020.11.22 14:15

ภาวิดา

บัตรกดเงินสด ที่เขาบอกว่าไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี จริงๆแล้วเราทราบกันไหมคะว่า ค่าธรรมเนียมรายปี เขาคิดรวมกับดอกเบี้ยที่เราจ่ายไปแล้วละคะ แต่ค่อธรรมเนียมก็ไม่ได้มากมายอะไรนะคะ ถ้าเทียบกับผลประโยชน์จากการใช้บัตรกดเงินสดคะ ส่วนตัวเราใช้บัตรกดเงินสดตัวนี้อยู่คะ แต่ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ใช้งานเท่าไร เพราะว่าบ้านสร้างเสร็จแล้วละคะ

2020.12.16 15:36

Nice:)

อ้าว...จริงดิ!!! สรุปว่าค่าธรรมเนียมบวกเข้าไปแล้ว ไม่เคยรู้เลยจริงๆ รู้แต่ว่าไม่กล้าสมัครเลยบัตรกดเงินสดเนี่ย กลัวลืมจ่ายหรือจ่ายไม่ต้องเวลาแล้วโดนดอกเบี้ย เราใช้เเต่บัตรเครดิตเท่านั้นบัตรกดเงินสดไม่กล้าใช้ อีกอย่างเราก็ไม่ได้เดือดร้อนถึงขั้นที่จะไม่มีเงินใช้เลย ก็เลยไม่มีความจำเป็นที่จะต้องสมัคร

2021.02.25 0:44

วิภารัตน์

บัตรกดเงินสดถือว่าเป็นกระเป๋าเงินสำรองของเราค่ะ@Nice:) ทำติดตัวเอาไว้บ้างก็ดี เราไม่ได้แนะนำให้เป็นหนี้นะคะ แต่เนื่องจากตอนนี้เอาอะไรแน่นอนไม่ได้จริงๆ มีเงินสำรองแบบนี้อุ่นใจดีค่ะ อ้อ..แล้วที่บอกว่ากลัวลืมจ่าย ไม่ต้องกลัวหรอกค่ะ พวกนี้เขาจะแบบหักเงินจากบัญชีของเราได้ ก็ผูกเอาไว้ได้เลยค่ะ ให้หักอัตโนมัติเอา

2021.12.16 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรโฮมโปรเฟิร์สช้อยส์เอาไปใช้ที่อื่นได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรนี้ถอนเงินสดได้ไหมคะ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต)

อยากสมัครใช้บริการมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เป็นเจ้าของกิจการสมัครใช้ได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี