Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ส่งผลกระทบต่อสายการบินอย่างไรคะ

เห็นชัดว่าช่วงนี้มีโรคระบาดโคโรนาอยู่ทั่วโลกเลยและส่งผลกระทบว่า สายการบินที่ทำการจองเป็นล่วงหน้าก็ทำการยกเลิกหรือใช้ประกัน เครมกันอย่างทั่วหน้าเลย ก็อยากรู้ข่าวว่าเรื่องนี้ส่งผลกระทบต่อสายการบินไหมคะ เพราะว่าเป็นคนที่สนใจเกี่ยวกับเรื่องของสายการบินอยู่แล้ว ถ้าสายการบินหยุดให้บริการไปหลายเดือนจะเป็นอะไรไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Emmitt

แน่นอนครับว่าส่งผลเนื่องจากไม่มีการให้บริการหรือหยุดให้บริการของสายการบิน ส่งผลกระทบเกี่ยวกับหุ้นตกลงหรือว่าการบริหารจัดการเกี่ยวกับผลกำไรก็น้อยลงไปด้วย ผมคิดว่าระยะเวลาการหยุดให้การบินต้องมีสายการบินที่หยุดให้บริการแน่นอนครับหรือว่าจะต้องมีสายการบินที่ ยกเลิกการให้บริการไประยะยาวเลยทีเดียว ลองดูสถานการณ์ของสายการบินไทยสิครับ

2020.04.10 14:25

ธัน

ผลเสียที่เห็นๆเลยคือ ทำให้สายการปิดขาดรายได้มหาสารเลยครับ นอกจากนั้นยังทำให้เป็นหนี้ก้อนโตจนถึงขั้นล้มละลายหรือต้องปิดกิจการหรือไล่คนออกเพื่อลดค่าใช้จ่ายเลยครับ ซึ่งถ้าดูๆแล้วนี้มันแย่มากเลยครับเพราะจะทำให้บ้านเราอาจไม่มีสายการบินของไทยเองเลยก็ได้นะครับถ้าเหตุการณ์ยังดูเป็นแบบนี้อยู่นะครับ เราเตรียมตัวเสียภาษีอีกเยอะเลยอ่าครับ55

2020.11.19 14:56

เปรมจิตร

เรื่องโควิด-19นี่ผลส่งไปในวงกว้างจริงๆนะคะ หลายคนได้รับผลกระทบกัยไปหมด ว่าว่าจะเป็นชาวบ้านอย่างเราๆ ไปจนถึงเจ้าของธุรกิจใหญ่ๆ ยิ่งคนที่ลงทุนอะไรมากๆ ก็ยิ่งได้รับผลกระทบมากไปเต็มเลยคะ สายการบินก็คงเครียดเหมือนกันแหละคะ เครื่องบินบางลำก็ยังจ่ายไม่หมดรายได้ไม่มีแบบนี้แบบทั้งลูกน้องแบกทั้งหนี้ที่เป็นอยู่

2020.12.29 5:52

เฉลียว

คือจะบอกว่าโควิดไม่ได้ส่งผลกระทบกับการบินเท่านั้นนะครับหลายๆภาคก็โดนเหมือนกันหมด ไม่ว่าจะเป็นภาคเศรษฐกิจ การท่องเที่ยว อุตสาหกรรม และอื่นๆอีก ถ้าคุณอยากรู้ข้อมูลพวกนี้สามารถค้นหาข้อมูลในเน็ตก็ได้นะครับ ถ้ามาถามในนี้ข้อมูลที่ได้อาจไม่ครบถ้วน และต้องรอเวลานานด้วยก็เลยอยากแนะนำให้หาในเน็ตดีกว่าครับ เปิดยูทูปก็ได้เขาก็มีสรุปให้เลย

2021.02.28 3:8

แตงกวา

ตอนนี้หลายคนก็เริ่มเดินทางกันแล้วคงไม่ได้ส่งผลอะไรมากมายต่อธุรกิจการบินเท่าไหร่ เราเห็นสายการบินตอนนี้ก็ลดราคากันเยอะมาก แข่งขันกันสุดๆ แต่ก็ไม่ได้ว่าสายการบินทุกสายการบินจะต้องปิดตัวนะ มันก็แค่บางสายการบินเท่านั้นแหละ แต่ส่วนใหญ่สายการบินพวก low cost ก็ยังอยู่ได้นะ เขาก็แค่ปรับตัวแล้วจัดโปรโมชั่นให้เยอะขึ้น

2021.12.11 7:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

All (การจ้างงาน)

สัมภาษณ์งานแบบนี้มีโอกาสได้งานไหมค่ะ

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

การจัดการเงิน,หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

Grap food ให้ผลตอบแทนอย่างไรดีไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี