Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Internet Banking ของธนาคารกสิกร

สวัสดีครับ ตอนนี้ผมอายุ 40ปีแล้ว มีธุรกิจส่วนตัวเป็นธุรกิจของครอบครัวในจังหวัดกรุงเทพฯ อยากลองใช้ Internet Bankingของธนาคารกสิกร อยากรู้ว่าทำงานอย่างไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จันทนา

ธนาคารกสิกรมีรายละเอียดการใช้บริการมีหลากหลายอย่างที่ทำผ่านออนไลน์ได้ เช่น ตรวจสอบวงเงินในบัญชี,โอนเงินให้บุคคลอื่น ,โอนเงินต่างธนาคาร ,ชำระค่าสินค้าและบริการ และขอเพิ่มวงเงินได้ด้วย หรือจะโอนเงินระหว่างบัญชีตนเอง ตอนนี้เราเห็นมีบริการหลายอย่างที่ธนาคารทั่วประเทศมีบริการผ่านทางอออนไลน์ หรือ ผ่านทาง Mobile App

2020.01.24 7:35

ชมเกดุ

หรือเรียกว่า K-Cyber Banking ธนาคารกสิกรมีรายละเอียดการใช้บริการมีหลากหลายอย่างที่ทำผ่านออนไลน์ได้ เช่น ตรวจสอบวงเงินในบัญชี,โอนเงินให้บุคคลอื่น ,โอนเงินต่างธนาคาร ,ชำระค่าสินค้าและบริการ และขอเพิ่มวงเงินได้ด้วย หรือจะโอนเงินระหว่างบัญชีตนเอง บริการพวกนี้ของธนาคารกสิกรไทยมีบริการที่ตรงตามความต้องการของคนไทย

2020.01.24 7:35

Rogelio

ถ้าคุณมีชื่อเว็บไซต์ของธนาคารกสิกร มีสัญญาณอินเตอร์เน็ตที่ต่อกับอุปกรณ์ เช่น คอมพิวเตอร์ โน้ตบุ๊ค แท็บเล็ต หรือโทรศัพท์มือถือได้ คุณสามารถใช้งานได้แล้วครับ ใช้ทำอะไรได้บ้าง? ก็อย่างที่เขาบอกกันมาเลยครับ คุณทำธุรกิจส่วนตัวด้วยเหมาะมากเลยที่จะใช้บริการแบบนี้เพราะมันช่วยให้สะดวกและทำงานได้รวดเร็วขึ้นมาก ขนาดผมไม่มีธุรกิจอะไรยังรู้สึกว่ามันสะดวกดีเลยครับ

2020.05.11 5:50

Dan--

การใช้งานของ Internet Banking ไม่ว่าจะของธนาคารไหนก็ช่วยให้ผู้ใช้สะดวกมากขึ้นครับ ไม่ต้องไปธนาคารด้วยตัวเองแล้ว เจ้าของกระทู้ทำธุรกิจด้วย เหมาะเลย ต้องใช้ครับ มีบัญชีกับธนาคารกสิกรเหรอครับ ของผมเป็นธนาคารอื่น แต่ส่วนใหญ่จะใช้แอปของธนาคารผ่านโทรศัพท์มือถือน่ะครับ ไม่ได้เข้าเว็บไซต์หรอก ผมว่ามันก็โอเคนะ

2020.10.16 8:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี