Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เงินให้เงินเพิ่มขึ้นทำอย่างไร

ผมเคยได้ยินว่ามีหลายคนใช้เงินมาหมุนให้ได้เงินเพิ่มมากขึ้น แต่มีไหมครับที่จะใช้เงินให้เงินเพิ่มขึ้นได้ ทำอย่างไรครับมีใครรู้ขอช่วยบอกหน่อยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Lynn

คุณต้องมองหาช่องทางการลงทุนมีการลงทุนหลายรูปแบบมากไม่ว่าจะเป็นการออมเงินการนำเงินไปต่อยอดเพื่อให้ได้เงินงอกเงยจากเดิมแต่สิ่งที่ต้องระวังคือคำนวณเรื่องการลงทุนให้ดีเงินที่เรานำมาลงทุนนั้นจะต้องน้อยกว่าเงินเยนที่คุณกันไว้เมื่อยามฉุกเฉินไม่ต่ำกว่า 2 เท่า

2019.10.28 12:5

dear

คุณต้องพัฒนาตัวเองไปเรื่อยๆพร้อมจะหาช่องทางสร้างรายได้วางตัวเป็นกลางเปิดรับสิ่งใหม่ๆมันจะช่วยต่อยอดชีวิตของคุณได้เป็นอย่างดีคุณสามารถนำหลักการพาเรโตมาใช้ในการบริหารชีวิตและเวลาของคุณได้ด้วยการนำกฎ 80 /20 มาใช้ หมายความว่ารายจ่ายส่วนใหญ่ 80% จะอยู่ในกลุ่มรายการข้อรายจ่ายเพียง 20% ของรายการทั้งหมดกลุ่มรายการเหล่านี้ส่วนใหญ่จะเป็นรายการที่รับประทานไม่ได้หากรับประทานไปก็จะเป็นโทษต่อร่างกายเช่นแอลกอฮอล์บุหรี่ค่ามือถือคุยไร้สาระค่าเสื้อผ้าส่วนคนส่วนใหญ่จะหลงคิดว่าใช้เงินสำหรับซื้อความสุข

2019.11.03 18:12

Everything

ผมใช้หลายวิธีนะครับเพื่อที่จะทำให้เงินที่มีอยู่นั้นมันเพิ่มขึ้น ไม่ช่วยก็ได้พี่ทีแรกที่ผมใช้คือเริ่มจากการฝากเงินในบัญชีเงินฝากประจำแล้วเก็บดอกเบี้ยสูงๆครับหลังจากนั้นพ่อเก็บเงินได้ก้อนหนึ่งผมก็เริ่มศึกษาธนาคารเพื่อที่จะลงทุนในกองทุนที่มีความเสี่ยงน้อย แม่กองทุนแบบนั้นจะได้ผลกำไรน้อยแต่ก็ดีกว่าขาดทุนครับแล้วผมทำแบบนี้มาเป็นระยะยาว เงินที่มีอยู่ก็เพิ่มมากขึ้น

2020.10.24 11:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เริ่มทำงาน,เจ้าของธุรกิจ

อยากเป็นผู้บริหารที่ดีควรมีแนวคิดอย่างไรบ้าง?

All (เศรษฐกิจ)

MUJI ไทย รายได้ เท่าไร

การมีลูก,All (การมีบุตร)

อยากให้ลูกๆหลานมีการงานที่มั่นคงจะสนับสนุนอย่างไรดีครับ?

เจ้าของธุรกิจ,All (เศรษฐกิจ)

ใครคือเจ้าของ บาร์บีคิวพลาซ่า

All (การจ้างงาน)

ข้อดีข้อเสียของการเป็นลูกจ้าง

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี