Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำธุรกิจโรงแรมอย่างไรให้ประสบความสำเร็จ

ฉันเกษียณอายุได้ 2 ปีแล้วตอนนี้อยากสร้างธุรกิจโรงแรมจึงอยากศึกษาหาความรู้เพิ่มเติมว่ามีปัจจัยอะไรบ้างที่ทำให้ธุรกิจโรงแรมประสบความสำเร็จค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

earth

ปัจจัยแห่งความสำเร็จที่ไม่เคยมีมาก่อนก็คือการขายผ่านเว็บไซต์โรงแรมชื่อดังเช่น agoda booking และอื่นๆซึ่งทำให้เราสามารถเข้าถึงลูกค้าได้ทันทีการที่ต้องเสียค่าใช้จ่ายถึงประมาณ 16 ถึง 20 เปอร์เซ็นต์เป็นสิ่งที่ต้องเกิดขึ้นแต่ก็คุ้มค่ากับการใช้บริการเหล่านี้เพราะโอกาสที่โรงแรมเล็กๆจะประสบความสำเร็จในการเข้าถึงลูกค้าทั่วโลกมีโอกาสน้อยมาก

2019.10.06 22:19

Sunee

ต้องดูเรื่องทำเลทำเลที่ประสบความสำเร็จก็คืออยู่ในพื้นที่เมืองเก่าที่มีเสน่ห์สำหรับนักท่องเที่ยวเช่นแม้แต่ในชุมชนแออัดเดิมหลังวัดราชนัดดาหรือชุมชนอื่นๆก็สามารถดัดแปลงมาเป็นโรงแรมขนาดเล็กๆได้เช่นกันกลิ่นอายของเมืองโบราณเป็นเสน่ห์สำคัญไม่ใช่ว่าต้องแปลงบ้านเก่าเดิมๆสมัยรัชกาลที่ 5 มาทำเป็นโรงแรมแล้วแต่ บ้านเก่าๆในสลัมหรือแม้แต่ตึกแถวเก่าๆก็สามารถดัดแปลงมาทางโรงแรมได้แล้ว

2019.11.13 21:23

Bunny

หนูคนนึงเป็นพนักงานของโรงแรมโรงแรมหนึ่งนะคะหนูขอพูดตรงๆเลยว่า คุณป้าจะมาเริ่มทำธุรกิจโรงแรมตอนวัยเกษียณนี่มันช้าไปหรือเปล่าคะ เพราะว่าธุรกิจโรงแรมใช้เวลาวางแผนนานมากนะคะกว่าจะเริ่มต้นธุรกิจได้แล้วกว่าธุรกิจจะเติบโตก็ใช้เวลานานเหมือนกัน นอกเสียจากว่าคุณป้าจะวางแผนสร้างธุรกิจนี้แล้วมอบให้กับลูกหลานในอนาคต

2020.10.29 23:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วุฒิแค่ ม.3 ไปทำงานต่างประเทศได้ไหม

เปลี่ยนงาน,ลาออกจากงาน

ก่อนลาออกจากที่เดิม ไปเริ่มที่ใหม่ เราควรเคลียร์อะไรให้เรียบร้อยก่อนบ้างครับ

All (การจ้างงาน),All (การวางแผนการเงืน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

วุฒิ ม.3 ทำงานอะไรได้บ้าง หางานง่ายไหม

เริ่มทำงาน,เปลี่ยนงาน,All (การจ้างงาน),หาเงินออนไลน์,หาเงินออฟไลน์,All (หารายได้)

งานพาร์ทไทม์คืออะไร

All (การจ้างงาน)

ตกงานตอนอายุ 34ทำไงดี

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมเงินที่ส่งมาในบริการ western union ถึงล่าช้าครับ

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี