Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่วงนี้สภาพการเงินของผมไม่ค่อยดี สามารถยกเลิก เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ99/5 ที่ส่งอยู่จะทำได้ไหม

ตอนนี้ี้ใกล้จะถึงเวลาที่ต้องจ่ายเบี้ยประกันแล้วครับ แต่ปีนี้ได้รับผลกระทบอย่างมาก ทำให้ส่งเบี้ยประกันไม่ไหวครับ คือที่ทำเป็นแบบ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ99/5 ส่ง5ปีครับ ส่งไปแล้วสองปี ตกเดือนละ 2หมื่นบาทครับ ตอนนี้ผมสามารถขอยกเลิกไม่ส่งต่อได้ไหมครับหรือว่าขอหยุดส่งก่อนในช่วงนี้จะสามารถทำได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bmp

เท่าที่รู้มานะคะการยกเลิกสัญญานี่เรียกว่า การขอเวนคืนกรทธรรม์รึเปล่า น่าจะใช่นะคะ ซึ่งสามารถทำได้ค่ะ แต่ว่าการที่เราขอเวนคืนกรมธรรม์ไปเนี่ยเงินที่ได้จากการขอเวนคืนจะได้รับกลับมาน้อยกว่าเงินที่เราจ่ายเบี้ยไปจริงๆค่ะ แต่ก็อย่างที่คุณบอก ตอนนี้คงจะส่งไม่ไหวหรอกค่ะ เศรษฐกิจตอนนี้มันแย่ลงไปเยอะเพราะเจ้าโควิด

2020.11.20 15:32

โทน

ถ้ายกเลิกปุปปัปก็คงจะไม่ได้รับเงินคืนนะครับ อย่าลืมที่จะไปทำเรื่องขอการเวนคืน ไม่อย่างนั้นแล้วเราจะไม่ได้รับเงินเบี้ยประกันกลับคืนมาแต่อย่างใดเลย เพื่อเป็นการรักษาผลประโยชน์ของเราเอง เราก็เลยจำเป็นต้องวางแผนที่จะขอทำการเวนคืนของประกันชีวิตด้วยนะครับ จะหยุดจ่ายไปเฉยๆไม่ได้ไม่อย่างนั้นแล้วจะไม่ได้คืนสักบาทเดียวนะครับ

2020.12.30 16:34

ปูนา

จ่ายเดือนละ 20000 เลยหรอคะแต่ในไหนก็ทำไปแล้วอะเนอะคงจะถอนตัวขึ้นยากหรือเรียกว่าถอนตัวไม่ขึ้นก็ได้มันก็มีอยู่หลายวิธีนะถ้าจ่ายเบี้ยไม่ไหวขอยืดระยะเวลาหรือขอเปลี่ยนเป็นจ่ายเป็นรายปีแทน แล้วก็การเวนคืนหรือการใช้เงินสำเร็จเอาจริงๆก็ไม่ค่อยเข้าใจวิธีการพวกนี้หรอกว่าต้องทำยังไงบ้างเคยอ่านมาบ้างค่ะมีประกันชีวิตอยู่กรมธรรม์หนึ่งเหมือนกันแต่ไม่ได้จ่ายเบี้ยแพงขนาดนี้

2021.01.09 15:2

พิมพ์

ไอจะยกเลิกมันก็ทำได้อยู่หรอกนะคะ แต่คุณไม่เสียดายเงินหรอ แล้วแถมจ่ายมาแล้วตั้ง2ปี ครบกำหนดคือ5ปีใช่ม้ะ คุณน่าจะอดทนจ่ายนะ เราเคยได้ยินว่าถ้าถึงกำหนดที่ต้องจ่ายแล้วเราจะยังไม่จ่ายก็ได้เพราะเขาจะยืดระยะเวลาให้30วันนับจากวันครบกำหนด ในระยะเวลานี้คุณน่าจะหาเงินมาจ่ายได้นะ ลองคิดดูก่อนก็ได้ว่าไหวรึป่าวถ้าไม่ไหวก็ทำตามที่คอมเม้นท์บนๆบอกก็แล้วกัน

2021.03.16 12:6

กรณ์

ช่วงนี้ผมคิดว่า เรื่องเงินเงินทองทองมีปัญหากันหมดเลยนะครับ ใครที่มีค่าใช้จ่ายที่จะต้องจ่ายต่อเดือน หรือต่อปี ก็ได้รับผลกระทบไปหมดอันนี้ผมก็พูดไปรวมนะครับเพราะตัวผมเองก็ได้รับผลกระทบมากไม่น้อยเหมือนกัน ก็ต้องปรับเปลี่ยนกันไปครับทำอย่างที่จขกท. ถามมาผมก็ทำมาแล้วก็คือยกเลิกหรือว่าเวนคืนประกันบางตัวที่จ่ายหรือส่งไม่ไหว

2021.06.05 14:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กำลังคิดว่าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 ให้กับพ่อ ตอนนี้ยังจะทันอยู่ไหมครับ

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เราอยากจะขอเวนคืนกรมธรรม์ ของ ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/10 จะดีไหมคะหรือรอไปก่อน

เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เห็นโฆษณาประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 แล้วอยากทำให้ลูกลูกสาว คะ เพื่อนคิดยังไงบ้างคะ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำ ประกันชีวิตของ เมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ ทั้งแบบ99/5หรือ 99/10 จำเป็นที่เราจะต้องไปตรวจสุขภาพไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบว่าประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5จริงๆแล้วมีใครกล้าพอที่จะทำไหม เพราะเบี้ยแพงมาก

ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันชีวิตของเมืองไทย พรีเมียร์ เลกาซี่ แบบ 99/5 จ่ายเบี้ยประกันอยู่ที่ปีละ สองแสนบาท คิดว่าคุ้มไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี