คิดยังไงกันบ้างครับเกี่ยวกับผลประโยชน์ของประกันเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 คุ้มที่จะซื้อไหมครับ

วันนี้อยากมาคุยและถามความเห็นเพื่อนๆเกี่ยวกับ ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ที่ส่งค่าเบี้ยเพียง10ปี และได้รับผลตอบแทนตอนอายุครบ80ปี ซึ่งหลายคนบอกว่าค่าเบี้ยประกันระหว่างสัญญาแพงมาก แต่ถ้าเทียบกับผลตอบแทนที่จะได้รับแล้วคิดว่ายังไงกันบ้างครับบ้างครับ คิดว่าคุ้มไหมที่จะซื้อประกันตัวนี้

• user image

Sonic

ผมว่าคุ้มนะครับ เพราะของเมืองไทยเนี่ยจะมีอยู่ตัวหนึ่งคือตะกูลพวก 99/_ อันนี้คือจะคุ้มครองไปถึงอายุ 99 ปี แต่เงอนคืนที่ได้ก็ต้องรอไปจนถึงอายุ 99 เลยครับ ผมว่าอันนี้มันอาจจะไม่คุ้มกับที่เสียไปเท่าไหร่ เพราะก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ไปถึง 99 ปีหรือป่าว ผมว่าผมสนใจ 80/10 มากกว่าครับ สามารถนำไปลดหย่อนภาษได้สูงสุดถึง 1 แสนบาทอีกด้วย

2020.11.29 16:18

ออฟ

ผลประโยชน์เมื่อผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันครบก็ถือว่าคุณนั่นแหละครับ แต่ถ้าบอกว่าใครที่จะตัดสินใจใช้บริการของกรมธรรม์นี้แนะนำก่อนนะครับ อย่าลืมตรวจดูเกี่ยวกับเศรษฐกิจ รายการทำงานของเราก่อนว่ามีความมั่นคงแค่ไหนกับเงินเดือนที่ได้รับ เพื่อที่จะไม่มีปัญหาในการผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันนั้นเอง ถ้าเกิดปัญหานี้ขึ้นผลตอบแทนก็จะได้รับกลับมาไม่เยอะครับ

2020.12.31 4:47

Ball

คงไม่คุ้มตอนนี้ไม่สนใจแล้ว ผมมีประกันตัวนี้อยู่ ตอนนี้รู้แค่ว่า อยากจะยกเลิกหรือเวรคืนทำยังไงก็ได้ครับที่ผมไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันในปีต่อไป เพราะคงไม่ไหวแล้วล่ะ เงินเก็บออมเกือบจะหมดอยู่แล้ว ไม่อยากเอาเงินนี้ไปจ่ายเบี้ยประกันแล้วเก็บเอาไว้ยามฉุกเฉินดีกว่า ตอนนี้มีแค่ประกันสุขภาพก็รู้สึกก็โอเคแล้ว ยังจ่ายไหวเบี้ยไม่แพง

2021.01.10 11:18

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

เราทำประกัน เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เอาไว้แล้วถ้าเราอยากจะขอเวนคืนทุนประกัน จากกรมธรรม์ที่เราทำไว้ ช่วงปีไหนที่ดีที่สุดที่เราจะขอเวนคืน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เราเห็นโฆษณาประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ทางทีวี ถ้าเราจะทำเพื่อลดหย่อนภาษีจะดีไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

สนใจอยากทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ค่าเบี้ยที่ต้องจ่ายเมื่อเทียบกับประกันอื่นๆเป็นยังไงบ้าง

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บ้านแบบไหนบ้างคะที่ประกันจะไม่คุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้าน?

ประกันบ้านสำคัญไหมคะ?

มีบ้านอยู่ทางผ่านน้ำครับ ถ้าบ้านน้ำท่วมประกันภัยจะจ่ายไหมครับ?

รถหายประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองไหมคะ?

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บ้านยังติดจองกับธนาคาร แต่ไฟไหม้บ้าน ประกันจะจ่ายให้ใครครับ?