Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดยังไงกันบ้างครับเกี่ยวกับผลประโยชน์ของประกันเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 คุ้มที่จะซื้อไหมครับ

วันนี้อยากมาคุยและถามความเห็นเพื่อนๆเกี่ยวกับ ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ที่ส่งค่าเบี้ยเพียง10ปี และได้รับผลตอบแทนตอนอายุครบ80ปี ซึ่งหลายคนบอกว่าค่าเบี้ยประกันระหว่างสัญญาแพงมาก แต่ถ้าเทียบกับผลตอบแทนที่จะได้รับแล้วคิดว่ายังไงกันบ้างครับบ้างครับ คิดว่าคุ้มไหมที่จะซื้อประกันตัวนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sonic

ผมว่าคุ้มนะครับ เพราะของเมืองไทยเนี่ยจะมีอยู่ตัวหนึ่งคือตะกูลพวก 99/_ อันนี้คือจะคุ้มครองไปถึงอายุ 99 ปี แต่เงอนคืนที่ได้ก็ต้องรอไปจนถึงอายุ 99 เลยครับ ผมว่าอันนี้มันอาจจะไม่คุ้มกับที่เสียไปเท่าไหร่ เพราะก็ไม่รู้ว่าจะอยู่ไปถึง 99 ปีหรือป่าว ผมว่าผมสนใจ 80/10 มากกว่าครับ สามารถนำไปลดหย่อนภาษได้สูงสุดถึง 1 แสนบาทอีกด้วย

2020.11.29 16:18

ออฟ

ผลประโยชน์เมื่อผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันครบก็ถือว่าคุณนั่นแหละครับ แต่ถ้าบอกว่าใครที่จะตัดสินใจใช้บริการของกรมธรรม์นี้แนะนำก่อนนะครับ อย่าลืมตรวจดูเกี่ยวกับเศรษฐกิจ รายการทำงานของเราก่อนว่ามีความมั่นคงแค่ไหนกับเงินเดือนที่ได้รับ เพื่อที่จะไม่มีปัญหาในการผ่อนชำระค่าเบี้ยประกันนั้นเอง ถ้าเกิดปัญหานี้ขึ้นผลตอบแทนก็จะได้รับกลับมาไม่เยอะครับ

2020.12.31 4:47

Ball

คงไม่คุ้มตอนนี้ไม่สนใจแล้ว ผมมีประกันตัวนี้อยู่ ตอนนี้รู้แค่ว่า อยากจะยกเลิกหรือเวรคืนทำยังไงก็ได้ครับที่ผมไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันในปีต่อไป เพราะคงไม่ไหวแล้วล่ะ เงินเก็บออมเกือบจะหมดอยู่แล้ว ไม่อยากเอาเงินนี้ไปจ่ายเบี้ยประกันแล้วเก็บเอาไว้ยามฉุกเฉินดีกว่า ตอนนี้มีแค่ประกันสุขภาพก็รู้สึกก็โอเคแล้ว ยังจ่ายไหวเบี้ยไม่แพง

2021.01.10 11:18

ตรีศูล

@คุณBallครับผมก็เป็นเหมือนคุณเลยครับคือตอนนี้ไม่สามารถจะจ่ายเบี้ยประกันได้อีกต่อไปแล้ว เพราะตอนนี้เงินหายากมากเลยครับแถมข้าวของก็แพง ค่าไฟก็แพงขึ้นเนื่องจากเปิดแอร์เกือบทั้งวันครับ555 ผมก็เลยตัดสินใจบอกกับประกันว่าขอเวนคืนกรมธรรม์ครับ ส่งเบี้ยต่อไปไม่ไหวแล้วตอนแรกตัวแทนประกันเขาก็พยายามหาวิธีช่วยผมนะ แล้วยังพูดจาชักชวนให้ทำต่อด้วย แต่ผมก็ใจแข็งบอกไม่ขอทำต่อเขาก็เลยยอมจัดการเวนคืนกรมธรรม์ให้

2021.03.28 9:43

พี่ฟู

@Ball ผมคิดว่าถ้าคุณจ่ายเบี้ยประกันครบหมดแล้วทั้ง 10 ปี คุณคงจะไม่พูดว่าไม่คุ้มนะครับ แต่ว่าตอนนี้คุณยังจ่ายเบี้ยประกันได้ไม่หมด แล้วก็เจอปัญหาเรื่องเงินซะก่อน จริงๆแล้วผมว่าประกันตัวนี้ก็คุ้มมากๆเหมือนกัน ถ้าเกิดตัวเราเองที่เป็นผู้ซื้อประกันเป็นอะไรไปเงินชดเชยที่ได้ก็ทำให้ครอบครัวไม่ลำบากเลย โดยเฉพาะถ้าคุณเองเป็นหัวหน้าครอบครัวหรือเป็นเสาหลักของครอบครัวที่หารายได้คนเดียวในบ้าน

2021.06.06 10:35

tooktik

ซื้อประกันเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 คุ้มมั้ย? ถ้ามีเงินจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยจนครบตามสัญญาก็คุ้มค่ะ อันนี้พูดจริงๆ ค่าเบี้ยประกันภัยระหว่างสัญญามันแพงอยู่แล้วเพราะว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยแค่ 10 ปีแต่ได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 80 ปี ใครไหวนะเอาเลยฉบับนี้ แต่ถ้าไม่ไหวแนะนำให้ดูแบบสัญญาระยะยาวค่ะ

2021.07.12 2:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าจะทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 หรือว่า ประกันสุขภาพ ถ้าให้เลือก อันไหนดีกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ถ้าจะซื้อประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต้องจ่ายเงินเกลือบ1ล้านบาท คุ้มไหมถ้าซื้อให้แฟน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10ไม่ทราบว่าต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และมีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกันตัวนี้

ประกันชีวิต

ถ้าทำประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ยังจ่ายเบี้ยไม่ครบ แล้วประสบอุบัติเหตุต้องจ่ายเบี้ยต่อไหม

ประกันชีวิต

พ่อเราซื้อประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แต่ตอนนี้อยากขอเวนคืนกรรมธรรม์ พ่อสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี