Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราต้องการที่จะซื้อประกันชีวิตของ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ให้กับแม่คะต้องทราบอะไรบ้างคะ

ได้ฟังเจ้าหน้าที่ขายประกัน เล่ารายละเอียดเกี่ยวกับประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) มาคะ ฟังแล้วบอกเลยคะว่าน่าสนใจมากๆเลยคะ ทั้งเบี้ยประกันที่จ่าย ผลประโยชน์ที่ได้รับ โห่ทุกอย่างดีคะ แต่อยากทราบคะว่ามีอะไรบ้างที่เราต้องตรวจสอบบ้างถ้าจะซื้อให้กับแม่เรานะคะ มันมีอะไรที่เราต้องระวังบ้างไหมคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Deep sea

ผมคิดว่าถ้าคุณแม่คุณอายุตรงตามเงื่อนไข ก็ไม่น่าจะต้องตรวจสอบอะไรมากนะครับเพราะผมคิดว่าประกันชีวิตเมืองไทยวัยเก๋าอันนี้คุ้มมากเลยเขาไม่ได้คุ้มครองหรือให้เงินเราเฉพาะในกรณีเสียชีวิตเท่านั้นยังคุ้มครองเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุให้กับผู้สูงอายุด้วย ถ้าผมจำไม่ผิดจะมีเงินคืนให้ด้วยหรือเปล่านะ อันนี้ไม่แน่ใจนะครับเรื่องเงินคืน

2020.11.06 12:33

โจดี้

แต่ว่านะมันก็มีอยู่อย่างนึงที่คนทำประกันทุกคนจะต้องทราบ ในกรณีที่บริษัทจะไม่คุ้มครอง คือ ถ้าเราในฐานะเป็นคนทำประกันได้ฆ่าตัวตายโดยสมัครใจ ภายใน1ปี ตั้งแต่เริ่มมีผลคุ้มครองตามกรมธรรม์หรือตามการต่ออายุหรือวันที่บริษัทได้ให้เพิ่มจำนวนเงินเอาประกันภัย แบบนี้บริษัทจะไม่คุ้มครองค่ะ ส่วนเรื่องอื่นๆเราว่าไม่มีอะไรที่ต้องระวังนะเพราะดูตัวแทนประกันก็อธิบายอย่างดีเลยค่ะ

2020.12.15 6:48

Sakura🌸

สนใจเหมือนกันเลยค่ะ แล้วก็อยากรู้ว่าถ้าทำประกันนี้ต้องตรวจสุขภาพไหมคะ อยากจะทำให้ พ่อกับแม่ค่ะ เธอทั้งสองคนยังแข็งแรงอยู่นะคะไม่ค่อยเจ็บป่วยอะไร โรคประจำตัวก็มีบ้าง แต่ควบคุมดูแลสุขภาพได้ไม่ค่อยเข้าโรงพยาบาลเท่าไหร่แล้วทั้งสองคนก็ยังไม่เคยมีประกันชีวิตมาก่อน มีแค่ประกันสุขภาพเล็กๆน้อยๆ เราอยากทำประกันที่ให้ความมั่นใจมั่นคงมากกว่านี้ ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าทำประกันนี้ต้องตรวจสุขภาพไหมคะ?

2021.01.13 7:53

Halo

@โจดี้ อันนี้รายละเอียดสำคัญเลยนะคะ สักแต่ว่าจะทำอย่างเดียวนี่ๆม่น่าได้ เดี๋ยวจะเสียต่าเบี้ยประกันไปฟรีๆ เสียดายตังแย่ ไหนจะเสียเวลา เราหมายถึงระยะเวลาที่เสียไปกับการทำประกันนะคะเพราะว่า ความคุ้มครองที่เราทำไปมันก็ต้องใช้เวลาเป็นปีใช่ไหมล่ะคะ ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันไปแล้วเราไม่ได้ใช้ก็เท่ากับเราจะเสียค่าเบี้ยไปฟรีๆเลยจะเสียใจกว่านี้อีกถ้าเราไม่ได้อ่านรายละเอียดอย่างดี

2021.03.08 15:2

ปอนด์

สำหรับประกันแบบแผนนี้โครงการเมืองไทยวัยเก๋า ไม่มีอะไรต้องระวังนะ แต่ว่าเขาก็มีเงื่อนไขรายละเอียดเยอะที่จะต้องการเหมือนกัน ยังไงก็ต้องอ่านให้ครบถ้วนนะครับแล้วก็ทำความเข้าใจด้วยเพื่อที่จะได้เข้าใจตรงกันกับตัวแทนประกัน ขอประกันตัวนี้เขามีความคุ้มครองหลากหลายทั้งชีวิตแล้วก็ปกติเหตุเจ็บป่วยด้วย ก็ต้องดูผลประโยชน์ให้ดีๆนะครับว่าเงื่อนไขการรับเงินชดเชยในกรณีต่างๆเป็นยังไง

2021.06.09 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี