Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าทำประกันชีวิตของ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) แล้วต้องตรวจสุขภาพเหมือนอย่างอื่นไหม

สิ้นเดือนนี้ผมสนใจอยากทำประกันชีวิต โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ให้กับ พ่อครับ ตอนนี้พ่ออายุ 70ปีแล้วครับ แต่ร่างกายท่านแข็งแรงมากครับ ไม่ีปัญหาสุขภาพอะไรเลยครับ เป็นแค่ไข้หวัดเท่านั้นเองครับ คำถามคือ ถ้าผมซื้อประกันตัวนี้ ทางเมืองไทย ต้องให้พ่อไปตรวจสุขภาพเหมือนกับตัวอื่นๆของเขาไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

The Crown

ไม่ต้องครับ ไม่ต้อง ประกันสุขภาพสำหรับผู้สูงอายุอันนี้ดีมากเลยไม่ต้องพาคุณพ่อหรือคุณแม่ไปตรวจสุขภาพก่อนทำประกันครับไม่ต้องตอบคำถามสุขภาพด้วยซ้ำ ทำไปเถอะครับถ้าใครมีผู้สูงอายุที่บ้าน ผมว่ายังไงก็คุ้ม คุ้มตั้งแต่ในช่วงที่พวกท่านยังมีชีวิตอยู่แล้วยังรับประกันก็ช่วยเราในเรื่องค่าใช้จ่ายค่ารักษาพยาบาลต่างๆเมื่อเกิดขึ้นฉุกเฉินขึ้น

2020.11.06 12:37

โจดี้

ถึงไม่ต้องตรวจสุขภาพไม่ต้องตอบคำถาม แต่!!!ยังไงเราก็ต้องบอกกับคนรับทำประกันอยู่ดีนะคะว่าเราเป็นโรคอะไรรึป่าวถ้าเกิดเราไม่บอกนี่คนรับทำประกันเขามีสิทธิ์บอกเลิกสัญญาได้นะ แล้วไอคำพูดที่ว่า ไม่ต้องตรวจสุขภาพ ไม่ต้องตอบคำถาม นี่เป็นคำโฆษณาที่หลายคนก็มักหลงเชื่อนะแต่สุดท้ายท้ายสุดยังไงเราก็ต้องแจ้งกับคนรับทำประกันอยู่ดีอะค่ะ

2020.12.15 7:17

Sakura🌸

เจอแล้วคำตอบที่ต้องการกำลังอยากรู้อยู่พอดีเลยค่ะว่าประกันชีวิตเมืองไทยวัยเก๋าเนี่ยเราจะต้องตรวจสุขภาพหรือเปล่าถ้าจะซื้อประกันนี้ไม่ได้หมายถึงเราค่ะหมายถึงพ่อกับแม่ต้องตรวจสุขภาพหรือเปล่า ไม่ต้องตรวจก็ดีเหมือนกันนะคะประกันจะได้คุ้มครองความเสี่ยงของพ่อกับแม่เรื่องอื่นๆได้แต่โรคประจำตัวที่มีอยู่แล้วยังไงเราก็ต้องแจ้งทางประกันอยู่แล้วค่ะ

2021.01.13 7:56

Dako

@The Crown แต่ไม่ตรวจสุขภาพนี้อยากถามหน่อยค่ะคือหมายความว่าต่อให้คุณพ่อคุณแม่เราจะเป็นโรคอะไรมาก่อนแล้วก็ช่างถึงแม้ว่าโลกนั้นจะอยู่ในความคุ้มครองของประกันตัวนี้เราทำประกันภัยก็ยังได้รับความคุ้มครองอยู่หรอคะเพราะถ้าไม่ต้องตรวจสุขภาพเลยเท่ากับว่าเราก็ไม่จำเป็นต้องบอกด้วยใช่ไหมล่ะคะว่าทางเราป่วยเป็นโรคอะไรบ้างพอดียังสงสัยอยู่นะคะเพราะว่าผู้สูงอายุใครๆก็มีโรคประจำตัวกันอยู่แล้วใช่ไหมล่ะคะ

2021.03.08 15:3

ปอนด์

@Dako ก็เป็นคำถามที่น่าสนใจนะครับ เป็นเรื่องที่น่าสงสัย แต่ผมคิดว่าไม่มีใครตอบได้ดีเท่ากับคนที่ทำประกันนี้แล้ว แล้วก็ตัวแทนประกันนะ แต่ถ้าให้เดาๆไปมั่วๆ ก็คือ น่าจะเป็นแบบนี้ แบบไม่ต้องตรวจสุขภาพ ไม่ต้องตอบคำถามสุขภาพเลย แต่ถ้าเรามีประวัติการรักษาอยู่ ประกันจะรู้เองได้ เค้าเช็คได้ ก็อาจจะยกเว้นความคุ้มครองโรคนั้นอะไรประมาณนี้นะ เดามั่วไป

2021.06.09 15:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตแบบโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) เกี่ยวข้องยังไงกับ แบบ90/90 ของผู้สูงอายุ

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า ประกันชีวิตของโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ)เขามีโรคอะไรบ้างไหมที่ไม่คุ้มครอง

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต,ความป่วยไข้

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ถ้าเสียชีวิตจาก โควิด-19 ยังจะได้รับเงินชดเชยตามที่ระบุไว้ไหม

ประกันชีวิต

ถ้าคนที่มีโรคประจำตัวอยู่แล้ว สามารถทำประกันชีวิตโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ได้ไหมครับ

ประกันชีวิต

ซื้อประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ แต่ตอนนี้จ่ายไม่ได้แล้วเนื่องจากสภาพการเงินไม่ค่อยดี จะทำยังไงดี เสียดายที่ทำไป

All (ประกัน)

ประกันโครงการเมืองไทยวัยเก๋า คุ้มทั่วไทย (เพื่อผู้สูงอายุ) ไม่ได้ตรวจสุขภาพตอนที่ทำ แต่ถ้าทำไปแล้ว มีปัญหาสุขภาพ เป็นอะไรไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี