Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมกำลังคิดว่าจะซื้อประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ สัญญา15 ปี ให้กับทุกคนในบ้าน จะดีไหมครับ

กำลังคิดที่จะซื้อประกันชีวิต ให้กับทางบ้านครับ จะไปซื้อของเจ้าดังๆอย่าง AIA แบบเขาก็ไม่ไหวครับ ค่าเบี้ย แพงมาก ถึงจะได้ทุนประกันแพงๆก็ส่งไม่ไหวครับ เจอตัวนี้ครับ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ มี 3แบบให้เราเลือก ค่าเบี้ย ลองๆไล่ๆดูแล้ว ถ้า ซื้อครบทุกคนในบ้าน ปีหนึ่งบ้านผมถ้าจ่ายเบี้ย ไม่น่าจะเกิน2หมื่นบาท คิดว่าโอเคนะครับ หรือมีตัวอื่นที่พอๆกันไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มะเฟือง

ซื้อประกันให้คนในบ้าน พร้อมพร้อมกันและเป็นกรมธรรม์เดียวกันจากบริษัทเดียวกันผมว่าก็ดีเหมือนกันนะครับ เวลาจัดการเรื่องราวต่างๆ จะได้ไม่ต้องคอยหาข้อมูลหลายๆครั้ง จะบอกว่าประกันมั่นใจชัวร์น่าสนใจไหมจริงๆก็น่าสนใจครับ แต่ความคุ้มครองของเขาเป็นแค่ช่วงระยะเวลาหนึ่งเท่านั้นไม่ถือว่าเป็นประกันชีวิตระยะยาว ผมก็กำลังสองจิตสองใจอยู่เหมือนกันครับว่าจะเอายังไงดี

2020.11.11 6:53

เอม

ก็ต้องดีอยู่แล้วล่ะค่ะ เพราะว่าทุกคนจะได้มีการกระจายความเสี่ยง ถ้าอยู่วันใดวันหนึ่งชีวิตขึ้นมาคนที่อยู่ภายหลังจะได้รับผลประโยชน์ไปด้วย ไม่ได้แช่งนะคะ แต่ว่าเป็นการกระจายความเสี่ยงเพื่อที่จะช่วยให้การเสียชีวิต เกิดมีประโยชน์หรือผลประโยชน์ให้คนอื่นในครอบครัวได้รับเงินนั่นเอง ทุกวันนี้เราไม่รู้ว่ามีความเสี่ยงเยอะที่จะเกิดเรื่องแบบนี้ค่ะ

2020.12.02 16:33

ป๊อปอาย

มันก็ดีอยู่แล้วล่ะครับ ผมว่าใครๆก็อยากจะซื้อความคุ้มครองให้กับครอบครัวกันทั้งนั้นแต่อยู่ที่ว่าใครจะทำได้หรือทำไม่ได้ซึ่งผมก็มีความคิดเหมือนคนเหมือนกันนะเราก็ได้เริ่มวางแผนเอาไว้บ้างว่าอยากจะซื้อประกันชีวิตให้กับครอบครัวให้ครบทุกคนแต่ก็ไม่สะดวกเพราะสถานการณ์เศรษฐกิจตอนนี้ไม่ค่อยสู้ดีนักสงสัยคงต้องพับเก็บแผนการนี้เอาไว้ก่อน

2021.01.20 16:27

ช็อปเปอร์

@มะเฟือง คำว่ามีทั้งข้อดีและข้อเสียอย่างเช่นข้อดีไม่ต้องจำกรมธรรม์เยอะถ้าคนในบ้านป่วยก็ใช้หลักการเดียวกันในการรักษาแล้วก็อาจจะใช่คนเดียวกันที่ขายประกันให้ในการเครมแต่ข้อเสียก็คือคนเราไม่เหมือนกันความเสี่ยงน้อยเสี่ยงมากต่างกันถ้าเป็นวัยรุ่นอุบัติเหตุจะเสี่ยงเยอะถ้าเป็นคนแก่โรคร้ายอาจจะเสี่ยงเยอะความคิดว่าบริบทไม่เหมือนกันเลยต้องพิจารณาเป็นคนๆไปว่าจะซื้อประกันตัวไหนเหมาะ

2021.03.22 15:14

เพ็ญ

ซื้อประกันให้กับคนในบ้านรวมทั้งตัวคุณเองด้วยเป็นการวางแผนที่ดีค่ะ แต่ก็ขอแนะนำอย่างนึง แค่ขอแนะนำให้คิดไว้บ้าง ก็คือ หาคนนี้บ้างเนี่ยรายได้ไม่เท่ากัน ความเสี่ยงไม่เท่ากัน อายุก็ไม่เท่ากัน การที่เราจะซื้อประกันแบบแผนเดียวให้กับคนที่มีสถานการณ์ต่างกันแบบนี้ ดูให้ดีๆนะคะว่าเหมาะสมแล้วหรือเปล่า เพราะแต่ละคนก็อาจจะไม่เหมาะกับประกันแบบที่คุณกำลังสนใจก็ได้

2021.06.13 15:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ ถ้าสนใจอยากทำให้พ่อกับแม่ เป็นยังไง แล้วประกันเสริมด้วย คุ้มครองดีไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ที่บ้านคุยกันว่าอยากจะทำ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เอาไว้ให้หลานๆไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (การจ่ายภาษี)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ แบบ 15ปี เราอยากรู้ว่าประกันฉบับนี้เอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ เป็นทางเลือกสำหรับคนที่ไม่มีความรู้เรื่องประกันชีวิตไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกัน FWD ต้องไปตรวจสุขภาพเหมือนเจ้าอื่นๆไหม และ มีขั้นตอนการทำอย่างไรบ้างกับประกัน คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย ตัวนี้

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ทำไมประกันชีวิต ของ FWD ถึงไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในตลาดประกันชีวิต ทั้งๆที่เบี้ยประกันถูกกว่าบางเจ้าในตลาดบ้านเรา

คุ้มครอง คุ้มค่า คุ้มภัย (Value Protector) / เอฟดับบลิวดี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี