Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหาสิ่งดีๆให้กับชีวิต ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ตัวนี้ตอบโจทย์คนที่อยากได้การคุ้มครองดีๆอย่างผมไหม?

คนทีทำงาน อาชีพอิสระอย่างผม ก็อยากที่จะหาประกันชีวิตดีๆสักตัว อยากทำแล้วได้เงินปันผล ที่ค่อนข้างดีๆ แต่เข้าใจครับว่าถ้าอยากได้ดีๆ ก็ต้องซื้อประกันที่แพงๆครับ อันนี้ทำใจไว้แล้วละครับ เลยอยากถาม ว่า ประกันชีวิตอย่าง ของGen Life Plus 10 ได้ปันผลแถมได้เงินคืน แบบ 270% ไม่ทราบว่าถ้าผมทำมันจะเกินความสามารถอะไรไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฮ.นกฮูกนอนหลับ

ก็อยู่ที่ว่าคุณเลือกแผนประกันแบบไหน ซึ่งแผนประกันจะเป็นตัวกำหนด ทุนประกันที่ควรจะได้ ถ้าเลือกทุนประกัน ในจำนวนเงินที่ไม่มากจนเกินไปเทียบราคาก็จะไม่แพงมาก น่าจะจ่ายไหวนะ แล้วที่สำคัญเขามีเงินคืนให้ทุกปีด้วยนะ ส่วนเรื่องความคุ้มครองก็เพิ่มขึ้นเพิ่มขึ้นทุกๆปีถ้าเธอสัญญาครบ 20 ปีก็รับเงินคืนตั้ง 270% ขอเงินเอาประกันด้วยล่ะ

2020.11.21 13:41

แทน

จริงๆแล้วไม่ค่อยตอบโจทย์กับการซื้อให้ตัวเองเท่าไหร่หรอกนะคะ จะเป็นการตอบโจทย์สำหรับการซื้อให้คนที่เรารักหรือคนในครอบครัวอย่างเช่นพ่อแม่ค่ะ เพราะว่าเราสามารถที่จะเป็นคนจ่ายค่าเบี้ยประกันให้ท่านได้ แล้วเป็นการสะสมทรัพย์สมบัติเอาไว้ให้กับตัวเราเองในอนาคต ก็ว่าการลงทุนนี้สามารถทำได้ทั้งตัวเราเองและให้กับคนที่เรารัก

2020.12.12 12:9

เค้กโรล

ก็คงจะเหมาะกับคนที่ทำงานหาเลี้ยงครอบครัวหรือเป็นเสาหลักให้กับครอบครัวนะเพราะว่าเงินชดเชยในกรณีเสียชีวิตเนี่ยมันเยอะดี หายห่วงไม่ต้องกลัวครอบครัวลำบากถ้าเกิดเราเป็นอะไรไป แต่ก็ยังไม่ได้ศึกษาอย่างดีเท่าไหร่คงตอบอะไรไม่ได้มากนะคะโดยเฉพาะเรื่องของเบี้ยประกันไม่รู้ว่าแพงแค่ไหน แล้วเหมาะกับคนที่มีอาชีพอะไรบ้าง?

2021.01.28 17:52

ดาวนี่

@ เเทน ใช่ๆอันนี้ก็สำคัญเนาะการลงทุนที่เก็บไว้ให้คนที่เรารักอย่างเช่นลูกหลานหรือว่าวันที่ เป็นคนในครอบครัวของเราเพื่อจะมีเงินใช้เมื่อเราเสียชีวิตหรือว่าเจ็บป่วยกระทันหันหรือเมื่อเราอยู่ครบสัญญาอาจจะเป็นเงินที่เอาไว้ให้พวกเขาไปต่อยอดลงทุนในอนาคตก็ยังได้ก็เลยผมคิดว่าประกันตัวนี้ดีมากทั้งๆ ทางการประกันแล้วก็ทำการฝากเงินแล้วก็ยังมีการลดหย่อนภาษีเพิ่มมาด้วยรู้สึกว่าจะคบมากๆนะครับ

2021.03.29 16:47

SO

เป็นประกันที่เอาไว้สร้างมรดกให้ลูกหลานอะไรแบบนั้นเหรอครับ? งั้นคงไม่ใช่ทางของผม ผมยังไม่มีลูกหลาน ยังไม่มีเมีย ก็เลยยังไม่ได้คิดเรื่องนี้ ยังคิดเก็บเงินก้อนให้ตัวเองเท่านั้น แต่ประกันนี้ไม่ใช่ไม่ดีนะ ผมว่าในอนาคตไม่แน่ถ้าผมมีคนให้ห่วงผมก็จะเลือกประกันตัวนี้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ยังไม่มีใครให้ห่วง ห่วงตัวเองอยู่คร้าบบบ

2021.06.20 12:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี