Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เรื่องของการลดหย่อนภาษี คิดยังไง บ้างกับ ประกันชีวิตของ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10 นำมาลดหย่อนเป็นไงบ้าง??

นึกถึงภาษีแล้วปวดหัวครับ เลยอยากหาอะไรมาช่วยลดหย่อนภาษีบ้างเอาแบบที่มีประโยชน์กับตัวเราด้วยเลยนึกถึงการทำประกันชีวิต ปกติใช้ลดหย่อนภาษีได้ทั้งประกันชีวิตและประกันสุขภาพสองอย่างเลยหรือว่าได้แค่อย่างใดอย่างหนึ่งเท่านั้น พอดีว่าเราสนใจประกันชีวิต ของประกันชีวิตของ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10 แบบ 10ปีแล้วจะซื้อประกันเสริมเข้าไปด้วย เราอยากรู้ว่าเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและลดหย่อนได้ประมาณเท่าไหร่?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tom and Jerry

ในเงื่อนไข คือเขาบอกว่าลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 100000 บาทต่อปี ก็เป็นจำนวนที่เพราะๆกับประกันชีวิตระยะยาวหรือพระจันทร์ที่มีเพียงประกันแพงกว่านี้ส่วนมากก็มีเงื่อนไขลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 100,000 บาทเหมือนกัน ก็อยากเรียกว่าประกันนี้ มีผลประโยชน์เรื่องการลดหย่อนภาษี ที่เต็มเม็ดเต็มเหนี่ยว ใจคนที่ต้องจ่ายภาษีเยอะๆเหมือนกันนะ

2020.11.21 14:8

บอย

สามารถช่วยเราในการลดหย่อนภาษีได้ถึง 10 ปีเลยนะครับสำหรับพนักงานเงินเดือน และกำลังคิดวิธีหาช่องทางที่จะได้รับการคุ้มครองประกันชีวิต และยังได้รับการช่วยในการลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีต่างหาก แนะนำเลยนะครับว่าทำไว้เถิดสามารถเป็นการเก็บเงินเอาไว้ในอนาคต เป็นเงินก้อนสำหรับตัวเองในวัยเกษียณก็ได้ จะได้เอาลงทุนอย่างอื่นได้ในอนาคต

2020.12.13 14:15

UK90

เรื่องลดหย่อนภาษีก็เท่ากับประกันชีวิตอื่นๆเลยครับ ตามจำนวนที่ความคิดเห็นก่อนหน้านี้บอกไปแล้วเลย ก็คือถ้าซื้อประกันชีวิตตัวนี้คุณจะได้รับสิทธิ์ลดหย่อนภาษีแน่นอน แต่คนที่จะใช้สิทธิ์นี้ก็ต้องใช้ให้ถูกเวลาด้วยนะครับ ห้ามเลยเวลาที่เขากำหนดในการยื่นพอลดหย่อนภาษีล่ะไม่งั้นจะโดนปรับได้ คุ้มไม่คุ้มอยู่ที่ความต้องการของคุณนะ

2021.01.29 14:26

ปีนัง

@บอย ขอลดหย่อนภาษีได้ถึง 10 ปีแต่ว่าสำหรับพนักงานเงินเดือนเท่านั้นหรอคะอย่างเช่นถ้าคนที่ทำธุรกิจส่วนตัวสามารถเอาค่าเบี้ยประกันที่จ่ายให้กับประกันเจนไลฟ์ตัวนี้ได้ไหมคะอย่างเช่นถ้าเรามีธุรกิจส่วนตัวอยากจะเอาเงินค่าเบี้ยประกันตรงนี้ไปยื่นกับกรมสรรพากรเพื่อขอลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีเพราะส่วนใหญ่ที่ได้ยินมามีแต่คนบอกว่าพนักงานประจำจะใช้แต่ถ้าคนที่มีธุรกิจส่วนตัวอยู่ได้หรือเปล่า

2021.03.29 16:51

Higth_Way

@ปีนัง ไม่ใช่แค่พนักงานประจำครับ จริงๆแล้วสิทธิ์ลดหย่อนภาษีเหมาะกับคนที่ทำธุรกิจมากกว่า เขาคนที่เป็นแค่พนักงานประจำหรือลูกจ้าง ส่วนมากไม่ค่อยจะต้องเสียภาษีหรอกครับนอกจากว่าเขาน่ะทำงานตำแหน่งสูงๆนี่เงินเดือนเยอะจริงๆ ก็เลยอยากบอกคุณว่าถ้าคุณทำธุรกิจแล้วต้องเสียภาษีประกันตัวนี้ช่วยคุณให้ใช้สิทธิ์ลดหย่อนภาษีได้ครับ

2021.06.22 8:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี