Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบคะว่าถ้าหนูเรียนจบแล้วมีงานทำประกันชีวิตอันแรกที่หนูควรทำควรเป็นประกันชีวิตแบบไหนดีที่สุดคะ?

หนูยังเรียนอยู่อีก2ปีก็จบแล้วคะและตอนนี้ยังไม่ได้ทำงานอะไรนะคะ หนูเจอโฆษณาประกันชีวิต GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) แบบกำหนดระยะเวลา 8 ปี บอกเลยว่าหนูไม่ค่อยรู้เรื่องการทำประกันชีวิตหรอกค่ะ แต่ถ้าทำงานแล้วมีเงินเดือนเป็นของตัวเองเมื่อไหร่จะทำประกันชีวิตไว้ค่ะ ตอนนี้หนูอยากรู้ก่อนว่า ประกันฉบับนี้มีรูปแบบการให้ความคุ้มครองอย่างไรและเหมาะกับใครบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Volum

ประกันบำนาญของเจนเนอราลี่ตัวนี้ที่ว่าชำระเบี้ย 8 ปีก็น่าสนใจนะครับแต่ถ้าน้องพึ่งจะเริ่มทำงานหลังจากเรียนจบก็ไม่ไม่แน่ใจว่าจะจ่ายเบี้ยไหวหรือเปล่า ก็ต้องดูว่าน้องได้เงินเดือนเท่าไหร่แล้วอาจจะเลือกจ่ายเบี้ยเป็นงวดรายเดือน ก็อาจจะไหวอยู่นะครับ แต่ไม่ต้องรอให้เรียนจบก็ได้ประกันชีวิตสำหรับนักศึกษาก็มีนะ ทำไว้ก่อนดีไหม วัยรุ่นก็เสี่ยงเยอะนะ

2020.11.24 16:18

จิ๋ว

แนะนำเป็นประกันชีวิตที่ให้การคุ้มครองที่จะได้รับผลตอบแทน เมื่อครบกำหนดสัญญาดีกว่าค่ะ เพราะบางคนเลือกประกันชีวิตที่จ่ายแล้วหมดไป แต่เราสามารถเลือกประกันชีวิตที่เป็นการสะสมทรัพย์เพื่ออนาคตได้ ยิ่งอายุน้อยๆตอนนี้ก็จะได้รับผลตอบแทนในอนาคตเมื่อตอนที่จะต้อง ทำงานหรือทำการลงทุนไปต่อในชีวิตได้นะคะ จะได้มีเงินลงทุนในอนาคตด้วย

2020.12.20 15:40

Wanna_one

ถ้าเพิ่งเรียนจบ แล้วก็เริ่มมีงานทำ ประกันชีวิตก็อาจจะเริ่มต้นวางแผนที่จะทำก่อนก็ได้ แต่ถ้าจะซื้อประกันชีวิตเลยก็อาจจะยังไม่ค่อยพร้อมมั้ง เพราะเบี้ยประกันชีวิตค่อนข้างแพงกว่าประกันอื่นๆนะ ต้องใช้เวลาวางแผนเรื่องรายได้และค่าใช้จ่ายสักพักเลยล่ะ ใช้เวลาเก็บข้อมูลก่อนก็ได้นะไม่ต้องรีบ แต่ที่ต้องทำก่อนเลยก็พวกประกันอุบัติเหตุกับสุขภาพ

2021.01.31 13:39

คิงส์

ก็ขึ้นอยู่กับตัวจขกทเลยครับว่าอยากจะได้ความคุ้มครองในเรื่องอะไร เช่น สุขภาพ หรือเงินออม หรือ อุบัติเหตุและความคุ้มครองชีวิต จขกทต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อนครับถึงค่อยมาเลือกแผนประกัน แล้วการเลือกแผนประกันก็ยังคงต้องดูหลายๆที่เพื่อเปรียบเทียบเกี่ยวกับวงเงิน ความคุ้มครอง และค่าเบี้ยประกันที่เราต้องการด้วย เน้นว่าควรจะเลือกที่เหมาะกับตัวเราและกำลังของเราด้วยครับ

2021.03.04 13:26

N'pink

ที่จริงประกัน Gen bumnan 8 ตัวนี้ที่จขกทสนใจ ก็ไม่ใช่ว่าจะเหมาะสำหรับคนที่อายุมากเท่านั้นนะถึงแม้ว่าผลประโยชน์จะเกี่ยวข้องกับในช่วงวัยเกษียณ คนอายุน้อยที่วางแผนตั้งแต่เนิ่นๆก็เหมาะที่จะซื้อประกันนี้ได้ แต่ถ้าจขกท. จะซื้อประกันตัวนี้แล้วก็จะ ถือว่าเป็นประกันชีวิตตลอดชีพเหมือนกันนะ ก็คือจะเปลี่ยนยากนอกเสียจากว่าจะเวนคืน ลองศึกษาดูก่อนนะหรือว่ายังไงลองศึกษาพวกประกันสะสมทรัพย์ระยะสั้นก่อนก็ได้

2021.06.27 16:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

เพื่อนผมเผลอไปทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม ) ทำได้ปีเดียวเลิก เป็นกันบ้างไหม์

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การเกษียณก่อนกำหนด,All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของแม่ใกล้จะครบอายุที่จะได้บำนาญแล้ว ไม่ทราบต้องแจ้งอะไรไหม แล้วได้ ประมาณเท่าไร?จ่ายให้ทุกๆเดือนไหม?

GenBumNan 8 (แผนชีวิตดี มีเงินออมมั่นคง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

วางแผนว่าจะทำ ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ทำพร้อมกันสองคน ค่าเบี่ยจะประมาณเท่าไร?

All (ประกัน)

ตอนนี้คิดว่าอยากจ่ายเบี้ยประกัน รวมแล้ว2แสน จะได้เงินยำนาญยังไง เท่าไร เขาจ่ายให้แบบไหน รายเดือนหรือรายปี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) ถ้าต้องการสมัคร สมัครที่ไหนดีที่สุด เพราะเดียวนี้คนขายประกันปลอมมีเยอะ

ประกันชีวิต

ผมเลือกที่จะ ทำ ประกันชีวิตของ GenProCash 6 (แผนเงินออมระยะสั้นสุดคุ้ม) แล้วคุณละครับคิดว่าประกันตัวไหนเหมาะกับคุณ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี