Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) สำหรับพ่อผมที่อายุ 60ปี ไม่ทราบตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ?

ขอรบกวนสอบถามพี่ๆสักนิดหน่อยนะครับตอนนี้ที่บ้านกำลัง ตกลงกันอยู่ครับว่าจะเอาประกันชีิตตัวให้ให้กับพ่อดีครับ ต้องเล่าก่อนครับว่า ตอนนี้พ่ออายุ60ครับ ปัญหาเรื่องสุขภาพที่เชคล่าสุดของพ่อไม่มีอะไรครับทุกอย่างปกติดีครับ ไม่ทราบว่าพอจะแนะนำได้ไหมครับว่าประกันชีวิตแบบไหนเหมาะกับพ่อที่สุดครับ อ่อ ลืมมบอกครับ ขอที่ไม่ค่อยแพงนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วันศุกร์

เรื่องของการตรวจสุขภาพก่อนทำประกันตัวนี้ไม่ต้องกังวลค่ะดูเหมือนว่าเขาจะไม่ได้เข้มงวดเรื่องนี้สักเท่าไหร่ แต่พ่อคุณอายุ 60 แล้วก็คือหมดสิทธิ์ทำประกันตัวนี้แล้วนะคะเพื่อนไขของเขาคือผู้เอาประกันต้องอายุไม่เกิน 45 ปีค่ะ เสียใจด้วยที่เจอประกันถูกใจแต่ทำไม่ได้คงต้องหาแบบแผนประกันอื่นแล้วล่ะ ของเจนเนอราลี่ก็มีนะคะประกันของผู้สูงอายุ

2020.11.25 16:28

พลอย

ใช่แล้วค่ะอายุตั้ง 60 ปีแล้วไม่สามารถที่จะหมดสิทธิ์หรือทำประกันชีวิตตัวนี้ได้หรอกค่ะ แนะนำว่าให้ทำให้ตัวเองดีกว่านะคะถ้าอายุไม่ถึง 15 ปีอย่างที่ข้างบนบอก ระยะเวลาการได้รับผลประโยชน์ค่อนข้างที่จะยาวนาน ก็เลยแนะนำสำหรับคนที่มีอายุน้อยกว่านี้ที่จะทำประกันชีวิตนี้ แล้วอย่าลืมที่จะดูเกี่ยวกับการผ่อนชำระเบี้ยประกันว่าจะทำได้ไหมนะค่ะแพงอยู่เหมือนกัน

2020.12.22 15:41

ทัดสินทร์

อายุเยอะแบบนี้ ไม่ลองดูประกันชีวิตของผู้สูงอายุดูละครับ เพราะว่าอายุเยอะประมาณนี้แล้ว ประกันชีวิตคงต้องเลือกแบบเจาะจงแล้วครับ ถึงแม้จะเป็นของเจ้าอื่นที่ไม่ใช่ของเจน ถ้าสามารถทำได้ ค่าเบี้ยประกันผมก็ว่าน่าจะแพงเอานะครับ ถ้าซื้อแบบที่เจาะจงไปเลย ราคาเบี้ยไม่น่าจะสูงมากนะครับ แล้วก็ซื้อประกันสุขให้ท่านด้วยก็จะดีมากครับ

2021.01.05 13:57

Pekko

เเนะนำของบริษัทไทยประกันชีวิตนะคะ มีประกันสำหรับผู้สูงอายุให้เลือกหลายหลายแบบเลย ไม่ว่าจะเป็นประกันสุขภาพ ประกันชีวิต ประกันอุบัติ มีเยอะมาก คุณต้องไปสอบถามดู เพราะเราเคยหาข้อมูลที่จะทำให้พ่อแม่เหมือนกัน ประกันบางตัวไม่ต้องตรวจสุขภาพด้วยนะคะ แต่เราไม่สามารถที่จะบอกคุณได้นะคะว่าคุณเหมาะกับตัวไหน ต้องลองไปหาข้อมูลดูเอาเองนะคะ

2021.03.06 13:19

ดาวเนปจูน

@Pekko ก็ดีค่ะประกันสำหรับผู้สูงอายุของไทยประกันชีวิตมีให้เลือกเยอะจริงๆด้วย เมื่อก่อนเราก็เข้าไปหาข้อมูลให้แม่เหมือนกันนะเกี่ยวกับประกันสำหรับผู้สูงอายุของไทยประกันชีวิต แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ซื้อของเขา แต่มาซื้อของเมืองไทยประกันชีวิตแทน ที่ชื่อโครงการเมืองไทยวัยเก๋านะเราว่ามันเหมาะกับผู้สูงอายุมากๆก็ขอแนะนำอีกตัวนึงนะคะ

2021.06.28 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ถ้าซื้อเยอะๆแล้วคนในบ้านอายุเกิน1คน สามารถทำให้ได้ไหม?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากซื้อประกันชีวิตที่เบี้ยไม่แรงมาก ไม่ทราบว่า ประกันชีวิตตัวนี้เป็นยังไงบ้าง ทำไมถึงรับคนที่อายุสูงสุดแค่45ปีครับ?

GenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี),เงินบำนาญ,All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ตัวนี้ถ้าปีหน้าทำให้ที่บ้านจะได้ลดหย่อนภาษีประมาณเท่าไร?

ประกันชีวิต

คุณคิดว่าเป็นเรื่องยุติธรรมหรือไม่ ที่บริษัทประกันต่างๆ มาตั้งข้อแม้ว่าต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนถึงสามารถทำประกันของเขาได้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ช่วงอายุ ประมาณ 40ปี ถ้าอยากทำ ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) ไม่ทราบว่าเป็นการวางแผนที่ดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (เกษียณอายุ),All (วางแผนเกษียณอายุ)

ประกันของGenBumNan 10 (แผนชีวิตดี มีสุขหลังเกษียณ) อายุสูงสุดเท่าไรถึงสามารถทำประกันตัวนี้ได้ ถ้า ทำได้เบี้ยประกันเท่าไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี