Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ที่จ่ายเบี้ยประกัน ปีละ7พันกว่าบาท สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้เท่าไรเหรอครับ?

นี่จะครบปีแล้วเหรอเนี๊ยะแสดงว่าถึงเวลาต้องเสียเงินแล้วสิ ปีนี้ใครโดนภาษีคนละเท่าไรเหรอครับ ได้ข่าวว่าที่อยู่อาศัยปีหน้าก็ขึ้นด้วยใช่ไหมครับ เอางี้ดีกว่าครับผมอยากทราบครับว่า ประกันชีวิตอย่างของ ไทยประกันชีวิต ที่จ่ายเบี้ยประกัน ปีละ7พันกว่าบาท ถ้ารวมประกันเสริมแล้วตก 15,000 บาทครับ ถ้าทำแล้ว เราสามารถนำไปลดหย่อนได้ประมาณกี่ %ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปิงปอง

ผมสนใจแผนรายการนี้มาสักพักแล้วแต่ผมก็เพิ่งจะมาดูนะครับว่าแถมประกันทรัพย์ปันผล 85/10 ของไทยประกันชีวิตตัวนี้เขามีเบี้ยประกันที่ค่อนข้างถูกนะปีละ 7,000 บาท และสิทธิประโยชน์หรือผลประโยชน์เขาก็มีเงินปันผลคืนทุกปีปีละประมาณ 1 เปอร์เซ็นต์ของเงินทุนประกันถ้าผมจำไม่ผิดนะ กำลังหาประกันชีวิตที่มีเงินคืนทุกปีอยู่เลยตัวนี้น่าจะดีอย่างน้อยเบี้ยประกันต่อปีก็ไม่ถึงหมื่น

2020.11.27 15:39

กิ่ง

น่ากินเหมือนกันนะคะสำหรับใครที่เป็นพนักงานประจำและหาวิธี ที่จะได้รับการลดหย่อนภาษีจากการทำประกันภัยด้วย แต่ดูเหมือนว่าเนื่องจากราคาของเบี้ยประกันของกรมธรรม์นี้ไม่แพงมาก ไม่ถึงหมื่นก็เลยไม่สามารถที่จะใช้ในการลดหย่อนภาษีได้ แต่อย่างน้อยก็เป็นการลงทุนเพื่อที่จะได้รับผลตอบแทนในอนาคตเป็นเงินก้อนมาลงทุนนะคะ

2020.12.26 16:35

ธัญญารัตน์

เบี้ยประกันชีวิต ไม่ถึง หมื่น ก็สามารถขอลดหย่อนภาษีได้คะ แต่ที่คนไม่เอาไปลดหย่อนเพราะว่ามันได้ไม่มากคะ เท่าที่เราทราบมาประกันชีวิตทุกตัวสามารถขอลดหย่อนได้ 15% ของเบี้ยประกันชีวิตที่เราจ่ายไปคะ ปีนี้ลดหย่อนอะไรที่สามารถลดหย่อนได้ เราว่าขอๆไปเถอะคะ ถือว่าเป็นการลดค่าใช้จ่ายของเราคะ ว่าแต่ประกันของคุณเบี้ยถูกมากเลยนะคะ

2021.01.07 14:27

Lila

มันอยู่ในเงื่อนไขที่เราทำประกันตัวนั้นๆไม่ใช่หรอคะจขกท ว่าสามารถลดได้ไม่เกินกี่แสน กี่หมืน ??? อีกอย่างจะลดภาษีได้มากหรือน้อยขึ้นอยู่กับเบี้ยที่เราจ่ายอันนี้เราคงไม่สามารถคำนวณให้จขกทได้ คงต้องไปถามตัวแทนที่คุณทำอยู่จะดีกว่านะคะ เพราะเค้าน่าจะรู้รายละเอียดได้ดีกว่า ยังงัยลองดูนะคะอย่ามานั่งถามในนี้เลยค่ะ เพราะคำนวณไปก็ไม่รู้ว่าจะถูกรึเปล่า...

2021.03.10 8:49

ฤดูหนาว

มีข้อสงสัยนิดนึงครับ คนที่จะต้องจ่ายภาษีพวกคุณได้เงินเดือนหรือรายได้ปีละเท่าไหร่ครับ ประมาณจำนวนมาให้ผมก็ได้ผมแค่อยากรู้ เพราะผมเองก็เป็นคนนึงที่ไม่ได้เสียภาษีเวลาเลือกทำประกันก็ไม่ได้สนใจ สิทธิ์ลดหย่อนภาษีอะไรเท่าไหร่ อยากจะรู้มากขึ้นครับ แต่เป็นคนขี้เกียจอ่านขี้เกียจหาข้อมูลขึ้นมาตอบสั้นๆได้ไหมครับ

2021.06.30 17:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี