Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ถ้ าต้องการนำไปขอลดหย่อนภาษีประจำปี สามรถได้รับการลดหย่อนประมาณเท่าไร

คือที่บ้านเราทำธุรกิจครอบครัว แล้วก็ได้ผลประกอบการค่อนข้างมากเลย แต่ปัญหาที่ตามมาคือทุกสิ้นปีเราต้องเสียภาษีค่อนข้างแพงมากเลย เราเลยคุยกับเพื่อนๆว่าทำยังไงบ้างเพื่อที่ภาษีของเราจะน้อยลง เพื่อนๆที่เคยเจอแบบเราเขาแนะนำให้ทำประกันชีวิตให้พ่อหรือแม่ก็ได้ เราก็ว่าน่าสนดีนะ แล้วอย่าง ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ถ้าเราทำจะได้ลดหย่อนประมาณเท่าไร

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลีลาวดี

ส่วนมากเบี้ยประกันชีวิตไม่ว่าจะจ่ายแพงหรือจ่ายถูกมากแค่ไหน ถ้าสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ กำลังจะนำไปลดหย่อนภาษีได้ไม่เกิน 100000 บาทต่อปีคิดว่าประกันตัวนี้ก็น่าจะเหมือนกันนะคะอันนี้ตอบไม่ได้หาข้อมูลมาก่อนเลยตอบตามความเข้าใจเราก็เดาล้วนๆแต่คิดว่าน่าจะเป็นแบบนั้น แต่ก็ไม่แน่นะเพราะว่าเบี้ยประกันตัวนี้นะ ถือว่า ไม่ได้แพงมาก

2020.11.27 15:57

กอล์ฟ

ดูเหมือนว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่เป็นพนักงานเงินเดือนนะครับ คือว่าสามารถนำเบี้ยประกันภัยไปช่วยในการลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปี นี่เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ทำไมต้องมีการลงทุนกับประกันภัยนี้ ถ้ายิ่งมีเงินเดือนเยอะก็ต้องเสียภาษีเยอะไปด้วย ก็เลยแนะนำครับว่าให้ไปหาประกันภัยมาช่วยในการลดหย่อนภาษีเป็นอันดีที่สุด

2020.12.27 16:33

ดำรงค์

เรื่องนี้หลายคนถามกันเยอะมากเลยนะครับ คิดว่าตอนนี้ใกล้ถึงเวลาแล้วใช่ไหมครับ ขอถามก่อนได้ไหมครับ ว่าปีหนึ่งคุณต้องจ่ายเบี้ยประกันตัวนี้ต่อปีเท่าไรครับ เพราะว่าจะขอลดหย่อนได้เท่าไรนั้น ต้องรู้เรื่องยอดที่จ่ายก่อนครับ เพราะว่าถ้าเบี้ยประกันไม่ถึงหมื่นบาท ก็ขอลดหย่อนได้ไม่กี่พันบาทหลอกครับ เท่าที่ทราบน่าจะได้15% นะครับ

2021.01.08 14:33

พิงค์กี้

เราได้ไปหาข้อมูลของประกันตันี้มาสามารถใช้ลดภาษีได้ประมาณ 100,000 บาทค่ะ อยากสอบถามคนที่เคยใช้ประกันตัวนี้หน่อยนะคะว่าประกันตัวนี้เป็นงัยบ้าง??? ต้องจ่ายค่าเบี้ยต่อปีเท่าไหร่ (ถ้าเราอายุใกล้จะสามสิบปีแล้ว) เพิ่งคิดจะมาทำประกันชีวิตค่ะ อยากจะมีเงินออมไว้ใช้กันกับเค้าบ้างเลยกำลังหาข้อมูลอยู่ว่าตัวไหนดีไม่ดียังงัย...

2021.03.11 4:17

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตของไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 จากที่จ่ายเบี้ยเป็นรายมาขอจ่ายเป็นรายเดือนแทนได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 สามารถทำให้เด็กๆได้ไหม? เพราะสนใจเรื่องเงินปันผลที่ให้คืนปีละ 1พันบาท

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ขอรบกวนสอบถามเกี่ยวกับค่าใช้จ่าย ในการซื้อประกันชีวิตแล้วก็ประกันสุขภาพคะ ว่าซื้อพร้อมกันต้องจ่ายประมาณเท่าไรคะ

ประกันชีวิต

ช่วยด้วยครับ หาทางออกให้ด้วย จ่ายเบี้ยประกัน มา4ปีแล้วตอนนี้ส่งไหมไหว เอาไงดีครับจะเวนคืนประกันเลยดีไหม?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

เปรียบเทียบ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 กับของ FWD Family Protect & Care ตัวไหนดีกว่ากัน

ประกันชีวิต

ถ้าซื้อกรมธรรม์ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 1 ตัวนี้ไม่ทราบว่าต้องเชคสุขภาพไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี