Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปกติถ้าเราซื้อ ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไปลดหย่อนภาษีประจำปีได้ใช่ไหมครับ?

หลายคนบอกว่าประกันชีวิต สามารถเอาไว้ลดหย่อนภาษีประจำปีได้ ผมองก็ต้องเสียภาษีเงินได้ปีหนึ่งก็เยอะอยู่ครับ เลยคิดว่าถ้าทำประกันชีวิตแล้วสามารถเอามาลดหย่อนภาษีประจำปีได้ก็ดีไปเลยสิครับ ผมไปเจอ ประกันชีวิตไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 บอกว่าเอาไว้ลดหย่อนได้ด้วย แต่ไม่ทราบว่าได้เท่าไรกันแน่ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เอลลี่

จะบอกว่าประกันตัวนี้เอาเบี้ยไปลดหย่อนภาษีได้ไหม ก็ตอบว่าได้นะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าสามารถลดหย่อนภาษีต่อปีได้สูงสุดกี่บาท เอาจริงแล้วเนี่ยประกันแผนเนี่ยก็ไม่ได้มีเบี้ยประกันที่แพงมากถ้าเทียบกับประกันชีวิตอื่นที่มีเบี้ยแพงกว่านี้ เพิ่งเคยไปอ่านมาว่าประกันชีวิตที่เบี้ยแพงมากอ่ะก็ยังลดหย่อนภาษีได้สูงสุด 1 แสนบาทต่อปีเอง

2020.11.27 16:15

บูณ

ต้องได้สิครับเพราะว่าเบี้ยประกันภัยที่จ่ายในแต่ละปีก็ไม่ใช่ถูกๆ ก็ลองเปรียบเทียบจากราคาเบี้ยประกันภัยที่จ่ายปีละเป็นหมื่นแบบนี้ น่าจะสามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ปีละไม่เกิน 100,000 บาท ดีแล้วนะครับที่ถามเพื่อจะเป็นประโยชน์สำหรับคนที่ทำงานเป็นพนักงานเงินเดือน เป็นประโยชน์ในการลงทุนและยังได้รับการลดหย่อนภาษีด้วยครับ

2020.12.28 15:52

วิรัตน์

ได้ครับ ได้ทั้งของเราเอง หรือว่าของ พ่อแม่เราครับ เพียงแค่มีหลักฐานการซื้อประกันชีวิตครับ หลักฐานี่ว่า ขอจากตัวแทนประกันของเราเลยครับ ส่วนที่หลายคนสงสัยว่า จะขอลดหย่อนได้ประมาณเท่าไร ส่วนใหญ๋แล้ว เราจะได้ ประมาณ 15% ของค่าเบี้ยประกันชีวิตที่เราจ่ายไปครับ แต่เขาก็มีกำหนดแบบที่เพื่อนๆบอกครับ ได้สูงสุด 1แสนบาท

2021.01.08 14:32

ออมสิน

เสริมจากคุณวิรัตน์อีกนิดนึงคือ ถ้าจขกทถามว่าต้องจ่ายค่าเบี้ยเท่าไหร่ตรงนี้คงฟังธงไม่ได้หรอกครับเพราะว่าการจะเอาไปหักภาษีต้องดูรายได้ทั้งหมดของจขกทแล้วถึงจะคำนวณได้ว่าหักได้กี่% ก็อย่างที่เค้าบอกหักได้ไม่เกินแสนแต่ก็ไม่ใช่ทุกคนจะหักเท่ากัน ผมเจอมาหลายคนแล้วที่ถามแบบนี้....แต่คงตอบให้ไม่ได้เพราะไม่ใช่ตัวแทน

2021.03.12 7:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี