Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ตัวนี้ อยากทราบว่า พ่ออายุ 55ปี ทำตัวนี้ให้จะดีไหมครับ ?

ตอนนี้พ่อผม อายุ 55ปีแล้วครับ ตอนนี้ให้อยู่กับบ้านเลี้ยงหลานครับ ไม่อยากให้ต้องไปทำงานหนักๆครับ วางแผนว่า ถ้าธุรกิจถึงยอดอยากจะทำประกันชีวิตให้กับพ่อเป็นของขวัญนะครับ แล้วก็ยังเอามาลดหย่อนภาษีประจำปีได้ด้วย สนใจอยากทำไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ตัวนี้จะโอเคไหมครับ หรือมีตัวอื่นแนะนำไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เอลลี่

ที่จริงเงินคืนทุกปีจากประกันชีวิตตัวนี้ก็ไม่ได้เยอะมากเลยนะคะ ก็ขึ้นอยู่ว่าทำแผนไหน บางแผนก็ได้เงินแค่ 1,000 บาทเองต่อปี ถ้าจะเอาไว้ใช้จ่ายปีละ 1,000 บาทคงไม่พอมั้งคะ งั้นถ้าคุณพ่อ อายุ 55 น่าจะวางแผนสำหรับช่วงเกษียณได้แล้ว และในช่วงเกษียณที่ไม่มีรายได้แล้วน่ะน่าจะหาประกันชีวิตที่มีเงินคืนให้เยอะกว่านี้หน่อยนะ

2020.11.27 16:17

อ๋อย

อายุ 55 ปีน่าจะทำได้อยู่นะคะ ถ้าเปรียบเทียบกับระยะเวลาที่จะได้รับเงินเอาประกันคืนทั้งหมด ก็ถือว่าคนที่เป็นลูกน่าจะทำให้พ่อแม่เอาไว้เพราะผลตอบแทนที่จะได้รับ ก็กลับมาคืนสู่ครอบครัวหรือถ้าพ่อแม่เสียชีวิตก่อนก็เป็นประโยชน์สำหรับเราที่จะได้รับเงินเดือนมรดก ถึงแม้ว่าจะเสียค่าเบี้ยประกันภัยในปีช่วงแรกๆก็ทำใจผ่อนชำระไปเถอะค่ะ

2020.12.28 15:53

วิรัตน์

ทำได้ครับ แต่ อาจจะไม่เหมาะสมเท่าไรครับ เพราะว่ายิ่งอายุมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิตก็จะมากตามไปด้วยครับ เพราะว่าเขาคิดว่ามีความเสี่ยงมากกว่าคนอายุที่น้อยๆครับ ดังนั้นถ้าคุณสู้เรื่องเบี้ยประกันไหวก็ทำได้ครับ แต่ถ้าดูว่าหนักไป ก็หันไปซื้อประกันชีวิต ของ ผู้อวุโส จะคุ้มมากกว่าครับ เพราะเป็นประกันที่เจาะจงครับ

2021.01.08 14:32

ต.เต่า

เราเห็นด้วยกับคุณวิรัตน์เลยค่ะ ถ้าจขกทจะทำให้เป็นของขวัญของคุณพ่อแนะนำเป็นตัวที่คุณวิรัตน์แนะนำไปก็ดีหรือไม่ก็อาจจะทำเป็นพวกประกันสุขภาพก็ดีเหมือนกันนะคะ เพราะว่าเดี๋ยวนี้ค่ารักษาพยาบาลค่อนข้างแพง ถ้าทำประกันสุขภาพไว้ก็จะช่วยให้อุ่นใจเรื่องค่าใช้จ่ายได้ และอีกอย่างก็สามารถเอาไปลดหย่อนภาษีได้ด้วยเหมือนกันนะคะ

2021.03.12 13:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี