Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากกู้เงินจากกรมธรรม์ประกันชีวิต เอามาใช้ตอนนี้ ไมม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหมครับ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ?

ขอถามเกี่ยวกับการกู้เงินจากกองทุนประกันครับ อย่างที่ผมทำไว้คือ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ถ้าช่วงนี้เราต้องการเงินออกมาใช้บ้างได้ไหม เหมือนเคยได้ยินมาว่าประกันชีวิตบางเจ้าเขามีปล่อยเงินกู้ดอกเบี้ยต่ำให้กับคนที่ซื้อประกันชีวิตด้วย ไม่ทราบว่าถ้าต้องการกู้เงินจะต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ แล้วได้ประมาณเท่าไรครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แว่นแดง

ทำไมผมเห็นหลายคนชอบถามเกี่ยวกับการกู้เงินจากประกันครับ คือผมก็รู้แหละนะว่ามันพอที่จะทำได้ ถ้าผมไม่รู้ขั้นตอนหรือเงื่อนไขจริงๆ อยากจะรู้เหมือนกันครับว่า ถ้าทำได้เนี่ยจะต้องดำเนินการยังไงบ้างคือหมายถึงว่าเราจะต้องจ่ายเบี้ยประกันไปซักประมาณกี่ปีแล้วเราถึงจะดำเนินการขั้นตอนกู้เงินจากประกันได้ครับ อันนี้อยากรู้จริงๆขอตอบหน่อย

2020.11.27 16:22

หนึ่ง

บอกแล้วไงครับว่าเป็นประกันชีวิตไม่ใช่ประกันสุขภาพ ได้รับการคุ้มครองเฉพาะตอนที่เสียชีวิตจากโควิชเท่านั้นค่ะ ได้รับเงินตอบแทนตามที่ตกลงไว้ในกรณีที่เราเสียชีวิตก่อนใช้เบี้ยประกันหมด เงินเดือนสาวจะได้รับสำหรับผู้ที่เราลงชื่อเอาไว้ให้ได้รับผลประโยชน์เท่านั้น แต่เราที่เป็นผู้เสียชีวิตและผู้ที่จ่ายเบี้ยประกันภัยไม่ได้รับอะไรเลย

2020.12.28 15:58

ออม

ได้เหรอคะต้องดูระยะเวลาการชำระเบี้ยประกันภัยก่อนนะคะว่านานหรือยัง แล้วจะมีการตรวจสอบเกี่ยวกับการผ่อนชำระของเราด้วยว่าตรงเวลาไหม ได้ บอกได้แค่ว่าขึ้นอยู่กับเครดิตการผ่อนชำระของเราด้วย ถ้าเราเป็นคนที่มีเครดิตที่ดีทางกรมธรรม์ประกันภัยก็คงอยากจะให้เราใช้บริการกู้เงินอยู่หรอครับ ก็เป็นทางเลือกหนึ่งลองเข้าไปเจรจากับประกันภัยดู

2020.12.28 16:1

เอื้อมเดือน

ได้คะ แต่ว่า มันจะคุัมเหรอคะ มันเหมือนกับต้องมาจ่ายเบี้ยประกันเพิ่มขึ้นอีกหลายปีเลยนะคะ ตอนนี้เข้าในคะว่าหลายคนต้องการเงินมาหมุน ทำไมคุณไม่รองไปที่ธนาคารออมสินดูละคะ เพราะตอนนี้เขามีสินเชื่อฉุกเฉินให้เราสามารถขอด้วยนะคะ วงเงินที่ได้น่าจะประมาณ 2หมื่นบาทคะ ได้ยินมาว่าไม่ต้องมีหลักทรัพย์ด้วยนะคะ แล้วดอกเบี้ยไม่แพงด้วยคะ

2021.01.08 14:59

วายุ

ตอบให้เลยว่าไม่คุ้ม !!! อย่าคิดว่ากู้ได้แล้วจะดอกเบี้ยถูกนะครับ คุณเข้าใจผิดถนัด!! ทางเลือกแบบนี้ควรจะเป็นทางเลือกสุดท้ายที่จะคิดเพราะว่าคนที่ทำแบบนี้ส่วนใหญ่คือเค้าไม่มีเงินจ่ายค่าเบี้ยเค้าเลยใช้วิธีนี้ในการเอาเงินไปจ่ายค่าเบี้ยเพื่อให้ยังได้รับความคุ้มครองอยู่ แต่ถ้าคุณคิดว่าจะกู้เงินจากกรมธรรม์เพื่อเอาเงินไปใช้อย่างอื่นอย่าไปทำเลยครับ ไม่คุ้มเลยจริงๆ

2021.03.12 14:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี