Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แม่เป็นเบาหวาน แต่ก่อนหน้านั้นปกติ ซื้อประกันชีวิต ให้ท่าน ไม่ทราบว่า จะได้รับผลกระทบอะไรไหมคะ อย่าง เบี้ยประกันจะเพิ่มขึ้นไหม?

เมื่อสองปีที่แล้วเราไปทำประกันชีวิตไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ให้กับแม่มาคะ ตอนนั้นท่านแข็งแรงมาก ตรวจสุขภาพโอเคเลยคะ เบี้ยที่จ่าย ประมาณ 18,000 บาท แต่ปรากฏว่าปีนี้ไปตรวจสุขภาพพบว่าเริ่มเป็นเบาหวานคะ แต่รักษาโดยการทานยาคะ แต่เรากำลังกังวลว่า ถ้าเขาทราบเรื่องเขายังจะคุ้มครองแม่เราอยู่ไหมคะ หรือว่าเบี้ยจะเพิ่มไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ข้าวจี่

แม่เราก็เป็นเบาหวานเหมือนกันค่ะ แต่คุณแม่ไม่ค่อยได้ไปหาหมอนะคะก็เลยไม่รู้ว่าเป็นเบาหวานในระยะไหนแล้ว คือคุณแม่ค่อนข้างดูแลตัวเองดีอยู่เหมือนกันถึงแม้จะไม่ค่อยทานยาตามที่หมอให้แต่เน้นสมุนไพรค่ะ เราก็เสียดายอยู่นะทำประกันชีวิตให้แม่ไม่ทัน ประกันสุขภาพที่มีก็ไม่ใช่สำหรับโรคร้ายด้วยก็เลยได้แต่ทำใจอยากรู้เหมือนกันค่ะว่า ในกรณีของคนเนี่ยจะต้องจ่ายเบี้ยเพิ่มไหม

2020.11.27 16:26

อ้อม

ถ้าเป็นโรคประจำตัวคิดว่าไม่สามารถที่จะสมัครใช้บริการได้นะคะ เนื่องจากมีความเสี่ยงที่จะเสียชีวิต แต่ก็ต้องลองไปคุยกับเจ้าหน้าที่หรือว่าผู้ขายประกันดูค่ะว่ามีวิธีที่จะช่วยให้สามารถซื้อประกันได้ไหม เพราะถือว่าเป็นการลงทุนที่จะช่วยให้ได้รับผลประโยชน์ด้วย ตัวเราเองก็จะได้รับผลประโยชน์เมื่อพ่อแม่เสียชีวิต ก็เลยคิดว่าลองไปสอบถามดูก่อน

2020.12.29 15:55

เอื้อมเดือน

ซื้อแล้ว มาตรวจเจอที่หลังว่าเป็นใช่ไหมคะ แบบนี้ค่าเบี้ยประกันไม่น่าจะเพิ่มขึ้นนะคะ เพราะว่ามันเป็นเรื่องของสุขภาพที่เราไม่สามารถกำหนดได้คะ ว่าแต่ได้ซื้อประกันสุขภาพให้แม่หรือยังคะ ตอนนี้เป็นเบาหวานถ้ายังไม่รุนแรง ก็ขอให้รีบซื้อเลยนะคะ เดียวถ้าเป็นเยอะกว่านี้จะซื้อได้อยากมากเลยนะคะ ดีไม่ได้อาจซื้อไม่ได้ด้วยนะคะ

2021.01.08 14:59

หนูนา

สำหรับประกันชีวิตถ้าในกรณีที่ตอนสมัครตรวจไม่เจอโรคและไม่ได้มีโรคประจำตัวและมาตรวจพบเจอทีหลัง อันนั้นถือว่าเราไม่ได้ให้ข้อมูลเท็จกับทางบริษัทเค้าจะจ่ายค่าคุ้มครองให้คุณเเน่นอนค่ะ แต่ถ้าตอนที่คุณไปสมัครแล้วปกปิดข้อมูลแล้วเค้ามาตรวจเจอว่าคุณโกหก อันนั้นเค้าอาจจะยกเลิกสัญญาและคุณจะไม่ได้รับความคุ้มครองเลยค่ะ

2021.03.12 13:58

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี