Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ขอปรึกษาคะ เดือนหน้าแล้ว ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกัน ของสองคน น่าจะจ่ายไม่ทันคะ เราสามารถทำอะไรได้บ้างคะ?

เดือนหน้าที่บ้านต้องจ่าย ค่าประกันชีวิตแล้วคะ ของเรา 15,000บาท ของแฟนอีก 17,000 บาท เราสองคน ทำไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ไว้นะคะ ทำยังไงดีคะ คิดว่าจ่ายไม่ทันแน่นอนเลยคะ เรา จ่ายเป็นปีมาตลอกเลยคะ ไม่ทราบว่าทำไงดี เราจะเปลี่ยนไปส่งเป็นเดือน น่าจะไหมไหมคะ หรือว่ายังไงดีคะช่วย บอกวิธีหน่อยคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พี่เผือก

ถึงผมชื่อเผือก แต่ผมก็ไม่ได้อยากจะเผื่ออะไรนักหนานะครับก็คุณถามมาผมก็เลยอยากจะตอบและอยากแนะนำว่า ลองทำตามเงื่อนไขของบริษัทรายการครับเขามีหลายๆวิธี เช่นขอขยายระยะเวลาขอลดเบี้ยประกัน ขอใช้เงินสำเร็จ ลดความคุ้มครอง เห็นไหมครับผมไม่ได้เผื่อจริงๆแต่ผมให้ข้อมูลที่เป็นสาระความรู้นะลองถามดูว่าแบบแผนประกันที่คุณทำน่ะใช้วิธีไหนได้บ้าง

2020.11.27 16:30

แนน

สามารถที่จะขอระยะเวลาในการผ่อนผันได้สูงสุด 31 วันค่ะ แต่ว่าเราจำเป็นต้องดำเนินเรื่องหรือว่าไปพูดคุยกับเจ้าหน้าที่เองนะคะ แล้วเมื่อถึงครบกำหนดระยะเวลาแล้วจะทำให้กรมธรรม์สิ้นสุดลง อาการของคนจะสิ้นสุดลงเงินที่เราเสียไปก็จะเสียเปล่านะคะ ก็เลยแนะนำว่าถ้าไม่มีเงินจริงๆก็ให้ไปพูดคุยกับทางบริษัทประกันชีวิตดูก่อนว่ามีวิธีอื่นจะช่วยเหลือไหม

2020.12.29 16:0

รุ้งลาวัลย์

แย่เลยนะคะช่วงนี้ หลายคนที่ทำประกันชีวิเอาไว้เจอกันแบบนี้ทุกคนเลยคะ หลายคนแก้ไม่ตกเวนคืนประกันชีวิตซะงั๊น เราว่าไม่ดีเลยที่ทำแบบนี้ ส่วนของคุณ เราดูแล้ว ว่าถ้าจ่ายเป็นเดือน ก็ตกเดือนละ 3พันบาท ไม่ทราบว่าพอที่จะหาจ่ายไหวไหมคะ ถ้าสามารถจ่ายไหว เราว่าขอจ่ายเป็นเดือนไปก่อนจะดีกว่าคะ อย่าใจร้อนไปเวนคืนเหมือนคนอื่นๆนะคะ

2021.01.08 14:59

์ีNuttie

ต้องดูว่าจขกทหาเงินมาจ่ายเบี้ยไม่ทันแบบนี้บ่อยๆไหม ??? ถ้าเป็นแบบนั้นเราคิดว่าคุณน่าจะขอลดทุนประกันดีไหมคะ?? เช่นลดความคุ้มครองลง(ตรงนี้อาจจะส่งผลให้คุณได้เงินปันผลที่ลดลงด้วย) แต่ก็เป็นวิธีทีดีที่จะช่วยให้คุณยังสามารถที่จะจ่ายเบี้ยไหวในแต่ละเดือนได้ ถ้าจขกทยังคิดว่ายังพอจะส่งเบี้ยไหวนะคะเราแนะนำให้ทำแบบนี้ค่ะ

2021.03.13 12:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าต้องการซื้ื้อประกันเพิ่มเติมที่เอาไว้รักษาตัว ไม่ทราบว่า ค่าเบี้ยประกันจะเพิ่มมาประมาณเท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่บอกว่าได้เงินคืนไม่ทราบว่า ได้เงินคืนยังไงแล้วได้เท่าไรครับ?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ซื้้อ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 เอาไว้แล้วถ้ามีอุบัติเหตุ ไม่สามารถจ่ายประกันต่อได้ จะถูกยกเลิกไหมครับ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้เงินคืนปีละ2พัน ไม่ทราบว่าได้รับเงินก้อนนี้ เป็นเวลานานแค่ไหน?

ประกันชีวิต

ไม่สามารถชำระ เบี้ยประกันชีวิตได้ จนครบสัญญา ไม่ทราบว่าทางประกันพอมีทางออกช่วยเหลือกลุ่มคนเหล่านี้ไหม?

ประกันชีวิต

ทุนประกันของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 2 ที่ได้มากถึง2แสนเมื่อเทียบกับ เงินที่เราจ่ายทุกปี ได้ผลตอบแทนยังไงครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี