Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ได้ยินมาว่าประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ให้ผลตอบแทนที่ดี อย่าง ได้เงินคืน ด้วย คิดยังไงบ้าง?

อยากจะทำประกันชีวิตที่เหมาะและตรงกับความต้องการของเรามากที่สุด ไม่แน่ใจว่าประกันที่เราคิดไว้มันจะตอบโจทย์ได้ครบทุกอย่างมั้ย เรากำลังดูประกันไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ส่งแค่10ปี เห็นว่าประกันตัวนี้ดีนะหลายคนบอกมา เพราะได้ทั้งประกันชีวิตและได้เงินคืน3พันบาท ทุกปีด้วย ด้วย คุณคิดว่าเราจะสมัครประกันนี้เลยดีมั้ยหรือดูเป็นฉบับอื่นดีกว่าคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

แพรว

เรื่องเงินคืนก็ ได้ 3,000 บาทมั้งคะถ้าเลือกทำประกันทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ซึ่งถือว่า 3,000 บาทต่อปีเนี่ยก็ไม่ได้เยอะมากมายอะไร แต่สำหรับบางคนมันมีผลต่อความรู้สึกอาจจะทำให้รู้สึกว่าเบี้ยประกันที่จ่ายไปไม่เสียเปล่า แต่สำหรับตัวเราเองเรารู้สึกว่าเรื่องเงินคืนต่อปี เท่านี้เราไม่คิดมาก สนใจความคุ้มครองมากกว่า ถ้าเกิดเหตุการณ์ร้ายๆขึ้น

2020.11.28 16:18

วาวา

เราคิดว่าทำประกันแผนนี้ก็คุ้มนะคะ จ่ายเบี้ยประกันเป็นแค่ 10 ปีแต่ได้รับเงินคืนทุกปี 1% จนครบสัญญา ขอคุณลองคิดดูเงินที่คุณได้คืนมา3,000 บาท แล้วเอาเงินนี้ไปหักลบจากเบี้ยประกันที่คุณต้องจ่าย เมื่อคำนวณแล้วหมายความว่าตุณไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันเต็มจำนวน และเมื่ออยู่ครบสัญญาก็จะได้รับเงิน 110% เราว่ามันคุ้มค่ามากค่ะ

2020.12.02 15:32

ทองอินทร์

เงินคืนปีละ 3,000 ดูแล้วก็ไม่ค่อยมากเท่าไรนะครับ ถ้าเทียบกับตัวอื่นๆครับ เพราะยังมีบางเจ้าที่ดีกว่านี้ครับ แต่ ที่หลายคนทำตัวนี้ก็เพราะว่าเป็นของไทยประกันชีวิตครับ หลายคนเชื่อใจกับประกันเจ้านี้มากกว่าครับ เคลมง่าย คุยง่าย ไม่เรื่องมากครับ ถ้าอยากทำ ก็มีหลายตัวให้คุณเลือกนะครับ อย่างประกันชีวิตระยะสั้น ก็น่าสนนะครับ

2021.01.09 13:34

Nuntika

@คุณทองอินทร์ พอจะแนะนำหน่อยได้ไหมคะว่ามีตัวไหนที่ให้เงินคืนเยอะ และน่าสนใจ ?? เพราะว่าเราสนใจจะสมัครเพื่อออมเงินค่ะ พยายามหาข้อมูลอยู่เหมือนกันแต่ว่าแต่ละที่ถ้าอยากได้เงินคืนเยอะก็ต้องจ่ายเบี้ยสูงมากเลย ส่วนประกันตัวนี้สำหรับเราไม่น่าสนใจเลยค่ะ จ่ายเบี้ยตั้งสิบปี เราอยากจ่ายแบบระยะสั้นเท่านั้นประมาณ5-6ปีพอค่ะ มีไหมคะประกันแบบที่เราอยากได้??

2021.03.15 1:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน),ภาษีเงินได้,All (การจ่ายภาษี)

ผมต้องการข้อมูลด่วนครับ ว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 สามารถนำไปลดหย่อนภาษีได้ไหมครับ

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากทราบว่า อายุยิ่งมาก ค่าเบี้ยประกันชีวิต ของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 จะแพงตามไปด้วยไหม?

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ปีนี้ใครเจอปัญหา เรื่องการจ่ายเบี้ยประกันบ้างคะ ตอนนี้ กำลังกังวลคะ ใครก็ได้ช่วยบอกทีคะ ทำยังไงดีคะ?

ประกันชีวิต

เงื่อนไขของ ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ผู้ที่สมัครประกันตัวนี้ ต้องมีอายุสูงสุดที่เท่าไรจึงสามารถสมัครได้ ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ตอนนี้ลูกอายุ 18ปี อยากทราบว่า ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 ตัวนี้ถ้าทำให้เขาจะโอเคไหมคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

ไทยประกันชีวิต ทรัพย์ปันผล 85/10 แผนที่ 3 แบบที่มีเงินคืนทุกปี จะซื้อประกันอุบัติเหตุร่วมด้วยเลยดีไหม หรือว่าแยกเจ้าดีกว่า ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี