Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าทำประกันชีวิตไว้ แล้วประสบอุบัติเหตุ พิการ ไม่สามารถทำงานได้ เรื่องการส่งเบี้ยประกันจะเป็นยังไงต่อไป

ต้องเดินทางบ่อยๆแล้วก็ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์บ่อยมากครับ (ไม่รู้ว่าทำไมจะเจอบ่อยขนาดนี้) ผมเลยวางแผนว่าจะทำประกันชีวิต อย่างของ ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10แล้วก็ ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 แบบนี้ครับ แต่คำถามที่ผมอยากทราบคำตอบคือ ถ้าผมพิการจากอุบัติเหตุ ครอบครัวผมต้องมาจ่ายค่าเบี้ยประกันแทนอีกไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประเสริฐ

ทำไมดูน่ากลัวจังครับ ไม่ทราบว่าทำงานอะไรเหรอครับ ส่วนเรื่องที่ถาม ผมว่า เขาไม่น่าจะให้เราต้องมาจ่ายนะครับ ประกันบางตัวก็ยกเลิกสัญญาไปเลยครับ ผมว่า ถ้าคุณมีอุบัติเหตุบ่อยขนาดนี้ แทนที่จะซื้อประกันชีวิต ผมว่าหันมาซื้อประกันอุบัติเหตุก่อนจะดีกว่าไหมครับ อย่างน้อยก็ยังมีวงเงินค่ารักษาพยาบาลนะครับ จะได้ไม่ต้องควักจ่ายเองครับ

2020.11.12 15:6

บัวสาย

ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 มีจุดที่น่าสนใจอยู่ที่ ชำระเบี้ยประกัน 10 ปีและไม่ต้องชำระเบี้ยประกันหากตกเป็นบุคคลทุพลภาพถาวรสิ้นเชิง แต่ยังได้รับความคุ้มครองจนครบตามเงื่อนไขของกรมธรรม์ และยังได้หลักประกันเพิ่ม 50% หลังจากจ่ายเบี้ยประกันไป 5 ปี จะได้เป็นหลักประกันเพิ่มเป็น 150% จนครบตามสัญญา

2020.12.09 9:21

พรหมพร

เราเริ่มสนใจประกันชีวิตของเมืองไทย ขึ้นมาแล้วสิคะ ติดตามมาตั้งหลายคำถามที่เกี่ยวกับประกันของตัวนี้คะ ค่อนข้างเข้ากับการใช้ชีวิตของเรามากเลยคะ มิน่าละคะ เพื่ออๆหลายคนก็บอกบ่อยๆนะคะ ว่าก่อนที่จะซื้อประกันชีวิต เพื่อนแนะนำว่าอย่าใจร้อนรีบซื้อให้ค่อยๆหาข้อมูล จากเพื่อนที่เคยซื้อ เข้าใจแล้วคะ ดีนะคะที่เราเชื่อเพื่อนไม่รีบซื้อ

2021.01.13 13:50

Happy*-*

อันนี้คือจขกทพิการรึยังคะ?? แค่คิดใช่ไหม?? (ขอโทษนะคะเราอ่านคำถามคุณไ่ค่อยเข้าใจ ไม่ได้แช่งนะคะแต่งง) แล้วคิดจะสมัครทำประกันไว้ใช่ไหมคะ??? งั้นเราตอบเลยนะคะว่าประกันสองตัวนี้ไม่ได้ตรงกับความต้องการของจขกทเลยค่ะ เพราะเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 เป็นประกันที่เน้นไปที่การออมก็มีคุ้มครองเมื่อเสียชีวิต ส่วนอีกตัวเป็นประกันมะเร็งนะคะ ลองมองหาตัวประกันอุบัติเหตุจะเหมาะกว่าค่ะ

2021.03.23 3:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต ถ้าทำแล้ว เรารอให้อายุ 70ปีแล้วขอเวนคืนประกันจะดีไหม หรือว่าปล่อยให้ประกันคุ้มครองเรา ยาวๆไปเลย

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 ไม่ทราบว่าตัวนี้เป็นที่นิยมของคนที่ทำประกันชีวิตไหมครับ ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มาเกิดมีอุบัตเหตุก่อนที่จะจ่ายเบียประกันครบตามสัญญา ไม่ทราบว่า เบี้ยประกันตัวนี้ จะยังอยู่ต่อไหมหรือโดนยกเลิก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

อยากทราบครับว่า ประกันชีวิตของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ เป็นประกันชีวิตแบบไหนเหรอครับ ?

ประกันชีวิต

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 เปรียบเหมือนการลงทุนในอนาคตของผม ไม่ทราบว่าคิดยังไงบ้างครับ์

ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

ถ้าประสบอุบัติเหตุ หัวแตก แขนหัก ไม่ทราบว่า สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลจาก ประกันอุบัติเหตุตัวนี้ได้ไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี