Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากได้ทั้งประกันชีวิตและสุขภาพ ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ตอบโจทย์มั้ย

ผมเคยเห็นบางคนทำประกันชีวิตแล้วก็มีประกันสุขภาพพ่วงมาด้วย ผมเรียกถูกหรือเปล่าไม่รู้นะ พ่วงมาหรือว่าจ่ายเพิ่ม ที่จริงผมอยากทำประกันชีวิตนี่ล่ะครับ แต่ก็เป็นห่วงเรื่องสุขภาพด้วย ผมจะทำยังไงดีเอาเรื่องไหนก่อน แต่ที่แน่ๆผมสนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)ด้วย เพื่อนๆคิดว่าผมควรทำไงดีครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พัชรีรัตน์

อยากทำประกันชีวิตเหรอ เอไอเอ ก็เป็นอีกเจ้านะที่น่าสนใจเรื่องของประกัน ส่วนเรื่องของจะเอาประกันสุขภาพด้วย เราว่าตอนนี้ต้องเลือกให้ดีคะ เพราะว่าประกันสุขภาพแต่ละแบบอาจจะแตกต่างกันไม่มากคะ แต่ราคาค่อนข้างต่างกันอยู่คะ ส่วนที่ถามว่า ประกันชีวิต 20 ปี แบบมีเงินปันผล ดีไหม ส่วนตัวเราเองคิดว่ายังมีตัวื่นของเขาที่น่าสนใจกว่าคะ

2020.11.17 14:52

นงลักษณ์

พี่เองเมื่อก่อนได้ทำประกันชีวิตของ เอไอเอ ไว้ 2 กรมธรรม์ ซื้อประกันหลัก และซื้อสัญญาเพิ่มเติม ซึ่งรวมถึงค่ารักษาพยาบาล โรคร้าย ค่าชดเชยรายได้ จ่ายเบี้ยประกัน 20 ปี คุ้มครองจนถึงอายุ 90 ปี และในช่วงสัญญาพี่ได้เข้าโรงพยาบาลบ่อย และพี่ได้ใช้ประโยชน์จากประกันที่พี่ได้ทำไว้ ไม่ต้องชำระค่ารักษาพยาบาลทุกอย่างบริษัทประกันจะจ่ายให้พี่หมดเลย

2020.12.21 0:12

สงกรานต์

อธิบายง่ายๆนะครับ ก่อนอื่นน้องตอ้งเริ่มจาก ที่ประกันชีวิตก่อนครับ น้องถึงสามารถที่จะซื้อประกันชีวิตได้ครับ แต่ถ้าอยากซื้อประกันสุขภาพน้องต้องทำใจนะครับเพราะว่าเป็นเงินที่จ่ายทิ้งครับไม่ได้เงินปันผลอะไรนะครับ แล้วที่ต้องทำใจอีกอย่างคือประกันสุขภาพมักจะแพงกว่าปันชีวิตนะครับ บางคนซื้อแพงกว่าหลายเท่าตัวเลยนะครับ

2021.01.19 14:0

ข้าวตัง๖๔๒๓

เจ้าของกระทู้บอกว่าสนใจประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)เพราะอะไรเหรอครับ? ที่ผมถามอย่างนี้เพราะว่าถ้าคุณสนใจประกันนี้แสดงว่ามีบางอย่างที่ตรงกับความต้องการของคุณ หากเป็นอย่างนั้นก็ซื้อเลยครับ ส่วนประกันสุขภาพซึ่งเป็นสัญญาเพิ่มเติมนั้นคุณสามารถซื้อได้อีกครับ เลือกที่เหมาะกับคุณได้เลย

2021.03.05 5:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเรื่องประกันชีวิตและสุขภาพด้วย...จริงมั้ย?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ถ้าผู้เอาประกันภัยเสียชีวิตก่อนครบสัญญา เรื่องเงินประกันจะเป็นอย่างไร

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองเฉพาะประกันชีวิตหรือให้เรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วย?

All (ประกัน)

สมัครประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อสัญญาเพิ่มเพื่อรับเงินชดเชยเมื่อนอนโรงพยาบาลได้ด้วย..จริงมั้ย?

ค่าเบี้ยประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล)และจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี