Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นประกันที่ให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้างและเหมาะกับใคร

หวังว่าจะมีคนมาให้ความรู้ดีๆกับผมนะครับ ผมกำลังศึกษาอยู่ ยังไม่ได้ทำงาน พอดีเห็นโฆษณาประกันชีวิตของเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ผมไม่ค่อยรู้จักพวกประกันชีวิตหรอกครับ แต่ถ้าได้ทำงานแล้วก็อยากซื้อประกันเป็นของตัวเองบ้าง ผมเลยอยากรู้ว่า ประกันฉบับนี้ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและเหมาะกับใครครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

บุญรอด

ต้องทำความเข้าใจก่อนนะครับว่า ประกันตัวที่น้องถานี่ เป็นประกันชีวิตนะครับ มันไม่ใช่ประกันสุขภาพครับ ส่วนเรื่องที่ถามเรื่องการคุ้มครอง ปกติแล้วประกันชีวิต จะเป็นการวางแผนหลังจากที่เราตายครับ ดังนั้นเรื่องการคุ้มครองจะได้กรณีที่เราเสียชีวิตอย่างเดียวเลยครับ จะไม่ได้รับการคุ้มครองเรื่องอื่นๆครับ ยกเว้นเราซื้อประกันสุขภาพเเพิ่มครับ

2020.11.19 13:32

รำไพ

บริษัทประกันชีวิตเอไอเอมีแผนประกันหลายตัวที่น่าสนใจ ซึ่งแบบ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)ก็เป็นตัวหนึ่งที่หลายคนสนใจ เป็นประกันที่คุ้มครองชีวิตจนถึงอายุ 70 ปี ผู้เอาประกันอายุตั้งแต่ 18 ปีถึง 60 ปี เหมาะสำหรับผู้ที่ต้องการเน้นความคุ้มครองชีวิตเพื่อสร้างความอุ่นใจให้กับคนที่รัก และรวมถึงผู้ที่ต้องการสร้างหลักประกันให้กับครอบครัว

2020.12.25 1:49

นพรัตน์

ประกันตัวนี้เหมาะกับใครนะเหรอครับ ผมไม่ทราบครับ แต่ที่แน่ๆประกันชีวิตตัวนี้ไม่เหมาะกับผมแน่นอนครับ ที่บอกแบบนี้เพราะว่าประกันตัวนี้คุ้มครองแค่อายุ70ปีเองครับ แล้วก้ไม่มีเงินปันผลอะไรเลยครับ ประกันแบบนี้ผมนึกถึงอีกตัวหนึ่งของเขาเลยครับ แบบที่กำหนดระยะเวลาจ่ายได้นะครับ ดูเหมือนว่าจะดี แต่ก็ไม่มีเงินปันผลอะไรเลยครับ

2021.01.22 15:35

หนูพุก😛🙃

เอ..เราเคยเห็นประกันชีวิตบางฉบับของเอไอเอให้ความคุ้มครองจนถึงอายุ 90 ปีก็มีนะคะ ที่เจ้าของกระทู้ถามมา คือ ประกันชีวิตของเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความุคุ้มครองถึงอายุ 70 ปีเอง มันต่างกันยังไง มีใครทราบมั้ยคะ ต่างกันที่ค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า? ถ้าให้ความคุ้มครองนานกว่าก็น่าซื้อตัวนั้นเนอะ

2021.03.07 16:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยและจำนวนเงินเอาประกันขั้นต่ำอยู่ที่เท่าไหร่

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) น่าสนใจมั้ยและมีเงื่อนไขเรื่องการตรวจสุขภาพก่อนด้วยหรือเปล่า

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

คิดยังไงกับประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) ฉบับนี้ดีและเหมาะกับการทำไว้เพื่อคนในครอบครัวมั้ย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับคนวัยกลางคนมั้ยและให้ความคุ้มครองเรื่องอะไรบ้าง

All (ประกัน)

ถ้าหากซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 (ไม่มีเงินปันผล)แล้ว และซื้อสัญญาอื่นเพิ่มเติมอีกจะคุ้มมั้ย

ประกันชีวิต

มีรายได้แต่ละเดือนมาก-น้อยไม่เท่ากัน ถ้าสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 70 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะดีมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี