Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีจุดเด่นอะไรเป็นพิเศษมั้ย

ดิฉันเห็นชื่อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ไม่รู้ว่าตัวเลข 80 นี้คืออะไร อยากมาถามคนที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ เผื่อว่ามีใครรู้จักหรือได้สมัครไปแล้ว ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีจุดเด่นอะไรเป็นพิเศษมั้ยคะ? โดยปกติแล้วถ้ายังไม่เคยทำประกันชีวิต แล้วมาทำประกันที่มีสัญญาระยาวไปเลยจะดีมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ระเนียด

ประกันแบบนี้เหมาะกับใครนะเหรอเราว่าเหมากับคนที่ต้องการการคุ้มครองยาวๆคะ คนที่ทำแบบนี้ไม่ต้องการเงินปันผลหรือของตอบแทนใดๆจากธนาคารเลยคะ เรื่องที่ถามว่าจุดเด่นของประกันตัวนี้มีอะไรบ้าง เอาตรงๆเลยนะคะ เท่าที่อ่านมาประกันตัวนี้แทบไม่มีอะไรน่าสนใจเลยคะ คือตายอย่างเดียวจริงๆเลยคะ ถึงจะได้รับการคุ้มครอง อย่างอื่นไม่มีเลยคะ

2020.11.20 7:59

นู๋แนน

หนูว่าประกันชีวิตตัวนี้ดูแล้วไม่น่าสนใจเท่าไหร่ เพราะต้องจ่ายเบี้ยประกันตลอดจนถึงอายุ 80 ปี และเมื่อครบ 80 ปีก็สิ้นสุดความคุ้มครอง และจะได้ประกันจากกรมธรรม์เมื่อเสียชีวิตในระยะเวลาสัญญาเท่านั้น ถ้าหากผู้เอาประกันยังมีชีวิตอยู่ก็ไม่ได้รับประโยชน์อะไรอีก จะทำประกันชีวิตตัวใหม่ก็ยากแล้ว ลองคิดดูดีๆก็ที่จะทำประกันชีวิตตัวนี้นะคะ

2020.12.27 0:23

เชษฐ์สุดา

เคยรู้จักประกันตัวนี้ไหมคะ แบบไม่มีเงิน ปันผลที่เป็น 70ปีนะคะ เพราะว่าประกันที่คุณถามมาก็จะคล้ายๆกันเลยคะ เพียงแต่อันนี้จ่ายเงินประกันอีก10ปีเท่านั้นเองคะ เราอ่านเม้นเกี่ยวกับ ตัวที่เป็น70ปี หลายคนบอกว่า ถ้าจะทำให้เลือกตัวที่เป็นเงินปันผลดีกว่า เราคิดว่าประกันตัวนี้ที่คุณถามก็ไม่น่าจะแตกต่างกันมากนะคะ

2021.01.23 14:49

นับส้า

ต้องดูเรื่องของอายุด้วยนะครับว่าประกันตัวนี้ที่คุณสนใจมันเข้ากันไหมครับ อย่างถ้าสมมุติว่าคุณอายุ 60กว่าแบบนี้ ประกันตัวนี้ก็น่าทำนะครับ เพราะจะไปทำตัวอื่นๆก็น่าจะแพงกว่าครับ ส่วนถ้าคุณอายุ 30 ต้น ประกันตัวนี้ไม่เหมาะครับ เพราะมันต้องจ่ายจนเราอายุครบ80ปี ซึ่งสำหรับตัวผมแล้วคิดว่าไม่ใช่ตัวเลือกที่ดีสักเท่าไรครับ

2021.03.08 13:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี