ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีจุดเด่นอะไรเป็นพิเศษมั้ย

ดิฉันเห็นชื่อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ไม่รู้ว่าตัวเลข 80 นี้คืออะไร อยากมาถามคนที่เข้ามาอ่านในกระทู้นี้ เผื่อว่ามีใครรู้จักหรือได้สมัครไปแล้ว ประกันฉบับนี้เหมาะกับใครและมีจุดเด่นอะไรเป็นพิเศษมั้ยคะ? โดยปกติแล้วถ้ายังไม่เคยทำประกันชีวิต แล้วมาทำประกันที่มีสัญญาระยาวไปเลยจะดีมั้ยคะ?

• user image

ระเนียด

ประกันแบบนี้เหมาะกับใครนะเหรอเราว่าเหมากับคนที่ต้องการการคุ้มครองยาวๆคะ คนที่ทำแบบนี้ไม่ต้องการเงินปันผลหรือของตอบแทนใดๆจากธนาคารเลยคะ เรื่องที่ถามว่าจุดเด่นของประกันตัวนี้มีอะไรบ้าง เอาตรงๆเลยนะคะ เท่าที่อ่านมาประกันตัวนี้แทบไม่มีอะไรน่าสนใจเลยคะ คือตายอย่างเดียวจริงๆเลยคะ ถึงจะได้รับการคุ้มครอง อย่างอื่นไม่มีเลยคะ

2020.11.20 7:59

Micheal Benson

เพื่อแนะนำตัวเองอย่างถูกต้องฉันชื่อมิสเตอร์ไมเคิลเบนสันเป็นผู้ให้กู้ส่วนตัวฉันให้เงินกู้ขั้นต่ำ 5,000 ยูโรหรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น ๆ สำหรับเงินกู้จำนวนใด ๆ ในอัตราดอกเบี้ย 3% นี่คือโอกาสทางการเงินสำหรับคุณ ประตูรับเงินกู้ 2021 ของคุณอย่างรวดเร็ว มีผู้คนมากมายที่มองหาโอกาสทางการเงินหรือความช่วยเหลือจากทั่วทุกมุมและใน places และพวกเขายังหาไม่ได้ แต่นี่คือ โอกาสทางการเงินอยู่ใกล้แค่เอื้อมดังนั้นคุณจึงไม่ควรพลาดโอกาสนี้ บริการนี้จัดทำขึ้นสำหรับบุคคล บริษัท นักธุรกิจและสตรีและมีจำนวนเท่าใดก็ได้ที่คุณต้องการสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อเราทางอีเมล:MICHEALBENSONLOANAGENCY@GMAIL.COM, ติดต่อ@Michealbensonagency.com แบบฟอร์มการขอสินเชื่อและส่งคืนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา: https://michealbensonagency.com/,Whatsapp: +593962046134 ชื่อเต็ม ................. เบอร์โทรส่วนตัว ................ ประเทศ .................. ที่อยู่ ................ สถานะ ............... ปี .............. คุณเคยสมัครมาก่อนหรือไม่ ............. สถานะ .............. จำนวนเงินกู้ที่ต้องการ .................. ระยะเวลากู้ ................ อาชีพ................. รายได้ต่อเดือน ..................... ในการรับรู้รายละเอียดเหล่านี้เราจะส่งข้อตกลงของเราพร้อมกำหนดเวลาการชำระคืนและหากคุณยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไขคุณจะได้รับเงินกู้ของคุณเมื่อได้รับการอนุมัติแล้วทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความรุนแรงความเร่งด่วนและความมั่นใจที่เรามีให้กับคุณ ฉันกำลังรอการตอบกลับอย่างรวดเร็วของคุณ ขอแสดงความนับถือ Micheal Benson

2020.11.26 15:21

นู๋แนน

หนูว่าประกันชีวิตตัวนี้ดูแล้วไม่น่าสนใจเท่าไหร่ เพราะต้องจ่ายเบี้ยประกันตลอดจนถึงอายุ 80 ปี และเมื่อครบ 80 ปีก็สิ้นสุดความคุ้มครอง และจะได้ประกันจากกรมธรรม์เมื่อเสียชีวิตในระยะเวลาสัญญาเท่านั้น ถ้าหากผู้เอาประกันยังมีชีวิตอยู่ก็ไม่ได้รับประโยชน์อะไรอีก จะทำประกันชีวิตตัวใหม่ก็ยากแล้ว ลองคิดดูดีๆก็ที่จะทำประกันชีวิตตัวนี้นะคะ

2020.12.27 0:23

เชษฐ์สุดา

เคยรู้จักประกันตัวนี้ไหมคะ แบบไม่มีเงิน ปันผลที่เป็น 70ปีนะคะ เพราะว่าประกันที่คุณถามมาก็จะคล้ายๆกันเลยคะ เพียงแต่อันนี้จ่ายเงินประกันอีก10ปีเท่านั้นเองคะ เราอ่านเม้นเกี่ยวกับ ตัวที่เป็น70ปี หลายคนบอกว่า ถ้าจะทำให้เลือกตัวที่เป็นเงินปันผลดีกว่า เราคิดว่าประกันตัวนี้ที่คุณถามก็ไม่น่าจะแตกต่างกันมากนะคะ

2021.01.23 14:49

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นการจ่ายค่าเบี้ยประกันนานเกินไปหรือว่ามันคุ้มกับการจ่าย?

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาเพิ่มได้มั้ยและมีสัญญาเพิ่มอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและจะลดหย่อนได้เท่าไหร่

บางคนบอกว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้เงินคืนด้วย ตกลงมีเงินคืนหรือเปล่าแล้วมันคือเงินอะไร

ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บ้านที่เราอยู่อาศัยทำประกันได้ไหมคะ?

ข้าวของไฟไหม้หายไปพร้อมกับรถ ประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองไหมครับ?

ภัยพิบัติจากธรรมชาติอะไรบ้างครับที่ประกันภัยบ้านคุ้มครอง?

ประกันภัยชั้น 2 คุ้มครองรถยนต์หายด้วยไหมครับ?

ประกันภัยบ้านคุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้านหรือเปล่าครับ?

มีบ้านอยู่ทางผ่านน้ำครับ ถ้าบ้านน้ำท่วมประกันภัยจะจ่ายไหมครับ?