Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) คุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างและผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

รู้จักประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) กันมั้ยครับ เห็นว่าให้คุ้มครองโรคร้ายแรงหลายอย่าง พอจะรู้มั้ยครับว่ามีโรคอะไรบ้างและผู้สมัครต้องมีอายุเท่าไหร่? ผมเองก็เข้าวัยกลางคนแล้ว เรื่องโรคภัยยังไม่ชัดเจนเท่าไหร่ แต่ก็สนใจอยู่นะประกันนี้ ปีนี้ยังไม่เป็นอะไรแต่ปีหน้าใครจะรู้ล่ะ จริงมั้ยครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาคร

ประกันชีวิตตัวนี้ เขาบอกว่าคุ้มครอง มากกว่า 48โรคร้ายแรงนะครับ ผมก็ไม่น่าจะตอบหมดนะครับ แต่ผมว่า ตอนนี้ที่เขาคุ้มครองด้วย น่าจะเป็น โควิค-19ด้วยครับ เพราะถือว่าเป็นโรค ร้ายแรงในระบบทางเกินหายใจครับ ถ้าใครบอกแบบจะจงได้ก็จะขอบคูรมากเลยนะครับ ผมเองก็อยากทราบเหมือนกันครับ ว่าเขารวมโรคอะไรไว้บ้างครับ

2020.11.20 8:45

มธุรส

เท่าที่ทราบ เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล)สามารถสมัครได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือนจนถึงอายุ 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองจนถึงอายุ 99 บาท แถมยังคุ้มครองโรคร้ายแรงสูงสุด 62 โรค ซึ่งเราคิดว่าเป็นประกันที่ครอบคลุมโรคมากที่สุด และยังสามารถเลือกที่จะจ่ายเบี้ยประกันได้ 10 ปี หรือ 20 ปีโดยที่จ่ายเบี้ยประกันคงที่ตลอดสัญญา

2020.12.29 7:56

พงษ์ศักดิ์

ประกันชีวิตตัวนี้มีคุ้มครองเรื่องของโรคร้ายแรงด้วยนะครับ แต่เขาไม่ได้คุ้มครองเรื่องการรักษานะครับ ได้ก็ต่อเมื่อเราเสียชีวิตเท่านั้นนะครับ อย่างถ้าเราเสียชีวิตจากโรคมะเร็งเขาก็จะดูครับว่ามะเร็งที่เราเป็นอยู่ในระดับไหน แล้วเขาก็จ่ายสินไหมทดแทนให้กับเราครับ ผมว่าดีนะครับแต่ถ้าจะให้ดีกว่านี้เราต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มเข้าไปด้วยครับมันจะคุ้มมากกว่าครับ

2021.01.24 13:40

อาต้อยครับ..

เอ..สรุปว่าประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงกี่โรคกันแน่ 48 โรคหรือว่า 62 โรคครับ? ประกันนี้สามารถสมัครได้ตั้งแต่อายุ 1 เดือนเลยเหรอ ถ้าส่งค่าเบี้ยประกันครบตามสัญญา คือ 10ปี ก็ได้รับความคุ้มครองไปจนถึงอายุ 99 ปีเลย..โอ้โห! จริงปะครับเนี่ย แต่คงซื้อประกันเดียวไม่พอหรอก

2021.03.09 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี