Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เหมาะกับผู้สูงอายุโดยทั่วไปหรือผู้สูงอายุกลุ่มใดเป็นพิเศษ?

ป้าของผมบ่นอยู่บ่อยๆว่าถ้าเป็นอะไรไปไม่อยากให้ลูกหลานลำบาก เลยอยากจะทำประกันครับ ผมในฐานะหลานไม่เคยคิดว่าป้าจะเป็นความลำบากของผมหรอกครับแต่ก็เข้าใจป้านะ จึงมาดูประกันให้ป้า อยากถามถึงฉบับนี้ก่อนนะครับ คือ ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุณคิดว่าประกันนี้เหมาะกับผู้สูงอายุโดยทั่วไปหรือกลุ่มใดเป็นพิเศษครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุพิชญ์

เออ! ผู้สูงอายุ ก็มีอยู่กลุ่มเดียวไม่ใช่เหรอคะ ประกันแบบนี้เขาทำออกมาเพื่อผู้สูงอายุอย่างเดียวเลยคะ ไม่มีกลุ่มไหนที่สามารถทำได้คะ เราว่าเป็นเรื่องที่ดีมากเลยคะ ถ้าป้าคุณยังไม่เคบทำประกันชีวิตมาก่อน ประกันชีวิน อวุโสโอเค ถือว่าเป็นตัวเลือกที่ติดอันดับเลยคะที่ผู้สูงอายุนิยมทำกันคะ เพราะว่าค่าเบี้ยไม่ได้แพงมาก แล้วก็ไม่ต้องตรวจสุขภาพด้วยคะ

2020.11.21 13:46

สาธร

จากที่ผมรู้รายละเอียดของการสมัครประกันตัวนี้มาแล้วเนี่ย เห็นเค้าบอกไว้ว่าคนที่จะสมัครได้คือจะต้องมีอายุ 50 - 70 ปีถึงจะสมัครได้ อืมม ผมว่าคำว่าผู้สูงอายุก็คงจะประมาณอายุเท่านี้แหละครับ ถ้าถามเรื่องรายละเอียด ประกันตัวนี้คุ้มครองแค่เรื่องกรณีเสียชีวิตเท่านั้นครับ และถ้าหากอยากได้เกี่ยวกับสุขภาพก็ต้องซื้อเพิ่มเติมไปครับ

2020.12.16 16:24

จีราวรรณ

ผู้สูงอายุ เหมาะกับประกันชีวิต ตัวนี้คะ ไม่เหมาะกัยคนที่อายุน้อยกว่า50ปีคะ เพราะว่าไม่สามารถทำได้คะ ส่วนตัวถือว่าดีมากเลยนะคะสำหรับประกันของ ผู้อวุโส เพราะว่าประกันทั่วไปส่วนใหญ่จะกำหนดอายุที่ทำได้ ไม่เกิน60ปีคะ คนที่อยากมีประกันชีวิตตอนอายุเยอะเลยอดืั้จะทำคะ ดีนะคที่มีประกันแบบนี้ แถมยังสามารถซื้อประกันสุขภาพเพิ่มได้อีกด้วย

2021.01.28 4:52

น้อยหน่า🙄😛

@สุพิชญ์ ที่เจ้าของกระทู้ถามว่า "คุณคิดว่าประกันนี้เหมาะกับผู้สูงอายุโดยทั่วไปหรือกลุ่มใดเป็นพิเศษครับ?" เขาอาจหมายความว่า ผู้สูงอายุโดยทั่วไปเนี่ยคือกลุ่มที่ไม่ได้มีโรคร้ายแรง แต่ผู้สูงอายุกลุ่มพิเศษเนี่ยคือกลุ่มที่มีโรคประจำตัวหรือโรคร้ายแรงก็ได้นะคะ เขาเลยอยากรู้ว่าจะสมัครประกันนี้หรือไปสมัครประกันฉบับอื่น

2021.03.12 15:7

ริวคับ

@น้อยหน่า ผมก็เข้าใจว่าจขกท. อยากจะถามแบบนั้นล่ะครับ ก็คือผู้สูงอายุบางคนก็สุขภาพแข็งแรง แต่บางคนก็มีปัญหาสุขภาพก็เลยกังวลว่าอาจจะซื้อประกันได้ไหมหรือเปล่า แต่ไม่ต้องห่วงเลยครับประกันตัวนี้ผู้สูงอายุสมัครง่ายเลยไม่ต้องตรวจสุขภาพ ไม่ต้องตอบคำถามสุขภาพด้วย สรุปก็คือว่าเหมาะกับผู้สูงอายุทุกกลุ่มเลยครับ

2021.05.30 6:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),การเกษียณก่อนกำหนด,All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) ควรให้สมัครกับตัวแทนที่ไว้ใจได้หรือสมัครผ่านช่องทางอื่นก็ได้เหมือนกัน?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เป็นประกันชีวิตแต่อยากได้ความคุ้มครองเรื่องของสุขภาพด้วย จะทำยังไงดี?

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เรื่องความคุ้มครองถือว่าคุ้มมั้ยหรือต้องซื้อประกันสุขภาพต่างหากอีกฉบับ?

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) จ่ายค่าเบี้ยประกันอย่างไรและผลประโยชน์เหมาะสมกับค่าเบี้ยประกันหรือเปล่า

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) คุ้มครองกรณีที่เสียชีวิตเท่านั้น ไม่เกี่ยวกับการรักษาพยาบาลใช่มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อสมัครแล้วต้องจ่ายเบี้ยประกันกี่ปี และได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี