Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปี ไมีมีการค้ำประกัน ว่าแต่ใช้ดีและเหมาะมั้ย?

ผมดูของสมนาคุณสำหรับผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์รายใหม่ ไม่เห็นมีนะครับ ที่สนใจเพราะเห็นของบัตรกดเงินสดอื่นเค้ามีให้ด้วยไง แต่ไม่มีก็ไม่เป็นไร ยังไงก็ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมรายปี ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกันเหมือนกันด้วย ถามคนเคยใช้ดีกว่า ว่าบัตรนี้ใช้ดีและเหมาะมั้ยครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สถิต

จริงเหรอครับที่บอกว่า ฟรีค่าธรรมเนียม แรกเข้า หรือค่าธรรมเนียมรายปี ผมเคยอ่านมานะครับ บัตรกดเงินสดส่วนใหญ่ก็จะบอกแบบนี้เลยครับ ว่าฟรีค่าธรรมเนียม ต่างๆ แต่เขาบอกว่าจริงๆแล้วค่าธรรมเนียมหรือค่าบริการต่างๆที่เขาบอกว่าฟรี เขาคิดรวมกับเงินดอกเบี้ย 25% ที่เราต้องจ่ายอยู่แล้วครับ เพียวแต่เขาไม่ได้แจ้งเราเท่านั้นเองครับ

2020.11.25 14:19

Sleepy11

ถามว่าบัตรนี้ใช้ดีไหม??? เราทำไว้เผื่อติดกระเป๋าเท่านั้นเผื่อต้องใช้เงินสดเวลาจำเป็นจริงๆ แต่ไม่เคยเอาไปกดเงินเลยเพราะกลัวดอกเบี้ยที่จะตามมา จุดประสงค์ที่เราทำคือเอาไว้ผ่อนของเฉยๆ เราจะรอให้เค้ามีโปรโมชั่นผ่อน 0 % อะไรทำนองนี้อ่ะ เราถึงจะใช้ อย่างตอนนี้เค้ามีโปรโมชั่นผ่อน 0%นาน 10 เดือนอยู่นะ ถ้าปกติเราไม่ได้ใช้จ้า เลยไม่รู้เท่าไหร่ว่าดีไหม รอฟังความคิดเห็นอื่นแล้วกันนะ

2020.12.07 12:7

WHEN?...

ที่ว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปี ไม่มีการค้ำประกันด้วย แต่ความจริงก็คือ เขารวมกับค่าดอกเบี้ยไปแล้ว..จริงเหรอคะ เห็นมีคอมเม้นท์นึงบอกไว้อย่างนั้นน่ะ เราไม่เคยมีบัตรกดเงินสดเลยสงสัย ถ้าเป็นอย่างนั้นจริงๆมันเป็นเพียงการทำให้ผู้สมัครสบายใจแค่นั้นเองสิคะ ต้องศึกษาข้อมูลให้ดีก่อนสมัคร

2021.01.08 14:2

Jinnyนะจ๊ะ

@Sleepy11 คุณใช้บัตรกดเงินสดอย่างถูกวิธีและมีสติมากค่ะ..ขอชื่นชม 😀ที่จริงบัตรกดเงินสดมันก็มีข้อดีอยู่นะคะ ถ้าผู้ถือบัตรใช้บัตรกดเงินสดอย่างที่คุณใช้คงไม่เป็นหนี้กันหรอก แต่บางคนคงมีความจำเป็นบางอย่างแหละถึงได้ผ่อนของหรือว่ากดเงินสดมาใช้ แต่ว่าหาเงินมาคืนไม่ทันจึงทำให้จำนวนเงินค้างชำระมันเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

2021.03.19 15:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี