Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีของให้เลือกซื้อเยอะเพราะบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างฯและร้านค้ามากมายทั่วประเทศ

ซื้อของเงินผ่อน ดอกเบี้ยต่ำ ผ่อนได้นานหลายเดือน ใครๆก็ชอบ เราถึงคิดจะสมัครบัตรกดเงินสดไง เคยได้ยินกันใช่มั้ย บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส แต่ถ้าจะสมัคร เราต้องสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ น่าจะมีของให้เลือกซื้อเยอะนะ เพราะบัตรนี้ผ่อนชำระสินค้าได้ที่ห้างสรรพสินค้าและร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ยูเมะพลัส และอีซี่ บาย ทั่วประเทศเลยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สวรรค์

บัตรกดเงินสดของ ยูเมะพลัส ได้รับความนิยมจากคนทำงานประจำจริงๆเลยครับ น่าจะเป็นเรื่องการขอสินเชื่อนี้ค่อนข้างง่ายครับ ไม่ต้องมีคนค้ำ ไม่ต้องมีหลักทรัพย์ ด้วยครับ แล้วเรื่องการผ่อนสินค้า สามารถผ่อนได้เยอะมากเลยนะครับ ส่วนใหญ่แล้วสาวๆจะชอบครับ เอาไว้ผ่อนเสื้อผ้าแบรน ดังๆเลยครับ แถมดอกเบี้ยก็ไม่มากด้วยครับ

2020.11.25 14:19

Atom

จริงแล้วบัตรยูเมะพลัสกับบัตรยูเมะพลัสพรีเมียร์ไม่ได้ต่างกันมากเลยนะครับ แตกต่างกันแค่ฐานเงินเดือนกับดอกเบี้ย แล้วก็วงเงินในบัตร ร้านค้าที่ร่วมรายการก็ใช้เหมือนกันครับ เพียงว่าบัตรยูเมะพลัสพรีเมียร์เนี่ย คนที่มีเงินเดือน 20,000 บาทขึ้นไปก็จะได้วงเงินในบัตรเยอะกว่ายูเมะพลัสครับ แต่อย่าซื้อเพลินจนลืมดูดอกเบี้ยด้วยนะครับ

2020.12.07 12:18

WHEN?...

เรื่องร้านค้าที่สามารถใช้ผ่อนชำระค่าสินค้าได้ไม่เหมือนกันเหรอคะ ระหว่างบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส กับ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เพราะมันมาจากบริษัทเดียวกันอะ ถ้าไปที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ยูเมะพลัส และอีซี่ บาย มันก็ต้องใช้ได้เหมือนกันทั่วประเทศสิ คือ..เอาเป็นว่า มีเงินมาชำระค่าสินค้าที่ผ่อนไปก็แล้วกัน

2021.01.08 14:9

Jinnyนะจ๊ะ

ความแตกต่างของบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสกับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ คือ ฐานเงินเดือนของผู้สมัครใช่มั้ยคะ เนื่องจากฐานเงินเดือนไม่เท่ากัน วงเงินที่ได้รับก็แตกต่างกันด้วย เราเข้าใจถูกหรือเปล่า แต่ไม่ว่าจะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่ต้องนึกถึงเวลาชำระเงินคืนด้วย ดังนั้น ก่อนใช้บัตรกดเงินสดทุกครั้งต้องคิดให้ดีค่ะ

2021.03.19 15:33

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี