Forum
แก้ไขล่าสุด: 

น้องอยากให้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เพราะว่าให้ "ฟรี" หลายค่า แต่เราว่ามันน่าจะฟรีอยู่แล้วนะ

น้องเราอยากให้เราสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เชียร์ให้สมัครบัตรนี้ เพราะเห็นว่า มีคำว่า "ฟรี" เยอะ ยกตัวอย่าง ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินเข้าบัญชี ผ่านบริการโทรสั่งเงินโอนเข้าบัญชี และบริการสั่งเงินผ่าน Umay+ Mobile Application คือปกติมันก็ต้องฟรีอยู่แล้วมั้ยอะ น้องหรือเราที่เข้าใจผิดกันแน่เนี่ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วารุณี

ถึงจะบอกว่าฟรีเยอะมาก แต่ที่เสียค่าธรรมเนียมก็เยอะตามกันมาติดๆเลยคะ มีค่าธรรมเนียมการกดเงินจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารต่างๆด้วยนะคะ แต่ละเจ้าราคาไม่เท่ากันเลยคะ เวลาที่จะกดเงินสดจากบัตรกดเงินสด ยูเมะพลัสตัวนี้ ต้องคอยเชคให้ดีๆคะว่า ตู้เอทีเอ็มที่เราจะกดเป็นของธนาคารอะไร อย่างถ้าเรากดเงินสดของ กรุงไทย ค่าธรรมเนียม ก็จะ 13บาทคะ

2020.11.25 14:19

ManowWhann

กดเงินสดไม่ใช่บัตรเอทีเอ็มนะคะ คุณสมัครแล้วคุณต้องคิดดีๆก่อน ไม่ใช่คิดแต่ว่าฟรีค่าธรรมเนียมไหม เพราะตอนที่คุณกดเงินออกมาคุณก็ต้องเสียดอกเบี้ยแล้ว แล้วดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดน่ะมันคิดเป็นรายวันนะ ไม่ใช่ว่าคุณกดมาแล้วก็จะมาจ่ายแค่ขั้นต่ำ บอกเลยนะว่าหนี้จะถามหาเอา เพื่อนเราเป็นนี่ก็เพราะว่าบัตรกดเงินสดนี่แหละจ่ายเท่าไหร่ก็ไม่หมดสักที จะใช้ก็ต้องระวังนะคะ

2020.12.07 12:29

💗ไกลออกไปทุกที..

น้องเจ้าของกระทู้เชียร์ให้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ขนาดนั้นเลยเหรอครับ แล้วคุณเคลิ้มตามน้องไปสมัครบัตรนี้แล้วหรือยังเนี่ย ไม่ใช่อะไร อยากถามว่า ที่น้องคุณบอกว่ามัน "ฟรี" หลายอย่างหลายรายการเนี่ยมันจริงหรือเปล่า พอไปสมัครแล้วคุณต้องเสียค่าธรรมเนียมอะไรบ้างมั้ย จะได้มาแนะนำคนที่ยังไม่เคยสมัครด้วยน่ะครับ

2021.01.08 14:18

มะยม000

ขอโทษนะครับ น้องเจ้าของกระทู้ทำงานบริษัทยูเมะหรือเปล่า เห็นว่าเชียร์ให้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์มากเลย แซวเล่นนะ นึกว่าได้ค่าแนะนำเหมือนบางบัตรกดเงินสดที่เขาจ่ายค่าแนะนำให้กับผู้ที่พาคนอื่นมาสมัครด้วยน่ะครับ เป็นสินเชื่อส่วนบุคคลก็มีนะ คนนึงได้ค่าแนะนำหลายร้อยอยู่ประมาณ 400-500 บาทต่อคนเลยน่ะ

2021.03.19 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี