ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

เอกสารสำคัญที่ต้องมีหากจะสมัครพวกบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด อย่างนึง คือ เอกสารแสดงรายได้ ส่วนใหญ่ก็เป็นสำเนาบัญชีธนาคารนั่นแหละครับ ถ้าผมจะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ต้องใช้เอกสารนั้นด้วย ผมทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง ผมจะสมัครบัตรนี้ได้มั้ย เตรียมเอกสารอย่างไรดีครับ? ขอแนะนำด้วย

ค้นหาผลิตภัณฑ์หรือบริษัทอื่นๆ:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

• user image

เตชสิทฐ์

หลายคนครับที่ทำอาชีพแบบคุณแต่ก็สามารถ สมัครบัตรกดเงินสดได้ครับ ไม่ใช่แค่ ยูเมะพลัสเท่านั้นครับ ที่สามารถสมัครได้ ก่อนอื่นต้องมีการวางแผนครับ อย่าง เช่น ถ้าอยากทำจริงๆวางแผนก่อนล่วงหน้าสัก 6เดือนครับ นำเงินที่เราได้จากค่าจ้าง ฝากบัญชีธนาคารของเราครับ ทำแบบนี้ตลอก6เดือนครับ เมื่อครบกำหนดก้เอาบัญชีนี้ไปสมัครได้ด้วยครับ

2020.11.25 15:16

Por2002

จริงๆเราเองก็ทำงานฟรีแลนซ์เหมือนกัน ตอนแรกก็คิดว่าเวลาจะทำธุรกรรมแบบขอสมัครสินเชื่อ บัตรเครดิตมันต้องยากแน่ๆเลย เราก็เลยลองขอใบรับรองเงินเดือนจากคนที่เราทำงานให้ดู เขาก็ทำใบออกมาให้เรานะ แล้วก็ทำเป็นสลิปเงินเดือนออกมาให้เราทุกเดือนเลย ส่วนเงินสดเราก็เอาไปฝากธนาคารไว้ เราทำแบบนี้มาประมาณปีนึงแล้วอ่ะ แล้วเราก็เลยสมัครบัตรเงินสดได้ ยังไงลองทำแบบเราดูก็ได้นะ

2020.12.08 5:58

ในเงา🌙

เรื่องการสมัครบัตรเครดิตหรือว่าบัตรกดเงินสดเดี๋ยวนี้เนี่ยไม่ยากเท่าไหร่นะครับ ไม่ว่าจะทำอาชีพอะไรก็สมัครได้ ทำอาชีพอิสระไม่ใช่พนักงานประจำก็สมัครได้ ว่าแต่เจ้าของกระทู้สนใจบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ คุณดูเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครแล้วใช่มั้ยครับ รู้สึกว่าฐานเงินเดือนจะสูงกว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส(ธรรมดา)นะ

2021.01.08 14:53

ปุ๊กๆปิ๊กๆ😛

เจ้าของกระทู้ได้บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหรือบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์มาใช้คะ? เราว่าน่าจะได้รับการอนุมัตนะถ้าคุณสมัครบัตรยูเมะไป เรื่องเอกสารแสดงรายได้ไม่น่ามีปัญหาอะไรหากทำอย่างที่มีคนแนะนำมา เพราะว่าคนทำอาชีพอิสระมีเยอะ ธนาคารหรือบริษัทที่ออกบัตรกดเงินสดเขาอยากให้คนกลุ่มนี้มาเป็นลูกค้าของเขาด้วยอยู่แล้วค่ะ

2021.03.20 13:45

ภิภพ

กรณีแบบนี้ต้อง ตกแต่งบัญชีเงินของเราก่อนที่จะไปสมัครใช้บัตรกดเงิยนสดของเขาสักประมาณ 6-7เดือนล่วงหน้าครับ การทำแบบนี้จะช่วยให้ทาง ยูเมะพลัส ตรวจสอบเราได้ง่ายขึ้น ถ้าแบบมีเงินเดือนแบบของคุณ มีความเสี่ยงมากครับที่จะไม่ได้รับการอนุมัติ ช่วงนี้หลายคนก็มองๆหาสินเชื่อเยอะแล้วก็เจอปัญหาเดียวกับคุณเลย ดังนั้นคุณไม่ใช่คนเดียวที่เจอแบบนี้

2021.09.26 8:40

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

กู้ซื้อที่ดินเปล่า ประเมินจากอะไร

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

เมื่ออยากปิดบัญชีเงินกู้ซื้อรถก่อนครบกำหนด จะต้องคิดค่าใช่จ่ายอย่างไรหรอค่ะ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ของทีเอ็มบีอนุมัติยากไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย

ถ้าจะสมัครบัตร ktc proud ดีไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ