Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง จะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ได้มั้ย เตรียมเอกสารยังไง?

เอกสารสำคัญที่ต้องมีหากจะสมัครพวกบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด อย่างนึง คือ เอกสารแสดงรายได้ ส่วนใหญ่ก็เป็นสำเนาบัญชีธนาคารนั่นแหละครับ ถ้าผมจะสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ต้องใช้เอกสารนั้นด้วย ผมทำงานฟรีแลนซ์ รับเป็นเงินสดบ้าง เป็นการโอนบ้าง ผมจะสมัครบัตรนี้ได้มั้ย เตรียมเอกสารอย่างไรดีครับ? ขอแนะนำด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เตชสิทฐ์

หลายคนครับที่ทำอาชีพแบบคุณแต่ก็สามารถ สมัครบัตรกดเงินสดได้ครับ ไม่ใช่แค่ ยูเมะพลัสเท่านั้นครับ ที่สามารถสมัครได้ ก่อนอื่นต้องมีการวางแผนครับ อย่าง เช่น ถ้าอยากทำจริงๆวางแผนก่อนล่วงหน้าสัก 6เดือนครับ นำเงินที่เราได้จากค่าจ้าง ฝากบัญชีธนาคารของเราครับ ทำแบบนี้ตลอก6เดือนครับ เมื่อครบกำหนดก้เอาบัญชีนี้ไปสมัครได้ด้วยครับ

2020.11.25 15:16

Por2002

จริงๆเราเองก็ทำงานฟรีแลนซ์เหมือนกัน ตอนแรกก็คิดว่าเวลาจะทำธุรกรรมแบบขอสมัครสินเชื่อ บัตรเครดิตมันต้องยากแน่ๆเลย เราก็เลยลองขอใบรับรองเงินเดือนจากคนที่เราทำงานให้ดู เขาก็ทำใบออกมาให้เรานะ แล้วก็ทำเป็นสลิปเงินเดือนออกมาให้เราทุกเดือนเลย ส่วนเงินสดเราก็เอาไปฝากธนาคารไว้ เราทำแบบนี้มาประมาณปีนึงแล้วอ่ะ แล้วเราก็เลยสมัครบัตรเงินสดได้ ยังไงลองทำแบบเราดูก็ได้นะ

2020.12.08 5:58

ในเงา🌙

เรื่องการสมัครบัตรเครดิตหรือว่าบัตรกดเงินสดเดี๋ยวนี้เนี่ยไม่ยากเท่าไหร่นะครับ ไม่ว่าจะทำอาชีพอะไรก็สมัครได้ ทำอาชีพอิสระไม่ใช่พนักงานประจำก็สมัครได้ ว่าแต่เจ้าของกระทู้สนใจบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ คุณดูเรื่องฐานเงินเดือนของผู้สมัครแล้วใช่มั้ยครับ รู้สึกว่าฐานเงินเดือนจะสูงกว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส(ธรรมดา)นะ

2021.01.08 14:53

ปุ๊กๆปิ๊กๆ😛

เจ้าของกระทู้ได้บัตรกดเงินสดยูเมะพลัสหรือบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์มาใช้คะ? เราว่าน่าจะได้รับการอนุมัตนะถ้าคุณสมัครบัตรยูเมะไป เรื่องเอกสารแสดงรายได้ไม่น่ามีปัญหาอะไรหากทำอย่างที่มีคนแนะนำมา เพราะว่าคนทำอาชีพอิสระมีเยอะ ธนาคารหรือบริษัทที่ออกบัตรกดเงินสดเขาอยากให้คนกลุ่มนี้มาเป็นลูกค้าของเขาด้วยอยู่แล้วค่ะ

2021.03.20 13:45

ภิภพ

กรณีแบบนี้ต้อง ตกแต่งบัญชีเงินของเราก่อนที่จะไปสมัครใช้บัตรกดเงิยนสดของเขาสักประมาณ 6-7เดือนล่วงหน้าครับ การทำแบบนี้จะช่วยให้ทาง ยูเมะพลัส ตรวจสอบเราได้ง่ายขึ้น ถ้าแบบมีเงินเดือนแบบของคุณ มีความเสี่ยงมากครับที่จะไม่ได้รับการอนุมัติ ช่วงนี้หลายคนก็มองๆหาสินเชื่อเยอะแล้วก็เจอปัญหาเดียวกับคุณเลย ดังนั้นคุณไม่ใช่คนเดียวที่เจอแบบนี้

2021.09.26 8:40

watchara-1

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ชื่อคุ้นๆนะ มีอีกบัตรนึงที่ชื่อคล้ายๆกันมั้ยอะครับ เหใือนเคยเห็นว่าจะมีบัตรของยูเมะสองใบที่ชื่อคล้ายกันแต่ต่างกันที่ฐานเงินเดือนของผู้สมัคร ไม่รู้ว่าจำถูกหรือจำผิดนะ แต่ผมว่าคนที่ทำอาชีพอิสระสามารถสมัครบัตรกดเงินสดได้แล้วล่ะ หลายๆที่เปิดรับมากขึ้นเพราะตอนนี้หลายคนก็ทำอาชีพแบบนี้เยอะครับ

2022.01.19 15:8

กมลศิริ

เอาจริงๆนะคะพี่ ยัตรของเจ้านี้ ไม่ค่อยเรื่องมากอะไรเลยคะ ไม่ต้องกังวลเรื่องของเอกสารอะไเลยคะ ที่พี่ต้องเอาติดตัวไปด้วยก็น่าจะเป็นสมุดบัญชีเงินฝากของพี่เท่านี้ก็น่าจะพอแล้วคะ ถ้าเขาเห็นว่าพี่มีรายได้ต่อเดือนเท่าไร ถ้าเท่าที่เขากำหนดเอาไว้ก็สามารถได้สบายๆเลยคะ บัตรเจ้านี้บางคนเงินเดือนไม่ถึง10,000 บาท บางครั้งก็ทำได้ด้วยคะ

2022.03.29 13:24

5Pitak6

ขอถามนอกเรื่องหน่อยนะครับ บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์เนี่ย เขารับผู้สมัครที่มีเงินเดือนตั้งแต่เท่าไหร่ขึ้นไปครับ ที่เคยได้ยินมาฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูงเท่าไหร่ แต่ไม่รู้ว่าใช่บัตรใบนี้หรือเปล่า ของยูเมะเขามีหลายบัตรมั้ยอะครับ มีใครใช้บัตรของเขาอยู่บ้าง เข้ามาแนะนำผมด้วย บัตรนี้ใช้ดีจริงมั้ยอะครับ

2022.04.22 14:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี