Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ปัญหาการเงินที่วุ่นวายแก้ยังไง?

เมื่อผมทำบัญชีเองมันติดๆขัดไปหมด แต่ก็มีคนแนะนำว่าการจ้างพนักงานบัญชีมาช่วยดูและจช่วยได้ช่วยแบ่งเบาภาระทางการเงินของธุรกิจได้และแบ่งเบาภาระความรับผืดชอบในหน้าทีการงานของเราด้วย จะตัดสินใจอย่างไรดีจ้างดีไหม?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Boon-Nam

ความมั่นใจเป็นสิ่งที่ดีค่ะ คุณเองอาจจะมั่นใจว่าสามารถจัดการบริหารการเงินของตัวเองได้อย่างดีแล้ว แต่การที่คุณเป็นนักธุรกิจหน้าใหม่คงเทียบไม่ได้กับคนที่มีประสบการณ์มาก่อนในการจัดการการเงิน เพราะพนักงานบัญชีนั้นมีความชำนาญมากกว่าคุณอย่างที่ปฏิเสธไม่ได้ การใช้งานพนักงานบัญชีทำให้คุณได้ประโยชน์มากกว่าเสีย

2019.08.01 18:0

สาธิตยัง

เพราะประสบการณ์ด้านการเงินของเขาเหล่านั้นจะช่วยให้คุณลดต้นทุน ลดความเสี่ยงที่จะเกิดปัญหาต่างๆได้ และไม่มีข้อผิดพลาดเกิดขึ้นจากการขาดประสบการณ์ของคุณ คุณรจะได้รับประโยชน์มากมายในการชำระเงินตามกำหนด เพื่อลดอัตราความเสี่ยงที่คุณต้องเผชิญ เช่น ภาระทางการเงิน หรือหนี้สิน หรือการที่ลูกค้าชำระเงินล่าช้าแก่คุณด้วยนั่นก็เป็นปัญหาด้วย

2019.08.01 18:0

Mali

จ้างได้ครับ แต่มีข้อระวังนะครับ อย่าทำตัวเหมือนกับเราไม่รู้เรื่องบัญชี นะครับ ทำเป็นว่าอยากจ้างมาช่วยงาน ช่วยเบาแรงครับ เพราะถ้าคนพวกนนี้รู้นะครับ ผมว่าน่ากลัวครับ เพราะเดียวนี้เราไว้ใจใครไม่ได้เลยจริงๆครับ พูดตรงๆเลยผมกลัวว่าคุณจะโดนพนักงานบัญชีที่คุณจ้างมาช่วยงานนี่แหละโกงได้ง่ายๆครับ ต้องระวังดีๆครับอย่าไว้ใจ

2020.03.20 10:11

สนธิ

การจัดการเรื่องการเงินเป็นเรื่องที่ไม่ง่ายค่ะดิฉันเข้าใจดี แล้วเรื่องของการเงินนั้นก็เป็นเรื่องที่ทำให้หลายคนเครียดจนไม่อยากจะยุ่งไม่อยากจะรับรู้แต่ถ้าเรื่องเงินเป็นเรื่องที่เกี่ยวข้องกับคุณโดยเฉพาะ ไม่ว่าจะ เรื่องเงินส่วนตัวหรือเรื่องเงินของธุรกิจของคุณยังไงคุณก็ต้องทำความเข้าใจและสนใจมันอยู่ดี อันนั้นเรื่องที่คุณหลีกเลี่ยงไม่ได้คุณจึงควรยอมรับทำใจและเรียนรู้ การจ้างพนักงานบัญชีมาก็ดีนะคะแต่ถ้าคุณโยนความรับผิดชอบทางด้านการเงินให้พนักงานบัญชีทั้งหมดโดยที่คุณไม่สนใจอะไรเลยก็เสี่ยงนะคะถ้าเกิดพนักงานบัญชีคนนั้นไว้ใจไม่ได้

2020.04.28 10:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี